Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีค่าธรรมเนียมไหม

วันก่อนพอดีมีเซลโทรมาตื้อให้ช่วยทำบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ บอกว่าไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมหรือค่าบริการอะไรแบบนี้ครับ ผมสนใจเลยรีบเอาข้อมูลของบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ มาอ่านครับแล้วเขาขอเบอร์โทรผม พอมาถึงบ้านก็ลองๆเปิดเวบ ยูโอบี ครับ ดูบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ในเวบ ทำไมของบอกว่ามีค่าธรรมเนียมรายปีครับ ตกลงบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ มีหรือไม่มีค่าธรรมเนียมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lucy

เหมือนเราเลย เราก็หลวมตัวสมัคร เพิ่งเปิดใช้ได้ 4เดือน บิลมาวันนี้ มีค่าธรรมเนียม+แวท 3000 กว่าบาท งงมาก ไหนบอกค่าธรรมเนียมปีแรกฟรี โทรไปคอลเซ็นเตอร์ เธอบอกแค่ว่าคอลเซ็นเตอร์มีสิทธิใหเวฟแค่ 50% ถ้าขอเวฟมากกว่านี้ ต้องส่งเรื่องไปส่วนไหนไม่รู้จำไม่ได้ ใช้เวลาดำเนินการ 3 วัน ตอนนี้รอติดต่อมาว่าเวฟได้หรือป่าว

2019.10.23 21:10

Jackie

ตามจริงปีแรกค่าธรรมเนียมฟรีครับ ปกติจะค่าธรรมเนียมจะอยู่ที่3000บาทต่อปี ในปีถัดไปก็ฟรีเหมือนกัน แต่มีข้อแม้ว่าต้องมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร 150,000บาทต่อปี ผมชอบนะที่บัตรนี้สามารถใช้จ่ายใน ทรู คอฟฟี่ ได้ ใครชอบกาแฟเข้าไปใช้เลย เขามีโปรโมชั่น 1ฟรี1 ด้วยนะ ส่วนใครใช้แกร๊บเรียกรถประจำ เขาก็มีโปรขึ้น1ครั้งฟรี1ครั้ง เหมือนกัน

2020.07.14 10:33

นาว

เรารู้สึกว่า ถ้าอยากจะได้ฟรีค่าธรรมเนียมแล้วต้องใช้เงินผ่านบัตรเยอะขนาดนั้นต่อปีเราว่าแพงไปนะตั้ง 150,000 บาทเลยนะ แต่ก็แล้วแต่คนบางคนก็ใช้จ่ายต่อปีได้เยอะขนาดนั้นจริงๆ เรารู้สึกว่าบัตรเครดิตพวกนี้ถ้าค่าใช้จ่ายของเราไม่ถึงยอด เราก็จะต้องเสียค่าธรรมเนียม เรารู้สึกว่าแบบนี้ ไม่ทำบัตรเครดิตเลยดีกว่าแพงเกินไป ขอให้เวฟได้ 50% เราก็ยังรู้สึกว่าแพงอยู่ดีนะ

2020.07.20 7:59

อินธร b( ̄▽ ̄)d

คนอยากขายก็ขายอย่างเดียวให้ข้อมูลครึ่งๆกลางๆ แล้วอย่างนี้ประชาชนจะไปเชื่อถือใครได้ ไม่รู้ว่าคอมเม้นท์แรกของคุณ Lucy นี่จะขอเวฟค่าธรรมเนียมได้หรือเปล่านะครับ ช่วงเวลาแบบนี้ ถ้าไม่มั่นใจในรายได้ของตัวเองจริงๆหรือไม่มีความจำเป็นต้องใช้บัตรเครดิตก็ไม่ต้องสมัครหรอกครับ เดี๋ยวหาเงินมาจ่ายไม่ทันจะกลายเป็นหนี้อีก

2020.08.25 6:34

แนว

อันนี้ก็เป็นเหตุผลที่ไม่ว่าบัตรเครดิตจากธนาคารเจ้าไหนก็ตามถ้าใช้ Call Center โทรมาเราจะปฏิเสธก่อนเลยเพราะเรารู้สึกว่า Call Center สมัยนี้ให้ข้อมูลไม่ค่อยละเอียด และการให้ข้อมูลไม่ละเอียดก็ทำให้เราเสียเวลาทั้งฝ่ายคอลเซ็นเตอร์เองก็เสียเวลาด้วยทุกครั้งเราเลยจะบอกว่าถ้าสนใจเดี๋ยวจะไปที่สาขาของธนาคารเอง เพราะว่า Call Center ให้ข้อมูลรายละเอียดเงื่อนไขของบัตร แต่ดันให้ไม่ครบนี่แหละ

2020.09.09 13:21

ปีใหม่

เราก็รู้สึกว่าค่าธรรมเนียมมันแพงไปอะ ตั้ง3000บาทต่อปีแต่ถ้าไลฟ์สไตล์ของเราตรงกับคุณสมบัติของบัตรนี้ก็สมัครไปเหอะนะ เพราะเขาก็มีสิทธิพิเศษอะไรตั้งหลายอย่างให้เรา เช่น มีการทำโปรโมชั่นร่วมกับเซ็นทรัลเพื่อสะสม คะแนน The1 มีการคืนเงิน 15%ที่ร้านกาแฟชื่อดังต่างๆ ซึ่งสายคนทำงานบริษัทต้องเข้าเป็นประจำ แล้วก็ยังมีสิทธิพิเศษอย่างอื่นด้วย ยังไงก็ไปศึกษาข้อมูลของบัตรนี้ให้ดีก่อนแล้วค่อยตัดสินใจอีกทีนะ

2020.09.15 7:14

วีสิท

ก็นั้นแหละครับคำตอบสำหรับคำถามของคุณเจ้าของกระทู้ คอมเม้นท์ต่างๆบอกไว้ชัดเจนครับ ผมขอชื่นชมเอาไว้ก่อนนะครับสำหรับคุณเจ้าของกระทู้ และขอแนะนำคนอื่นถ้าหากมีแบบนี้แค่บอกเขาว่าขอคิดดูก่อนแต่ถ้าเขาบอกว่าไม่ได้ครับก็ปฎิเสธไปเลยครับ เพราะถ้าหากทำแบบนั้นคุณก็จะมีเวลาหาข้อมูลและตั้งกระทู้ถามแบบที่คุณเจ้าของกระทู้ทำครับ

2020.09.18 9:39

Silly

น่าสงสารคนที่รวมตัวสมัครไปแล้วนะครับดึงแล้วบัตรไปนี้ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรเพียงแต่ว่าการโฆษณาชวนเชื่อหรือโฆษณาตอนแรกอาจจะทำให้หลายคนเข้าใจผิดในเรื่องการฟรีค่าธรรมเนียมฟรีค่าแรกเข้าอ่ะครับแต่ว่ารายปีต่อๆไปก็ต้องเสีย ดังนั้นเมื่อดูโฆษณาหรือมีโฆษณาให้สมัครบัตรเครดิตก็ควรจะตรวจให้ดีให้ชัดเจนก่อนนะครับเรื่องข้อมูลและเงื่อนไข

2020.09.30 15:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เงินเดือนไม่มากก็สมัครได้

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ก็เหมาะกับคนทำงานอย่างเราๆนะ โดยเฉพาะคนเพิ่งเริ่มทำงานได้ไม่นาน เงินเดือนยังไม่มากนักก็สมัครบัตรฯนี้ได้ แค่มีเงินเดือน 15,000 บาท เป็นพนักงานประจำ 4 เดือนขึ้นไป คือ ผ่านการทดลองงานแล้ว มีค่าธรรมเนียมรายปี 3,000 บาท อันนี้แล้วแต่จะคิดว่าแพงมั้ย แต่ปีแรกยังให้ฟรีค่าธรรมเนียมอยู่ ส่วนปีถัดไป ถ้าใช้จ่ายครบ 100,000/ปีก็ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมครับ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เอ้อเฮอ! ได้คะแนนง่ายๆ

บัตร UOB Preferred เมื่อรู้จักแล้ว ทุกคนจะต้องร้อง เอ้อเฮอ! ได้คะแนนง่ายมากๆ เพียงใช้จ่ายแค่ 15 บาท ก็ได้รับ 1 คะแนน UOB Rewardss Plus ง่ายมั้ยล่ะคะ และพิเศษสุด! สำหรับคนที่มี The 1 Card ค่ะเพราะจะได้คะแนน The 1 Card เพิ่มอีก 3 คะแนน ทุกๆการใช้จ่าย 25 บาท ที่ Central ทุกสาขา, ZEN, Robinson, Central Food Hall, Tops market, Tops SUPERSTORE, Tops superkoom, Tops daily, Muji, Mark&Spencer และ FamilyMart. พิเศษสุดสุดไปเลย!

บัตร UOB Preferred ให้คุณใช้คะแนนแสนคุ้ม

สวัสดีครับ อยากแนะนำให้ทุกคนรู้จัก บัตร UOB Preferred ที่ให้คะแนนไว้ใช้แสนคุ้มจริงๆครับ เมื่อซื้อบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง แลกรับบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง โดยใช้คะแนนสะสม 1,000 คะแนน ณ โรงภาพยนตร์ในเครือ SF Cinema และหากรับประทานอาหารครบ 1,000 บาท ณ ร้านที่ร่วมรายการ รับสิทธิ์ใช้ 1 คะแนน แลกเครื่องดื่มฟรี! 1 แก้วด้วยครับ คะแนนของคุณมีค่า เอามาแลกของที่ต้องการได้ครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เดินทางสะดวก ปลอดภัยไปกับบัตร UOB Preferred

การเดินทางที่สะดวกและปลอดภัยเป็นเรื่องใหญ่ครับ ซึ่งบัตร UOB Preferred มีให้คุณครบ นั่นคือ สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง ด้วยวงเงินประกันสูงสุดถึง 10,000,000 บาท และยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินเกี่ยวกับรถยนต์ทั่วประเทศ ตลอด 24 ชม. เช่น ช่างซ่อม, รถยก,จองรถเช่าและโรงแรมที่พัก และ คนขับรถสำรอง พร้อมกับบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อีกด้วย ทั้งหมดนี้ ช่วยให้คุณเดินทางอย่างปลอดภัยครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

การได้้คะแนนสะสมต้องทำอย่างไรบ้าง

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เอาไปช้อปิงดีไหม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรนี่การสะสมคะแนนเป็นอย่างไรบ้าง

ใช้กับอะไรถึงได้เครดิตเงินคืน

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เป็นบัตรเครดิตที่เกี่ยวกับอะไรหรือครับ ไม่เคยเห็นเลย?

บริการผ่อน 0% กับ UOB iPlan กับอะไรได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี