Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณสมบัติของรายได้ที่ต้องมีต่อเดือน

อยากจะทราบว่าถ้าทำบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ต้องมีรายได้ขั้นต่ำอย่างไรหรอคะ พอดีสนใจทำน่ะค่ะ เพราะได้ยินจากรุ่นพี่ที่ทำงานแนะนำว่าบัตรเครดิตใบนี้ใช้ดีมากเลยค่ะและใช้ได้หลายอย่างด้วย และก็ดิฉันก็ทำงานในบริษัทคิดว่าเงินเดือนอาจจะพอได้หรือไม่ได้เลยเพราะปกติถ้าคิดอยากจะทำต้องมีเงินเดือนขั้นต่ำ 20000รึเปล่าคะอยากถามเพื่อความแน่ใจค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประชา

สวัสดีค่ะ ในตอนแรกฉันก็ไม่แน่ใจน่ะคะ และคิดว่าต้องมีเงินเดือน 20000บาทต่อเดือน แต่จากที่ได้ลองไปสมัครที่จะทำบัตรเครดิตก็ทำให้ดิฉันเข้าใจว่าก็ต้องมีรายได้ขั้นต่ำ 50000บาทค่ะ แต่ว่าไม่ต้องกังวลว่า50000ต่อเดือนจะสมัครบัตรเครดิตและใช้งานได้ไม่เยอะแต่อยากจะบอกว่าบัตรเครดิตนี้ใช้ดีมากค่ะ มีหลายอย่างที่น่าสนใจ

2019.10.28 21:10

สมภพ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เป็นบัตรระดับมาสเตอร์เลยนะครับ ส่วนลด และผลปรโยชน์บอกเลยครับมาอัดมาแน่นเลยครับ ผมก็อยากทำครับ แต่ตอนนี้เงินเดือนอยู่ที่ 35.000 บาทเท่านั้นครับ ไม่สามารถทำได้ครับ ทำได้แค่บัตรตัวกลางๆครับ แต่ถ้าใครที่มีโอกาสและเงินเดือนถึง ถ้าสามารถทำบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ใบนี้ได้อย่าพลาดนะครับ ทำไปเลย

2020.06.30 2:56

แวว

มีฐานเงินเดือน 50,000 บาทยังไม่พอนะคะเพราะว่าถึงเราจะมีฐานเงินเดือนถึงมีเงินเดือน 50000 บาทในแต่ละเดือนแต่ถ้าเรามีหนี้บัตรเครดิตที่ต้องผ่อนหรือมีหนี้อย่างอื่นที่ต้องผ่อนธนาคารกว่าจะไม่ให้ผ่านก็ได้อาชีพการงานของเราบริษัทที่ทำงานของเราดูมั่นคงหรือเปล่าอายุงานเป็นยังไงพรุ่งนี้ธนาคารก็ดูด้วยนะคะเพราะเราได้ยินว่าบัตรเครดิตซิตี้ใบนี้เป็นบัตรอีกใบนึงที่สมัครยากเอาการเลยล่ะ

2020.09.09 13:23

ดาวใส

เราว่าก่อนจะคิดถึงหนี้ที่ต้องผ่อนให้คิดถึงค่าธรรมเนียมรายปีก่อนไหม ถึงปีแรกจะไม่เสียแต่ปีต่อไปนี่เสียเยอะเลยนะ เพราะเท่าทีเรารู้ค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจต้องจ่ายปีละ7,900 บาทเลยนะสำหรับบัตรหลัก แล้วถ้าหากทำบัตรเสริมด้วยก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมบัตรเสริมอีก1,900 บาท ยังๆยังไม่หมดนะต้องเสียvatอีก 553 บาทด้วยนะ55 เล่นจนอะ

2020.09.19 10:19

เนปจูน

แต่คนพอรู้คุณสมบัติเงื่อนไขเกี่ยวกับรายได้ของการสมัครบัตรเครดิต citi prestige แล้วคงจะตาโตหรือถอดใจนะคะแล้วก็คงจะคิดว่าคนที่มีสิทธิ์ที่จะสมัครบัตรเครดิตใบนี้จะต้องเป็นนักธุรกิจหรือผู้บริหารตำแหน่งสูงๆของบริษัทอะไรสักอย่างหนึ่งถ้าจริงๆก็ไม่ใช่ค่ะเราเองเนี่ยเป็นแม่ค้าขายของอยู่ ถ้ามีรายได้ต่อเดือน 50,000 บาทก็สมัครได้ค่ะ

2020.09.30 15:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เรื่องกินก็มา

ผมถนัดเรื่องกินครับ เอาเรื่องส่วนลดการกินมาบอกละกัน บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ส่วนลดสูงสุด 30% ที่ ห้องอาหารโรงแรมชั้นนำ เช่น โรงแรมเชอราตัน แกรนด์ สุขุมวิท, โรงแรมเพนนิซูล่า กรุงเทพ และโรงแรม The St. Regis Bangkok ครับ ถ้าจะไปต้องโทร.สอบถามรายละเอียดก่อนเพราะใช้ได้เฉพาะบางห้องอาหารเท่านั้น และราคาก็ต่างกันครับลด 20%หรือ15% ก็มี. นิดนึงครับ กว่าจะได้กินต้องเสียเวลาเช็คหน่อย

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้บริการเรื่องออกกำลังกาย

ชอบออกกำลังกาย ชอบเข้าฟิตเนสหรือเปล่า? เพราะบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ใช้บริการฟิตเนสด้วยนะครับ หรูเลยนะ ใช้ได้ที่โรงแรมแบงค็อก แมริออท มาร์คีส์ ควีนส์ปาร์ค, โรงแรมคอนราด กรุงเทพฯ, โรงแรมเรดิสัน บลูพลาซ่า กรุงเทพฯ, โรงแรมเรเนซองส์ กรุงเทพฯ ราชประสงค์ และโรงแรมแชงกรี-ลา กรุงเทพฯ แต่ใช้ได้เฉพาะบัตรหลักนะครับ แล้วก็มีส่วนลดทำสปาที่โรงแรมด้วย ประมาณ 20-30% แล้วแต่ร้านครับ คุณผู้หญิงอาจจะชอบ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เสียค่าธรรมเนียมแพงไปไหม

สอบถามคนที่สมัครบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ อยากรู้ว่าเค้าอนุมัติง่ายไหมครับ? ถ้าเราถือบัตรธนาคารอื่นเยอะอยู่แล้วสามารถสมัครได้ไหมครับ

ใช้เวลานานไหมกว่าจะทราบผล

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ทำไมคนทีเงินเดือนสูงๆถึงใช้กัน

บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในประเทศคุ้มไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี