Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าอายุเกิน 65 ปีสามารถเปิดใช้บัญชีได้ไหมคะ

ฉันอยากรู้ว่าในกรณีที่เราใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ exiting CIMB จนอายุเกิน 65 ปีแล้วก็ยังสามารถใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้อยู่ได้ไหมคะ เพราะว่าคุณปู่ก็ใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้มานานแล้วก็ไม่อยากเปลี่ยนไปใช้บัญชีออมทรัพย์อื่น เพราะว่าเมื่อคุณครูใช้บริการของบัญชีไหนมานานแล้วเขาก็ไม่อยากจะเปลี่ยนก็เลยต้องตามใจท่านค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมชาย

สามารถใช้บริการต่อไปได้ครับแต่ว่าจะไม่ได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นกับคุณครูนะครับดังนั้นถ้าคุณปู่อายุมากกว่า 65 ปีแล้ว ก็ยังสามารถฝากถอนหรือทำธุรกรรมทางการเงินและได้รับดอกเบี้ยจากบัญชีออมทรัพย์ extra saving CIMBได้อยู่ครับ เพราะว่าบางทีผู้สูงอายุก็เคยชินและคุ้นเคยกับการใช้บริการอยู่แล้ว

2019.11.01 21:10

Pradtana

ตามเงื่อนไขเลยครับ อายุระหว่าง 21 – 62 ปี ครับ สามารถเปิดได้ครับ ผมว่าน้า65แล้วไม่นาจะทำได้นะครับ แต่ทำไมไม่ลองไปทำพวกประกันแทนเลยละครับ ฝากเงินเหมือนกันครับ เอาแบบทุนไม่ต้แงแพงมากนะครับ เราฝากกับประกัน ถ้าดูจากดอกเบี้ยที่ได้แล้วจะมากกว่าเปิดบัญชีธรรมดาๆนะครับ แถมแก่ตัวไปเราเอาเงินคืนมาใช้ได้ด้วยนะครับ

2020.06.22 5:58

ต่อ

ถ้าต้องการจะเก็บเงินไว้ในธนาคารเฉยๆก็อาจจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีกบัญชีหนึ่งแทนก็ได้ครับไม่ก็เปลี่ยนธนาคารไปเลยถ้าเกิดทำได้ส่วนเรื่องความคุ้มครองก็เห็นด้วยกับที่บอกว่าน่าจะทำประกันภัยไว้ดีกว่า เพียงแต่ว่าการทำประกันภัยตอนที่อายุเยอะแล้วเนี่ยค่าเบี้ยมันก็จะสูงขึ้นมานิดนึง แต่ว่าอยากแนะนำถ้าไม่อยากเอาเงินไปดองไว้ในธนาคารเฉยๆเห็นบอกว่าเปิดบัญชีนี้มานานถ้ามีเงินก้อนทำไมไม่ลองเอาไปลงทุนกับพวกกองทุนรวมดูล่ะครับ

2020.09.09 13:25

หนุ่ม

ก็ตามที่คอมเม้นคุณสมชายบอกเลยครับ คุณปู่จะได้รับผลประโยชน์แค่ดอกเบี้ยครับ ถ้าเป็นผมผมแนะนำว่าถ้าดอกเบี้ยธนาคารนี้ดีแล้วก็ฝากต่อไปเถอะครับและหลังจากนั้นคุณเจ้าของกระทู้ก็ทำประกันสุขภาพให้ท่านเอาไว้ก็จบแล้วครับ แต่ที่ผมบอกนี้แค่แนะนำนะครับคุณจะทำตามหรือไม่ก็ได้เลยครับ เพราะจากที่ผมอ่านมาก็มีคำแนะนำที่น่าสนใจอยู่นะครับ ดังนั้นคุณต้องตัดสินเองครับ

2020.09.19 11:24

แซนวิช

ก็ต้องมาดูกันนะครับว่า คุณอยากจะเปิดบัญชีไปสำหรับอะไรเพื่อธุรกิจหรือบัญชีส่วนตัวหรือจะเอาเงินเพราะว่าสำหรับคนที่อายุเกิน 65 ปีแล้วก็มีนะครับบัญชีที่สามารถเปิดได้ แต่ถ้าจะให้ผมแจกแจงทั้งหมดในนี้ก็คงจะยาวเกินไป เอาเป็นว่าผมขอบอกว่ามีละกันอยู่ที่ว่าคุณต้องการจะเปิดบัญชีไปเพื่ออะไรครับ ถ้ารู้แล้วก็ไปหาข้อมูลเองได้นะครับ

2020.09.30 15:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี