Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ข้อมูลเรื่องประกันการเดินทางเป็นอย่างไร

อยากถามเรื่องข่อมุลคุ้มครองการเดินทางของบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์หน่อยครับ เห็นว่าบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์บัตรใบนี้ สนุบสนุนให้คนท่องเที่ยวเพราะมีแต้มคะแนนสะสม มีส่วนละอะไรที่เกี่ยวข้องกับการท่องเที่ยวเยอะมาก ผมอยากทราบถึงเรื่องการคุ้มครองครับ ว่าแตกต่างจากบัตรอื่นๆอย่างไรบ้างครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pada

บัตรเครดิต ซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ (วีซ่า / มาสเตอร์การ์ด) นั้นก็มีการคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง ด้วยวงเงินสูงสุดถึง 25 ล้านบาท หากมีการคุ้มครองการเดินทาง ด้วยประกันอุบัติเหตุ ก็จะทำให้ทริปการเดินทางของคุณนั้นอุ่นใจอย่างที่สุดเดินทางด้วยสายการบินไทยเป็นประจำ ควรเลือกบัตรเครดิตใบนี้

2019.11.09 21:10

Orlando

วงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุการเดินทางของบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ถือว่ามากครับ สูงสุด 25,000,000 เลย แล้วยังคุ้มครองเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้าด้วยวงเงินชดเชยสูงสุด 20,000 บาท หากกระเป๋าเดินทางสูญหาย มีวงเงินชดเชยสูงสุด 50,000 บาทครับ แต่ผมก็คิดว่าบัตรนี้น่าจะเหมาะกับคนที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยนะครับ

2020.06.08 14:20

เอ๋

ถ้าจะต่างก็คงเป็นตรงที่ บัตรเครดิตซิตี้รอยัลออร์คิดพลัสซีเล็คท์จะได้แต้มสะสม เพื่อแลกไมล์สะสม เมื่อซื้อผ่านทางสายการบินไทยเท่านั้นถ้าซื้อผ่านทางสายการบินเจ้าอื่นก็จะได้ส่วนลดหรือคะแนนน้อยกว่านี้หรืออาจจะไม่ได้เลยเพราะว่าอันนี้เป็นบัตรเครดิตร่วมที่ทางธนาคารซิตี้แบงก์กับสายการบินไทยร่วมมือการออกบัตรมาก็เลยจะอวยไปทางคนที่ซื้อบัตรกับสายการบินไทยมากกว่า

2020.09.09 13:32

กวิน

ก็ถ้ามีบัตรนี้เราจะได้รับบริการความช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนนหรือบริการช่วยเหลือภายในบ้าน และบริการเลขาส่วนตัวได้ตลอด 24 ชั่วโมงเลยนะครับถือว่าสะดวกมากครับ แถมนอกจากนั้นยังได้รับการคุ้มครองสินค้าที่ซื้อผ่านบัตรเครดิตอีกด้วย แล้วหากสินค้าเราเกิดสูญหายหรือชำรุดจากอุบัติเหตุเราจะได้ค่าประกันสูงสุด 400,000 บาทต่อครั้ง หรือ 120,000 บาทต่อชิ้นเลยนะครับ

2020.09.19 17:14

โฮลวีท

จากที่อ่านคอมเม้นมาแล้วดูเหมือนว่าวงเงินคุ้มครองสำหรับประกันการเดินทางของบัตรเครดิตรอยัลออร์คิดพลัสใบนี้ผมถือว่าคุ้มมากเลยนะคะตั้ง 25 ล้านบาท แต่ว่าจะให้เดินทางช่วงนี้ยังไงก็คงจะไม่คุ้มครับถ้าเกิด ติดโรคระบาดขึ้นมา ยังไงใครที่คิดที่จะสมัครบัตรเครดิตใบนี้ก็ลองคิดทบทวนใหม่ดูอีกครั้งนึงนะครับ แต่ถ้าใครที่มีอยู่แล้วก็แล้วไปครับ

2020.09.30 16:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ พักผ่อน ก่อนเดินทาง

ช่วงก่อนเดินทางได้ใช้บริการนี้แน่ค่ะ เพราะบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ให้บริการห้องพักรับรอง Royal Silk Lounge สำหรับการเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศ ใช้สิทธิ์ได้ 2 ครั้ง/ปี ส่วนบริการอื่นๆก็มีไม่มากเท่าไหร่ ในเรื่องการเดินทางน่ะค่ะ ก็เป็นไปตามประเภทบัตรฯ อยู่ที่ว่าคุณต้องการใช้บัตรฯทำอะไรมากกว่า ถ้าเดินทางบ่อยจริงๆอาจต้องดูเป็นบัตรฯอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ส่วนลดของอร่อยเพียบ

ชอบดูเหมือนกันครับ เรื่องส่วนลดหรือโปรโมชั่นจากบัตรเครดิตเนี่ย กลัวจะใช้ไม่คุ้ม ซึ่งบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ก็มีโปรโมชั่นดีๆตลอดนะครับ เรื่องกิน เรื่องช้อป ยิ่งเรื่องกินนี่ผมชอบมากเลย มีส่วนลดหลายที่ แต่ละร้านน่าอร่อยทั้งนั้น อยู่ที่ว่าจ่ายไหวมั้ย เพราะถ้าอยากกินบ่อยเกินไปอาจช็อตได้ มีทั้งร้านอาหารดังและที่ห้องอาหารในโรงแรมหรูๆเลยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

โปรโมชั่นเด็ดของบัตรเครดิต คืออะไร

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ไม่ค่อยได้เดินทางทำไงดี

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตรอันไหนสะสมไมล์เดินทางดีกว่า

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์มีร้านอาหารที่เข้าร่มรายการเยอะไหมคะ?

อยากทราบเรื่องการแลกของจากคะแนนสะสม

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ดีไม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี