Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์นี้มีจุดเด่นอย่างไรบ้างคะ

ฉันเป็นคนหนึ่งที่จะใช้บริการของบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝากของ CIMB เพราะว่าเป็นอะไรใหม่สำหรับฉันฉันไม่เคยฝากเงินกับบัญชีของ CIMB มาก่อนเลย แต่การที่เรามีบัญชีออมทรัพย์เยอะๆในทุกวันนี้ก็จะมีสิทธิประโยชน์หรือว่าอำนวยความสะดวกให้กับเราด้วยถ้าเปิดไว้ก็ไม่ได้เสียหายเพราะว่าบางบัญชีออมทรัพย์ก็ไม่ได้เสียค่าธรรมเนียมหรือต้องเสียผลประโยชน์อะไรมากมายกูอยากรู้ว่าบัญชีออมทรัพย์นี้ดีไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nutnicha

บัญชีออมทรัพย์เงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝากก็ส่งชื่อกับที่ทาง CIMB ออกมาเลยนะครับคือสะดวกสบายไม่ต้องใช้สมุดคู่ฝากในการฝากถอนเงิน และไม่จำกัดจำนวนยอดเงินในการเปิดบัญชีขั้นต่ำด้วย ทำให้เราสามารถสมัครแล้วก็ใช้บริการหรือเปิดบัญชีทิ้งไว้ก็ได้ แล้วเราไม่จำเป็นต้องกลัวสมุดบัญชีของเราหายเพราะไม่มีสมุดบัญชีให้ใช้

2019.11.10 21:10

สมศรี

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝากของ CIMB จุดเด่นก็ตามชื่อครับ คือ ไม่ต้องใช้สมุดบัญชีคู่ฝากในการฝาก-ถอน ทางธนาคารจะส่ง Statement ผ่านอีเมล์ให้ทุกเดือน คุณสามารถใช้บัญชีนี้ร่วมกับบัตรเดบิตได้ครับ ส่วนดอกเบี้ยจะได้รับในวันทำการสุดท้ายของเดือนมิถุนายน และ ธันวาคมของทุกปี ก็เหมาะกับชีวิตในปัจจุบันดีนะ ไม่ต้องออกนอกบ้านก็ทำธุรกรรมการเงินได้ครับ

2020.06.18 2:13

เอ๋

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวนี้ก็ดีนั่นแหละค่ะแต่ไม่ได้ดีกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารเจ้าอื่นๆเลยค่าธรรมเนียมก็ทั่วไปผลเสียจากการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB เราว่าไม่มีเลยแหละ ถ้าอยากจะบ่นก็คงเป็นเรื่องอัตราดอกเบี้ยที่ให้น้อยเหมือนกันทุกธนาคารเลยเพราะว่าถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์นะสู้เอาเงินไปลงทุนในกองทุนรวมยังดีกว่าเยอะเลยค่ะ

2020.09.09 13:33

ออกัส

ก็จุดเด่นที่ผมรู้และได้ยินมาสำหรับบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝากของ CIMB ก็คือ เราจะสามารถเลือกระยะเวลาฝากได้ตามความคล่องตัวในการใช้เงินของเราเลยครับ และนอกจากนั้นยังเลือกรับดอกเบี้ยรายงวดได้อีกด้วยนะครับ แต่การที่จะเลือกรับดอกเบี้ยรายงวดได้นั้นเราก็ต้องมีระยะเวลาฝากตั้งแต่ 3 เดือนขึ้นไปเท่านั้นนะครับ

2020.09.20 7:21

โฮลวีท

ผมก็ตอบตามที่ผมรู้นะครับ เอาจริงๆผมก็ยังไม่เคยศึกษาหรือหาข้อมูลเกี่ยวกับบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝากจากธนาคาร CIMB เลยแต่เท่าที่ ผมคิดผมคิดว่าก็คือบัญชีออมทรัพย์เหมือนบัญชีทั่วไปนั่นแหละครับ เพราะเดี๋ยวนี้บัญชีออมทรัพย์ทั่วไปที่มีสมุดบัญชีธนาคารให้ก็แทบจะไม่ค่อยได้ใช้ส่วนมากก็ทำรายการผ่านออนไลน์ทั้งนั้น

2020.09.30 16:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี