Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขการใช้บริการเป็นยังไงบ้างคะ

ในเมื่อไม่มีสมุดคู่ฝากแล้วเราจะรู้ความเคลื่อนไหวในบัญชีธนาคารของเราได้อย่างไรคะ เพื่อที่ฉันจะสามารถตรวจสอบการใช้งานหรือว่าจะทำธุรกรรมการเงินได้อย่างไร เหมือนกับบัญชีที่ไม่มีสมุดคู่ฝากมันก็สะดวกจริงๆค่ะไม่ต้องกังวลเกี่ยวกับสมุดคู่ฝากจะหาย แต่เราจะสามารถรู้การเคลื่อนไหวของบัญชีผ่านทางอะไรล่ะคะอะไรจะช่วยเราได้.

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kulthorn

เราสามารถรู้การเคลื่อนไหวของบัญชีได้ครับโดยทางธนาคารจะมีการจัดส่ง statement โดยทางธนาคารจะส่ง statement ให้กับเราทุกเดือนผ่านทางอีเมลครับ เพียงเท่านี้เราก็จะรู้ยอดเกี่ยวกับการใช้จ่ายในแต่ละเดือนของเราว่ามีมากน้อยแค่ไหนแล้วเราสามารถคำนวณยอดการใช้จ่ายนี้จาก statement ว่าเราควรจะใช้มากขึ้นหรือน้อยลงครับ

2019.11.11 21:10

Cantana

ตอนที่ทำการเปิดบัญชีแบบไม่มีสมุดบัญชี ได้ให้ข้อมูลอีเมลไว้หรือไม่คะ ถ้าให้เขาก็ส่งมาให้ตามเมลของเราเลยคะ แต่ถ้าไม่ได้รับแสดงว่าเมลที่ให้ไปเป็นเมลที่ไม่ได้ใช้แล้วแน่ๆคะ ยังไงลองๆเชคอีเมลก่อนนะว่าได้รับไหมถ้าไม่ได้ ก็ไปแก้ไขข้อมูลส่วนตัวในแอพของธนาคารได้เลยคะ หรือเอาหมายเลขบัตรประชาชนไปที่ธนาคารเพื่อขอการสรุปบัญชีได้เลยคะ

2020.06.24 3:32

แม้ว

เราว่ามีบริการเยอะนะของทางธนาคาร อย่างการแจ้งทางอีเมล์ แจ้งทางข้อความ SMS ผ่านทางเบอร์โทรศัพท์ของเรา หรือเดี๋ยวนี้ถ้าใช้บริการแอพพลิเคชั่นของธนาคารก็มีแจ้งเข้ามาใน Application พวก Mobile Banking ไม่ได้ยุ่งยากเลยถึงจะไม่มีสมุดบัญชีคู่ฝากก็สามารถทำธุรกรรมได้แถมเราว่าไม่มีสมุดบัญชีคู่ฝากแหน่สะดวกกว่าอีกไม่ต้องเป็นห่วงกลัวทำสมุดบัญชีหาย

2020.09.13 7:56

ภากร

ผมอยากจะแนะนำนะครับว่าถ้าหากคุณเจ้าของกระทู้ต้องการทราบก่อนล่วงหน้าคุณเจ้าของกระทู้สามารถที่จะติดต่อทางธนาคารโดยตรงได้เลยนะครับ และส่วนคำถามที่ว่าอะไรจะช่วยเราได้นั้นผมว่าคงไม่มีคำเพราะไม่มีใครช่วยให้คุณรู้ข้อมูลได้หรอกครับนอกจากคุณเจ้าของกระทู้จะช่วยเหลือตัวเองโดยการติดต่อสอบถามกับทางธนาคารหรือเช็คข้อความอยู่เสมอครับ

2020.09.20 7:54

โฮลวีท

เดี๋ยวนี้เวลาเราจะรู้รายการเงินเข้าออกหรือว่าการทำรายการผ่านบัญชีธนาคารของเราเราก็ไม่ค่อยจะดูที่สมุดบัญชีกันแล้วนะครับแล้วก็ไม่ค่อยจะเอาสมุดบัญชีไปอัพเดทสักเท่าไหร่ส่วนมากแล้วก็จะดูจาก Application ของธนาคารที่เราใช้บริการหรือไม่ก็สมัครรับ SMS เพื่อรับข้อมูลต่างๆจากบัญชีของเรา ผมก็เลยคิดว่าบัญชีนี้ก็คงจะรับข้อมูลผ่านช่องทางนี้เหมือนกันครับ

2020.09.30 16:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี