Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีขั้นตอนรับสิทธิพิเศษอย่างไรบ้าง

สวัสดีค่ะดิฉันใช้บริการบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้นะคะ แล้วก็ดิฉันได้ใช้ประโยชน์กับบัตรนี้ซื้อของต่างๆนานาและอยากจะทราบว่าถ้าฉันอยากจะรับสิทธิพิเศษที่ได้จากบัตรนี้เนี่ย 4 ชั้นได้รับยังไงได้บ้างคะต้องทำยังไงบ้าง และฉันต้องใช้จ่ายเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะได้รับคะ แล้วมีการจำกัดสิทธิที่จะได้หรือไม่ ขอช่วยบอกรายละเอียดหน่อยนะคะขอบคุณค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kwaanfah

ครับผมสำหรับขั้นตอนการรับสิทธิ์นะครับทำได้ไม่ยากเลยครับ เพราะผมก็เคยทำอยู่หลายครั้ง ก็เพียงแค่คุณใช้จ่ายผ่านบัตร 1,000 บาทขึ้นไปต่อรายการคุณก็จะสามารถรับ SMS และแลกรับสิทธิพิเศษต่างๆได้แต่ว่าจำกัด 30 นะครับต่อสมาชิกบาทต่อเดือนและ 1,000 บาทต่อร้านค้าต่อเดือนครับและสงวนสิทธิ์เฉพาะบัตรหลักเท่านั้นนะครับ

2019.11.12 21:10

Merritt

บัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้ เขามีสิทธิประโยชน์ไม่เหมือนกันทุกเดือนนะคะ บางเดือนการแลกรับสิทธิ ก็สุดยอดไปเลยคะ ต้องคอยเชคตลอดทุกเดือนเลยจะดีกว่าคะ แต่ที่เห็นบ่อยของบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้ ถ้าเลกสิทธิประโยชน์ ที่ไม่เคยเปลี่ยนเลยคือ ดูหนังนะคะ แต่เราไม่เคยทันสักทีคะ เวลาจะใช้สิทธิทีไร โรงหนังก็บอกว่าเต็มแล้วทุกทีเลยคะ

2020.06.24 3:39

แม้ว

เท่าที่อ่านดูแล้วเนี่ยแสดงว่ากว่าจะได้สิทธิพิเศษ 4 ชั้นจากการใช้บัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้เนี่ยต้องใช้จ่ายผ่านบัตรนี้เยอะอยู่พอตัวแถมยังจะต้องใช้จ่ายผ่านโปรโมชั่น ที่ทางธนาคารกำหนดไว้ด้วย ในแต่ละเดือนถ้าเกิดการใช้จ่ายหรือสไตล์การใช้ชีวิตของเราไม่ได้ตรงกับบัตร แล้วก็ได้รับสิทธิพิเศษไม่ได้เยอะอย่างที่บัตรว่ามาสินะคะ พอมาคิดดูอย่างนี้แล้วจะทำบัตรเครดิตทั้งทีคงต้องเลือกบัตรที่เหมาะกับตัวเราจริงๆนั่นแหละ

2020.09.13 7:56

มาย

การซื้อบัตรดูหนัง จากเครือsf นั้นจำกัดสิทธ์ให้เดือนละ800สิทธ์เท่านั้นค่ะ และไม่ใช่เรื่องแปลกนะคะที่คุณMerrittจะใช้สิทธ์ไม่ได้หรือไม่ทันค่ะ เพราะหลายๆคนก็เป็นแบบคุณค่ะคุณMerrittและหนึ่งในนั้นก็เป็นฉันด้วยค่ะ5555 แต่ถ้าจะถามว่าแล้วสิทธ์อันอื่นละมีการจำกัดสิทธ์ไหม เราก็จะบอกว่าบางอันก็มีบางอันก็ไม่มี ดังนั้นถ้าสงสัยควรโทรถามธนาคารโดยตรงดีกว่านะ

2020.09.20 8:31

ขนมปัง

เห็นด้วยกับความคิดเห็นที่บอกว่าสิทธิพิเศษของบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้ ในแต่ละเดือนก็จะไม่เหมือนกันนะคะอย่างนั้นก็จะตอบได้ยากอยู่ นี่ก็ขึ้นเดือนใหม่แล้ว ไม่รู้ว่าจะมีโปรโมชั่นหรือสิทธิพิเศษอะไรใหม่ๆบ้างนะคะแต่รู้สึกว่าสิทธิพิเศษของเดือนที่แล้วจะหมดเขตไปแล้ว อย่างเช่นเรื่องของส่วนลดต่างๆ ตามร้านค้าที่ร่วมรายการ จำไม่ได้แล้วค่ะว่า สินค้าตัวไหน

2020.09.30 16:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Simplicity ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ตลอดชีพจริงหรือ!!

บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ออกบัตรใหม่ ยังได้ค่าธรรมเนียมคืนเมื่อชำระค่าบัตรที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสด้วย คนที่ชอบดูภาพยนต์คงจะถูกใจด้วยเพราะบัตรนี้ให้สิทธิ์ซื้อบัตร ซื้อ 1แถม 1 ที่เครือ SF เดือนละ2สิทธิ์ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินชดเชยสูงถึง7ล้านบาทถ้าชำระค่าเดินทางผ่านบัตร

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีการสะสมแต้ม มีเงินคืนไหมคะ

บัตรเครดิต วีซ่า

ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย อยู่ที่กี่วัน

ใครถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ช่วยตอบหน่อยครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ย บัตรเครดิต Citi Simplicityเท่าไหร่ครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับรายปี?

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

อยากยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารทำยังไง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี