Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

คือตอนนี้รู้สึกว่าการเติมเงินเข้า Dolfin Wallet ผ่านเคาน์เตอร์ Cenpay มันไม่สะดวกสำหรับเราค่ะ แต่อาจจะสะดวกสำหรับบางคนก็ได้ คิดว่าถ้าเติมเงินเข้าแอปแบบโอนจากบัญชีธนาคารได้ดดยตรงเลยน่าจะโอเคกว่า เลยอยากรู้ว่าตอนนี้สามารถใช้บัญชีธนาคารอะไรได้บ้างที่สามารถโอนไปแอป Dolfin Wallet ได้? ไม่แน่ใจว่าบัญชีธนาคารของตัวเองจะใช่ได้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nattapat

ถ้าโอนจากบัญชีธนาคารได้เลยก็ดีนะคะ แต่ถ้าผูกได้ทุกธนาคารยิ่งดีเลยค่ะ แต่ตอนนี้ทางแอป Dolfin Wallet สามารถเพิ่มบัญชีธนาคารเพื่อเติมเงินเข้าแอปได้มี 4 ธนาคารด้วยกันค่ะ คือ ธนาคารกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) BBL, ธนาคารกสิกรไทย (มหาชน) KBANK, ธนาคารไทยพาณิชย์ (มหาชน) SCB และ ธนาคารกรุงศรีอยุธยา (มหาชน) BAY ค่ะ

2019.11.14 21:10

หฤทัย

ของธนาคารกสิกรไทยทำไค่ะ ผ่านางแอป K plus เลยค่ะ ในแอบจะมีบอกว่าเติมเงิน E-wallet ในแอปจะมีการเติมเงินไปยังอีวอลลเล็ตหลายที่เลยค่ะ ซึ่งมีDolfin Wallet แน่นอนค่ะ เรามีแอปแต่ของกสิกรไทยค่ะ แต่ในแอปของธนาคารอื่นๆคิดว่ามีนะค่ะ เพราะว่า Dolfin Wallet ตอนนี้หลายคนก็มีกัน คิดว่าจะมีแน่นอนในแอปธนาคารของคุณ ยังไงลองเช็คในแอปดูค่ะ และพิมพ์คำว่า E-wallet ถ้าธนาคารที่คุณมีไม่สามารถทำได้แนะนำให้ใช้แอปของกสิกรไทยค่ะ เพราะง่ายมากๆ

2020.07.28 6:15

โฟม

เดี่ยวนี้ ยังมีคนใช้ แอป Dolfin Wallet กันอยู่อีกเหรอคะ เดี่ยวนี้มัน เอ๊า มากแล้วนะคะ ทุกคนหันมาใช้ ของ ทรูวอลเล็ท กันหมดแล้วคะ แถม ยังใช้ได้ที่ห้างเซ็นทรัลด้วยนะคะ แอป Dolfin Wallet หาที่เติมเงินและที่ใช้ อยากจะตาย เปลี่ยนการใช้งานได้แล้วคะ ถ้าไม่อยากเอ๊า มาใช้ ทรูวอลเล็ท ดีกว่าคะ เชื่อเราเถอะคะแล้วจะไม่เสียใจ

2020.07.31 4:40

เฟรม

นอกจากโอนเงินจากบัญชีธนาคารเข้าแอป Dolfin Wallet แล้วคุณก็ยังสามารถผูกกับบัตรเครดิตและบัตรเดบิตได้โดยที่ไม่ต้องเติมเงินสดเข้าไปใน Dolfin Wallet ก็ได้เพียงแค่ผูก และเซ็ตให้การจ่ายเงินไปกับบัตรเครดิตหรือเดบิตซึ่งทุกครั้งที่ใชีก็จะไปตัดเงินจากบัตรนั้นโดยตรง ในปัจจุบัน Dolfin Wallet สามารถผูกได้กับบัตรเครดิต หรือ บัตรเดบิตของทุกธนาคาร ครับ

2020.08.14 9:25

ปริญญา

การเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ผ่านบัญชีธนาคารมันสะดวกกว่าเติมเงินผ่านเคาน์เตอร์ Cenpay อยู่แล้วครับ เพราะอยากเติมเมื่อไหร่ก็ทำได้ มีของหลายธนาคารด้วย ทำไมมีเม้นท์นึงบอกว่าการใช้แอป Dolfin Wallet มัน out แล้ว หันมาใช้ True Wallet ดีกว่า มันต่างกันยังไง หากไม่เปลี่ยนแล้วยังใช้แอป Dolfin Wallet เหมือนเดิมมันดูตกยุคมากเลยเหรอครับ

2020.08.28 5:55

ดาว

โอนเข้าทางบัญชีธนาคารได้นะ พวกของเราเองก็ไม่สะดวกไปเติมผ่านทางเคาน์เตอร์ cenpay อยู่เหมือนกันช่วงนึงก็ไปเติมอยู่ที่เคาน์เตอร์ของท็อปแต่ก็ไม่สะดวกจนพึ่งมารู้เอาทีหลังว่าสามารถเติมเงินเข้า app dolfin wallet ได้ผ่านทางบัญชีธนาคารของเราแต่ตอนนี้ไม่มั่นใจว่าสามารถผูกได้กับบัญชีธนาคารทุกธนาคารหรือเปล่า แต่ว่าธนาคารของเราเนี่ยพวกเขาได้ค่ะ

2020.09.13 8:1

วอลนัส

เอิ่ม.....ดูเหมือนคุณโฟมกับคุณปริญญาจะหัวร้อนนะคะใจเย็นๆกันก่อนเนอะ5555 ส่วนคำถามของคุณเจ้าของคงได้รับคำตอบมากมายแล้ว ดังนั้นขออนุญาติถามนะคะ พอดีเรางงอ่าค่ะว่า app dolfin walletมันคืออะไร แล้วมันต่างจากTrue Walletหรือเปล่า ใครที่รู้ก็ช่วยสงเคราะห์เข้ามาคอมเม้นตอบให้หน่อยนะคะอยากรู้จริงๆ ใครตอบจะขอบคุณมากเลยค่ะ555

2020.09.20 8:52

ชีสเค้ก

ดูเหมือนว่า Dolphin wallet เป็น wallet ที่ค่อนข้างสะดวกนะคะในการเติมเงินเข้า เพราะว่าสามารถผูกกับบัตรเครดิตได้ของหลายๆธนาคารเลย ซึ่งเมื่อเปรียบเทียบกับ wallet ค่ายอื่นๆ ก็ดูเหมือนว่าจะมีข้อจำกัดมากกว่านี้แต่ไม่ขอพูดถึงละกันนะคะว่าเป็น wallet ของค่ายไหน แต่ส่วนตัวแล้วเราเองก็ใช้ บริการของ Dolphin wallet อยู่เหมือนกันค่ะ

2020.09.30 16:39

ลล

พอดีผมอยากปรึกษาว่าผมเติมเงินเข้าไปใน g wallet ของแอป dolphin แล้วตังค์ไม่เข้าแต่มันหักเงินในบัญชีไปแล้ว

2021.08.26 3:47

เกวลิน

กรณีที่เติมเงินเข้าไปแล้ว เงินไม่เข้า ติดต่อไปที่ศูณย์ ของเขาดูนะคะ เราว่าน่าจะขอให้เขาเชคได้แหละคะ แต่หลักฐานที่เป็นสลิป ของคุณต้องเก็บไว้ให้ดีนะคะเพราะถ้าทำหายมันจะหาหลักฐานมางัดกับเขาได้ยากคะ แต่เราแปลกใจมากเลย ทำไมแอพนี้ กลับมาได้รับความนิยมอีกครั้ง เมื่อก่อนเคยดังมาพัก1แล้วก็เงียบๆไป หรือตอนนี้เขาใช้ได้หลายที่มากขึ้น

2021.09.30 13:24

สุกานดา

อยู่ที่ความชอบคะ จะไปบังคับเขาไม่ได้หลอกคะว่าจะให้มาใช้ แอพวอลเล็ท ของเจ้าไหน พี่เจ้าของคำถามเขาน่าจะใช้งานแอพฯตัวนี้มานานแล้วก็ได้คะ ตอนที่อยู่ทำงานที่กรุงเทพก็ใช้งานเจ้าแอพฯตัวนี้เหมือนกันคะ แต่ตอนนรชี้กลับมาที่บ้านก็เปลี่ยนเจ้าแล้วคะ มันอยู่ที่สถานที่เราอยู่ด้วยคะ ว่าแอพฯนี้มีคนใช้งานมากน้อยแค่ไหน

2022.01.16 16:35

กิตติกร

ได้ยินชื่อวอลเล็ทตัวนี้ มานานแล้วนะ แต่ก้ไม่ค่อยได้สนใจที่จะใช้งานเท่าไร อย่างไปเดินตามห้างหรือว่าไทยวัสดุ ตอนนี้ไม่ต้องจ่ายเงินสดเองกก็ได้ สามารถแสกนจ่ายบัญชรของเราได้เลย เราเลยไม่มีความจำเป็นท่จะต้องมีเจ้าพวกนนี้เลย ตอนนี้มันเปลี่ยนไปจากเมื่อก่อนมากแล้ว มันสบายกว่าเมื่อเยอะมากๆ ใครได้ใช้งานพวกนนี้ก็จะติดใจแน่นอน

2022.03.30 11:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin

All (อี วอลเล็ต)

Dolfin ใช้กับThe1

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin

Dolfin โดเด่นน่าใช้

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin

Dolfin ต้องรับเปิด

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfin

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ดอลฟิน โบนัสมีประโยชน์อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

แอป Dolfin wallet ใช้จ่ายกับอะไรได้บ้าง?

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี