Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์กสิกรสามารถผูกกับบัตรเดบิตหรือบัตรเอทีเอ็มได้ไหม

ผมอยากทราบว่าเพื่อเพิ่มความสะดวกสบายให้กับเราในการใช้บัญชีออมทรัพย์ของกสิกรแล้วอยากจะผูกบัญชีเข้ากับบัตร ATM หรือบัตรเดบิตได้ไหมเพื่อเราที่จะสามารถทำธุรกรรมผ่านทางตู้ ATM ได้ๆในตู้ที่อยู่ใกล้ๆตัวเราจะเพิ่มความสะดวกสบายให้กับเราลงเราไม่ต้องเดินทางไปที่สำนักงานสาขาเพื่อที่จะทำธุรกรรมการเงินของเรามีขั้นตอนการสมัครหรือต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rung

สามารถปลูกได้ครับและมีการคิดค่าบริการเกี่ยวกับบัตรเดบิตซื้อบัตร ATM ของธนาคารได้จะมีการเสียค่าบริการและการรักษาบัตรด้วยนะครับแต่จะช่วยให้เราสะดวกมากขึ้นในการทำธุรกรรมทางการเงินผ่านทางตู้ ATM ใกล้บ้าน เมื่อเราอยากจะกดเงินมาใช้เมื่อไหร่เมื่อเรามีบัตรเราก็สามารถใช้ได้ซึ่งเป็นบริการที่สะดวกกับเรามากๆเลย

2019.11.17 21:10

คนขี้น้อยใจ

บัญชีออมทรัพย์กสิกรสามารถผูกกับบัตรเดบิตหรือบัตรเอทีเอ็มได้ครับ แล้วก็ยังสามารถผุกกับแอปของทางธนาคารของคุณได้ด้วยนะครับ เราว่า ผูกไว้ทั้งบัตรเดบิตแล้วก็แอปของธนาคารเลย ขั้นตอนการทำงานไม่ยาก ถ้าสนใจอยากทำก็ไปที่ธนาคารเลยครับ เขาจะทำการผูกบัญชีให้ครับ ทั้งผูกให้กับ บัตรเดบิตแล้วก็แอปของทางธนาคาร ให้เขาทำให้เลยครับ

2020.06.25 14:18

สมหมาย

ผูกได้ค่ะ เพราะว่าน้าของเราก็เปิดบัญชีออมทรัพย์กสิกรเห็นว่าสามารถผูกบัญชีออมทรัพย์กสิกรกับบัตรเดบิตได้ใช้งานก็สะดวกด้วยค่ะเพราะเจอตู้ atm ตู้ไหนก็ใช้ได้ไม่ต้องถ่อไปถึงสาขาของธนาคารเพื่อทำธุรกรรมการเงิน แล้วที่จริงถ้าได้ผูกกับพวก App Banking ที่จะยิ่งง่ายเข้าไปใหญ่เลยค่ะไม่ต้องออกจากบ้านก็ทำธุรกรรมการเงินได้สะดวกที่ไหนเมื่อไหร่ก็ทำได้ทั้งนั้นค่ะ

2020.07.04 22:31

สมหวัง

ผูกได้สิครับ เพราะว่าเป็นบริการที่มีเอาไว้เพื่อรับรองบัญชีออมทรัพย์โดยเฉพาะ แต่ว่าต้องเสียค่าบริการเพิ่มเติมจากบัตร ATM หรือบัตรเดบิตนะครับ และบัตรเอทีเอ็มหรือบัตรเดบิตดังกล่าวมีการอำนวยความสะดวกให้กับเราในการใช้แทนเงินสดได้ด้วย บางร้านค้าก็รับบัตรเดบิตของเราแทนเงินสด ก็จะมีการหักเงินสดจากในบัญชีออมทรัพย์นั่นแหละครับ

2020.07.05 8:51

ผักบุ้ง (^_~)

การทำธุรกรรมการเงินเดี๋ยวนี้เป็นเรื่องง่ายและสะดวกสบายมากขึ้นกว่าแต่ก่อนเยอะค่ะ พวกบัญชีธนาคารรูปแบบต่างๆก็มีให้เลือกมากมายตอบสนองความต้องการของลูกค้าที่แตกต่างกันได้เป็นอย่างดี อย่างบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank ที่เจ้าของกระทู้ถามมาก็มีการใช้งานเฉพาะที่เหมาะกับบัญชี ไม่ว่ายังไงการวางแผนการเงินและการออมเงินก็เป็นเรื่องที่ดีค่ะ

2020.08.18 5:51

ROBIN

ของมันแน่อยู่แล้วครับ บัญชีออมทรัพย์มันคู่กับบัตรเดบิต และบัตร ATM อยู่แล้วครับ แล้วเราไม่เรียกว่าการผูกบัญชีนะครับ แต่เป็นการสมัครบัตรเดบิต หรือสมัครบัตร ATM มาคู่กับบัญชีออมทรัพย์นั้นๆ เราเรียกแบบนี้มากกว่า แล้วค่อยเอาบัตรเหล่านั้นมาผูกบัญชีกับบริการต่างๆ รวมถึง Application ของธนาคารอะไรอย่างนี้ครับ

2020.08.31 18:1

โดนัท

เราว่าถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยก็เปิดใช้บริการแอปของธนาคารกสิกรเลยสิครับ App Mobile Banking ของธนาคารแต่ละที่เนี่ยมันสามารถทำธุรกรรมการเงินได้โดยไม่จำเป็นต้องมีบัตร ATM เลยด้วยซ้ำ ถ้าอยากจะใช้บัตรกดเงินสดอาจจะผูกกับบัตรเดบิตแต่ถ้าต้องการจะใช้แต่บัตร ATM อย่างเดียวพวกเพื่อกดเงินสดออกมาแบบที่ไม่ต้องไปรูดที่เคาน์เตอร์ผมว่าใช้บริการแอพพลิเคชั่นของธนาคารก็พอนะครับ

2020.09.13 8:2

หวานใจ

เรากำลังหาข้อมูลเรื่องนี้อยู่เลยค่ะ พอดีตัวเราเองก็มีปัญหาอยู่เพราะว่าเราไม่มีเวลาว่างไปธนาคารเลยค่ะ แต่พอได้เข้ามาอ่านคอมเม้นจากบทความนี้ทำให้เราได้รู้วิธีแก้ปัญหาแบบง่ายๆเลย อย่างนี้คงจะต้องขอบคุณคุณเจ้าของกระทู้และคนที่คอมเม้นนะคะที่ตั้งคำถามและตอบคำถามที่เป็นประโยชน์ขนาดนี้ และเราว่ากระทู้นี้คงช่วยใครได้มากขึ้นเหมือนช่วยเราแน่ๆค่ะ

2020.09.20 9:17

อันดามัน

หลายคนก็ตอบไปแล้วนะครับว่าบัญชีนี้สามารถสมัครบัตรเดบิต หรือบัตร ATM ก็ได้ ซึ่งขอบอกคุณตรงนี้เลยว่าถ้าเป็นบัญชีออมทรัพย์ทั่วๆไปนะครับสามารถทำได้ทั้งหมดเลยไม่ว่าจะเป็นของธนาคารไหน ยกเว้นเสียแต่ว่าเป็นบัญชีออมทรัพย์ที่มีความพิเศษ เป็นบัญชีออมทรัพย์ที่ดินการออมบัญชีแบบนี้ส่วนมากจะไม่สามารถสมัครบัตรเครดิตหรือบัตร ATM ได้ครับ

2020.09.30 16:44

วีระชัย

ตอนที่อ่านก็ งง กับสิ่งที่ถามครับ คือหมายถึง บัญชีธฯาคารที่เปิดผ่านแอพ ใช่ไหมครับ ตอนนี้มันล้ำกว่านั้นมากแล้ว กดเงินที่ตูh ATM แบบไม่ต้องใช้บัตร ก็สามารถทำได้ในแอพบนมือถืเราแล้วครับ ตอนนี้เวลาจะโอนเงินให้ใครถ้าเขาอยากได้เงินสดเลย ก็ให้ไปกดเองเลยครับ ใส่หลายเลขโทรศัพท์ของเรา กับรัหัสที่เขาแจ้งให้เรา แค่นั้นก็จบเลยครับ

2021.06.24 6:16

มานี่สิ..money

ปกติเมื่อเปิดบัญชีเงินฝาก เราก็อยากมีบัตรสักใบมาใช้งานด้วยเพื่อความสะดวกในการใช้จ่ายเงิน จะเป็นบัตรเอทีเอ็มหรือบัตรเดบิตก็ได้ทั้งนั้น เจ้าของกระทู้จะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทย เลยอยากมีบัตรเดบิตหรือบัตรเอทีเอ็มมาใช้ด้วย ผมว่าเอาแค่บัตรเอทีเอ็มก็พอครับ การชำระเงินต่างๆใช้งานผ่านแอพก็ได้แล้ว

2021.07.26 4:51

สร้อยฟ้า

ตอนนี้คงไม่ต้องไปผูกทั้งบัตรเดรบิตกับบัตรเอทีเอ็มแล้วมั้งคะ ผูกบัญชีเข้ากับแอพฯของธนาคารเลย น่าจะดีกว่าคะ การใช้งานผ่านแอพฯของธนาคารทำให้ง่ายกับการใช้งานมากขึ้นจริงๆคะ อย่างจ่ายเงินก็แค่โอนเข้าบัญชีของคนอื่นได้ง่าย แถมยังสามารถผูกหมายเลขโทรศัพท์ หรือว่าหมายเลขบัตรประชาชนของเราได้ด้วยคะ ง่ายไม่ต้องจำเลขเยอะๆคะ

2021.08.25 7:52

ปักกิ่ง

ผูกได้คร้าบบบบ... ผูกง่ายยิ่งกว่าผูกเชือกอีกครับผม เดี๋ยวนี้การผูกบัญชีเป็นอะไรที่แบบง่ายมาก คุณอยากจะผูกบัญชีธนาคารของคุณกับอะไรบ้างล่ะทำได้หมดแหละ จะผูกกับแอปนั้นแอปนี้ ได้หมดแหละครับ แต่ว่ายังไงก็ต้องระวังหน่อยนะ อย่าไปผูกบัญชีมั่วๆ บางคนเสียเงินแบบไม่รู้ตัว ด้วยความที่มันง่ายๆแหละ ก็เลยมีช่องโหว่หรือว่าข้อเสียอยู่ต้องระวัง

2021.09.29 15:29

ขันธ์ธิปก

บัตรเดบิตผูกได้สิครับ แต่บอกว่าจะใช้งานผ่านตู้ ATM คืออยากแค่เอาไว้กดเวินสดอย่างนั้นใช่ไหมถ้าเป็นแบบนี้ไม่ต้องไปทำบัตรATM หรือว่าบัตรเดบิตหรอกครับ เพราะว่าสามารถใช้งานออนไลน์แบบที่เพื่อนๆบอกได้แล้ว สามารถทำเรื่องกดเงินโดยไม่ใช้บัตรได้นานแล้ว ผมก็ใช้แบบนี้แหละครับเวลาที่จะโอนเงินให้คนที่บ้านให้เขาไปรอที่หน้าตู้เลย

2022.02.27 16:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ให้ธุรกรรมต่างๆง่านขึ้นด้วยบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอดเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นถอน ฝาก โอน เติม จ่าย นอกจากนี้ยังสามารถถอนเงินต่างสาขาได้สูงสุดถึงวันละ 2,000,000 บาท โดยต้องนำสมุดบัญชีกับบัตรประจำตัวประชาชนไปด้วย จ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายน และเดือนธันวาคม โดยทางธนาคารไม่ได้กำหนดจำนวนเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เด็กเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าเราไม่ได้อัพยอดสมุดเงินฝากกสิกรไทยจะมีผลอะไรไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี