Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบเรื่องการแลกของจากคะแนนสะสม

ดิฉันใช้บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ มาสองแล้วแล้ว เดินทางไปต่างประเทศปีละสามครั้ง ส่วนใหญ่บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ก็จะเอามาซื้อของตามห้างใกล้บ้าน ตอนนี้คะแนน สะสมก็ค่อนข้างมากแล้ว เราอยากเอาคะแนนสะสมของบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ที่ได้ ไปแลกเราแลกอะไรได้บ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เพ็ญสุขภรณ์

การใช้้คะแนนสะสมทำได้ง่ายๆครับ เพียงแค่เลือกร้านที่ต้องการแล้วกดดูว่ามีอะไรที่เราสามารถใช้คะแนนสะสมของเราแลกได้ครับ ปกติแล้วสามารถแลกของกำนันได้ทันทีเลยครับ ส่วนถ้าแต้มเยอะๆอยากแลกของรางวัลต้องเข้าไปเชคใบเวบบ่อยๆนะครับว่าคะแนนที่มีอยู่คุณสามารถแลกอะไรได้บ้างครับ การแลกของอาจต้องรอเวลานิดหนึ่งนะครับ

2019.11.19 21:10

สมจิต

ไม่ทราบว่าตอนนี้ได้คะแนนสะสมของ บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ เท่าไรแล้วครัย จะได้บอกได้ถูกครับว่า จะแลกอะไรดีครับ ผมก็แลกบ่อยเหมือนกันครับ ผมใช้บัตรหลักครับ แล้วทำมาอีกสามใบครับเปป็นบัตรเสริมให้ทางบ้านครับ ล่าสุดผมมีแต้มที่ 30,000แต้มครับ แฟนผมก็ไปแลก เซ็ตเครื่องครัว COOK & SHINE 6 ชิ้นTEFALG803S695 มาครับ

2020.06.25 3:58

ดาว

เดินทางปีละ 3 ครั้งนี้สมัครบัตรเครดิตซิตี้รอยัลออร์คิดพลัสซีเล็คท์ใช้คุ้มไหมครับ เพราะว่าผมเองก็สนใจบัตรเครดิตซิตี้รอยัลออร์คิดพลัสซีเล็คท์อยู่เหมือนกันแต่ส่วนตัวเนี่ยเดินทางโดยใช้บริการของสายการบินไทยแค่ปีละ 4-5 ครั้งเท่านั้นไม่รู้ว่าถ้าสมัครบัตรเครดิตไปใบนี้ไปจะคุ้มหรือเปล่า เพราะว่าไมล์สะสมจากการเดินทางก็ไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่แต่ว่าชอบใช้บริการสายการบินนี้เฉยๆนะครับ

2020.09.13 8:4

ดอน

ตอบคำถามจากคอมเม้นของคุณดาวนะครับ ทำได้เลยครับรับรองว่าคุ้มครับเพราะจากที่ผมรู้มาคนที่ใช้บัตรนี้มีสิทธ์ใช้ห้องรับรองพิเศษรอยัล ออร์คิด ณ สนามบินสุวรรณภูมิ ได้ ถึง2 ครั้งต่อปีเลยนะครับ นอกจากนั้นแล้วคุณยังจะได้สิทธ์ รับฟรีเซ็ทเมนูที่ท่าอากาศยานนานาชาติสุวรรณภูมิและดอนเมืองอีกด้วย ถ้าบอกว่าไม่คุ้มก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วละครับผม

2020.09.20 9:35

อันดามัน

ณ วันนี้ตอนนี้ถ้าคุณคิดจะทำบัตรเครดิตใบนี้ผมขอเบรคคุณเอาไว้ก่อนนะครับเพราะว่าบัตรใบนี้เน้นการสะสมไมล์การเดินทางซึ่งตอนนี้มันไม่สามารถจะเดินทางไปต่างประเทศได้บ่อยๆเหมือนเมื่อก่อนคุณก็จะใช้สิทธิพิเศษในการสะสมไมล์ไม่ได้อย่างเต็มที่ ทำไมบัตรใบนี้จะสามารถใช้ในการซื้อของอื่นๆได้ก็ตามแต่บัตรใบอื่นก็ใช้ได้เหมือนกัน ก็เลยในตอนนี้อยากแนะนำบัตรใบอื่นดีกว่าครับ

2020.09.30 16:48

ยูงประเสริฐ

บัตรเครดิต แลกของจากคะแนนสะสมเหรอครับ มีหลายเจ้านะที่แลกได้ ส่วนจะแลกอะไรได้บ้าง อันนี้ต้องเข้าไปเชคที่เวบขอเขาดูไหมครับ เพราะว่าบางเดือนเขาก็เปลี่ยนครับว่าแลกอะไรได้บ้าง อย่างของผมไปแลกเป็น คูปองเพื่อทานอาหารที่ ฟูจิ ครับ ตอนนั้นจำได้ว่าแลกมาไก้ประมาณ พันกว่าบาท ก็ไปทานของฟรีเลยครับ แต่ตอนนี้คะแนนไม่มีแล้วครับ

2021.06.25 10:9

Warich590

@ยูงประเสริฐ คุณเอาคะแนนสะสมจากบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ไปแลกเป็นคูปองเพื่อทานอาหารที่ร้านฟูจิเหรอครับ แลกได้เป็นพันบาทเลย คุณมีคะแนนสะสมอยู่ทั้งหมดเท่าไหร่เนี่ย ผมว่าต้องเยอะมากๆ น่าสนใจนะครับ เอาไปแลกเป็นคูปองกินอาหารญี่ปุ่นแบบแทบจะกินฟรีในมื้อนั้น แล้วหลังจากนั้นมาเอาไปแลกเป็นอะไรครับ

2021.07.26 7:17

กฤษฎา

ดูจากคะแนนแล้ว 25บาทเท่ากับ1คะแนน โห้ กว่าจะได้ครอบ1พันคะแนน เพื่อแลก มันต้องจ่ายเงินหรือว่าต้องเป็นหนี้บัตร เครดิต ไปเท่าไรกันครับ ถ้าเป็นผมนะครับ เอาเงินสดไปซื้อกินเองดีกว่าครับ เทียบราคาแล้วคุ้มกว่าเยอะเลยครับ แต่อย่างว่าครับถ้าใช้บัตรเป็นประจำ ก็ถือว่าเป็นของสมณาคุณ ก็ได้ครับ แต่ แพงจังเลยนะครับ

2021.08.30 14:24

Pipatpong

@สมจิต 5555 คล้ายๆกันเลยครับพี่ บัตรเครดิตของผม ใช้ไปใช้มาคะแนนสะสมมีเยอะ คนที่ใช้คะแนนสะสมก็เป็นภรรยาครับ ที่ได้มาก็เป็นของใช้ในบ้านเหมือนกัน ของชอบเขาล่ะ ส่วนจขกทนะครับ เข้าไปในเว็บไซต์ได้นะไปดูว่าสามารถเอาคะแนนสะสมไปแลกของรางวัลอะไรได้บ้าง มีให้แลกเยอะจนจะต้องตาลายเลยเหรอครับ เอาที่จำเป็นที่ต้องใช้จริงๆนะ หรือบางคนไม่ได้ก็มีนะครับ เก็บเอาไว้เป็นส่วนลดเวลาซื้อของคราวหน้าก็มี

2021.09.23 6:54

กษิดิศ

แลกของจากคะแนนสะสม บอไม่ได้จริงๆว่าจะแลกแล้วได้อะไรบ้าง เพราะว่าบัตรเครดิตพวกนี้มักหมุนเวียนของที่จะมาแลกคะแนนสะสมครับ ถ้าพี่ต้องการว่าแลกอะไรได้ พี่ต้องเข้าไปที่เวบของทางบัตรที่พี่ทำเอาไว้ครับ เขาจะแจ้งให้ทราบล่วงหน้า 1เดือนก่อนที่จะแลกได้ครับ บางช่วงอาจจะมีแลกเป็นคูปองส่วนลดจำพวกร้านอาหารก็มีนะครับ

2022.01.11 13:57

สาโรจน์

แสดงว่าเป็นคนที่ชอบล่าคะแนนสะสมใช่ไหมครับ กว่าจะได้คะแนนสะสมที่สามารถแลกของได้ ต้องใช้เวลานานมากเลยนะ ขนดผมเองก็ยังไม่สามารถเอาคะแนนสะสมไปแลกอะไรได้เลยครับ ปีนี้ยอดการใช้งานบัตรเครดิตของผมบะบวไปกว่าเมื่อก่อนมากเลย คิดว่าตอนสิ้นปีนี้ทางบัตรเครติดต้องให้ผมจ่ายค่าธรรมเนียมอย่างแน่นอนเลยละครับ

2022.02.23 15:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ พักผ่อน ก่อนเดินทาง

ช่วงก่อนเดินทางได้ใช้บริการนี้แน่ค่ะ เพราะบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ให้บริการห้องพักรับรอง Royal Silk Lounge สำหรับการเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศ ใช้สิทธิ์ได้ 2 ครั้ง/ปี ส่วนบริการอื่นๆก็มีไม่มากเท่าไหร่ ในเรื่องการเดินทางน่ะค่ะ ก็เป็นไปตามประเภทบัตรฯ อยู่ที่ว่าคุณต้องการใช้บัตรฯทำอะไรมากกว่า ถ้าเดินทางบ่อยจริงๆอาจต้องดูเป็นบัตรฯอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ส่วนลดของอร่อยเพียบ

ชอบดูเหมือนกันครับ เรื่องส่วนลดหรือโปรโมชั่นจากบัตรเครดิตเนี่ย กลัวจะใช้ไม่คุ้ม ซึ่งบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ก็มีโปรโมชั่นดีๆตลอดนะครับ เรื่องกิน เรื่องช้อป ยิ่งเรื่องกินนี่ผมชอบมากเลย มีส่วนลดหลายที่ แต่ละร้านน่าอร่อยทั้งนั้น อยู่ที่ว่าจ่ายไหวมั้ย เพราะถ้าอยากกินบ่อยเกินไปอาจช็อตได้ มีทั้งร้านอาหารดังและที่ห้องอาหารในโรงแรมหรูๆเลยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

โปรโมชั่นเด็ดของบัตรเครดิต คืออะไร

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ไม่ค่อยได้เดินทางทำไงดี

ประกันการเดินทาง

ข้อมูลเรื่องประกันการเดินทางเป็นอย่างไร

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตรอันไหนสะสมไมล์เดินทางดีกว่า

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์มีร้านอาหารที่เข้าร่มรายการเยอะไหมคะ?

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ดีไม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี