ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับ ประกัน เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7ตัวนี้ ถ้าเกิดสนใจทำ ใครบ้างที่สมควรทำตัวนี้

ตามหัวข้อเลยครับ คือ ผม อยากทราบครับ เกี่ยวกับ ประกัน เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7ตัวนี้ เนื่องจากดูเกี่ยวกับการจ่ายเบี้ยประกันแล้วน่าสนใจดีครับ แต่อยากที่บครับว่า ใครบ้างครับที่สามารถจะ ทำ ประกัน เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7ตัวนี้ ตัวนี้ได้ครับ ผมทำงานอิสระครับ ไม่ทราบว่าพอมีลุ้นกับเข้าบ้างไหมครับ

• user image

Meyou

จากที่เรารู้ๆมาคือ ไม่ว่าจะทำงานประจำหรืองานอิสระก็สามารถทำได้ค่ะ อายุที่สามารถสมัครได้อยู่ที่ 30 วัน - 70 ปี แล้วประกันอันนี้เนี่ยสามารถนำเอาไปลดหย่อนภาษีได้ด้วยสูงสุดคือ 100,000 บาทต่อปีค่ะ ส่วนเรื่องของจำนวนเงินเอาประกันภัยขั้นต่ำจะอยู่ที่ 150,000 บาท แล้วที่เจ้าของกระทู้ถามว่าพอมีลุ้นบ้างไหม ตอบได้เลยว่ามีแน่นอนค่ะ

2020.11.14 12:32

ปริม

ดีนะคะสามารถได้รับการคุ้มครองจนอายุถึง 99 ปีเลย แต่ต้องดูระยะเวลาครบกำหนดสัญญาเพื่อที่จะได้รับเงินเอาประกันคืนด้วยนะคะว่าเวลาเป็นแบบไหน คิดดูสิคะว่าถ้าระยะเวลาครบกำหนดสัญญาอายุ 99 ปีใครจะไปไหวที่จะใช้เงิน คงจะได้แต่นั่งนอนติดเตียงอย่างเดียวไม่สามารถที่จะใช้เงินประกันที่เราฝากเอาไว้ได้ ก็เลยต้องหาข้อมูลให้ดีก่อนนะคะ

2020.12.29 16:30

นุ่ม_นิ่ม

เอาประกันภัยค่อนข้างสูงอยู่เหมือนกันนะคะ สำหรับประกันชีวิตตัวนี้ เราเองก็ทำอาชีพอิสระเหมือนกันค่ะแต่ด้วยความที่ไม่ได้เงินแน่นอนหรือได้แบบประจำก็ทำให้เก็บเงินก้อนยากเหมือนกันนะคะ เราว่าเราคงจะทำประกันชีวิตตัวนี้ไม่ไหว แล้วเจ้าของกระทู้จะทำไหวหรอคะ? ถ้าไม่ไหวลองมองหาประกันชีวิตตัวอื่นดูไหม ที่ให้ความคุ้มครองคล้ายๆกันมีอีกเยอะแยะเลยนะ

2021.01.06 7:59

เต้ย

เออ ใช่ครับผมก็เห็นด้วยกับ@คุณนุ่ม_นิ่มนะว่าจำนวนเงินเอาประกันภัยขั้นต่ำค่อนข้างสูง และเจ้าของกระทู้ก็ทำงานอิสระด้วยรายได้มันจะพอส่งหรอครับ คิดดีๆนะ เบี้ยก็ไม่ใช่ถูก ผมเห็นจำนวนเงินเอาประกันภัยขั้นสูงสุด เห็นเบี้ยที่ต้องจ่ายเข้าไป ขนลุกซู่เลยครับ สำหรับประกันตัวนี้ผมไม่แนะนำให้คุณทำนะเนื่องจากรายได้ไม่แน่นอนไม่เหมือนงานประจำอันนี้ดูมั่นคงกว่า ลองหาประกันตัวอื่นนะครับ

2021.03.01 14:52

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

ถ้าสนใจอยากทำประกันชีวิตของเมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายเมื่อเทียบกับประกันอื่นๆเป็นยังไงบ้าง

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

อยากทราบว่า ถ้าทำประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ช่วงการขอเวนคืนกรมธรรม์ ช่วงไหนดีที่สุด

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

ทำไมถึงบอกว่าการทำประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ตัวนี้ถึงเป็นการวางแผนที่ดีสำหรับอนาคต

ประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 จ่ายค่าเบี้ยตกปีละ แสนบาท คิดยังไงกันบ้างกับประกันชีวิตตัวนี้

คุ้มครองในกรณีที่มีการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากทำประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) บ้านอยู่มุกดาหาร ไม่ทราบตัวแทนอยู่ที่ไหน?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

บ้านแบบไหนบ้างคะที่ประกันจะไม่คุ้มครองกรณีน้ำท่วมบ้าน?

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการทำฟันหรือทันตกรรมไหมคะสำหรับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

จะหยุดจ่ายก็กลัวเสียดายเงินที่ส่งไปแล้ว เอาไงดีครับ จะให้ไปต่อหรือว่า หยุดเลยดีกว่า ไม่อยากบอกเมียครับ

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) กับตัวที่เป็น 4 ปี 7 ปี มันมีความแตกต่างกันยังไง นอกจากปีที่ต้องส่งประกัน

จ่ายประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ใกล้จะครบแล้ว อยากทราบเรื่องเงินปันผลครับ