Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับ ประกัน เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7ตัวนี้ ถ้าเกิดสนใจทำ ใครบ้างที่สมควรทำตัวนี้

ตามหัวข้อเลยครับ คือ ผม อยากทราบครับ เกี่ยวกับ ประกัน เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7ตัวนี้ เนื่องจากดูเกี่ยวกับการจ่ายเบี้ยประกันแล้วน่าสนใจดีครับ แต่อยากที่บครับว่า ใครบ้างครับที่สามารถจะ ทำ ประกัน เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7ตัวนี้ ตัวนี้ได้ครับ ผมทำงานอิสระครับ ไม่ทราบว่าพอมีลุ้นกับเข้าบ้างไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Meyou

จากที่เรารู้ๆมาคือ ไม่ว่าจะทำงานประจำหรืองานอิสระก็สามารถทำได้ค่ะ อายุที่สามารถสมัครได้อยู่ที่ 30 วัน - 70 ปี แล้วประกันอันนี้เนี่ยสามารถนำเอาไปลดหย่อนภาษีได้ด้วยสูงสุดคือ 100,000 บาทต่อปีค่ะ ส่วนเรื่องของจำนวนเงินเอาประกันภัยขั้นต่ำจะอยู่ที่ 150,000 บาท แล้วที่เจ้าของกระทู้ถามว่าพอมีลุ้นบ้างไหม ตอบได้เลยว่ามีแน่นอนค่ะ

2020.11.14 12:32

ปริม

ดีนะคะสามารถได้รับการคุ้มครองจนอายุถึง 99 ปีเลย แต่ต้องดูระยะเวลาครบกำหนดสัญญาเพื่อที่จะได้รับเงินเอาประกันคืนด้วยนะคะว่าเวลาเป็นแบบไหน คิดดูสิคะว่าถ้าระยะเวลาครบกำหนดสัญญาอายุ 99 ปีใครจะไปไหวที่จะใช้เงิน คงจะได้แต่นั่งนอนติดเตียงอย่างเดียวไม่สามารถที่จะใช้เงินประกันที่เราฝากเอาไว้ได้ ก็เลยต้องหาข้อมูลให้ดีก่อนนะคะ

2020.12.29 16:30

นุ่ม_นิ่ม

เอาประกันภัยค่อนข้างสูงอยู่เหมือนกันนะคะ สำหรับประกันชีวิตตัวนี้ เราเองก็ทำอาชีพอิสระเหมือนกันค่ะแต่ด้วยความที่ไม่ได้เงินแน่นอนหรือได้แบบประจำก็ทำให้เก็บเงินก้อนยากเหมือนกันนะคะ เราว่าเราคงจะทำประกันชีวิตตัวนี้ไม่ไหว แล้วเจ้าของกระทู้จะทำไหวหรอคะ? ถ้าไม่ไหวลองมองหาประกันชีวิตตัวอื่นดูไหม ที่ให้ความคุ้มครองคล้ายๆกันมีอีกเยอะแยะเลยนะ

2021.01.06 7:59

เต้ย

เออ ใช่ครับผมก็เห็นด้วยกับ@คุณนุ่ม_นิ่มนะว่าจำนวนเงินเอาประกันภัยขั้นต่ำค่อนข้างสูง และเจ้าของกระทู้ก็ทำงานอิสระด้วยรายได้มันจะพอส่งหรอครับ คิดดีๆนะ เบี้ยก็ไม่ใช่ถูก ผมเห็นจำนวนเงินเอาประกันภัยขั้นสูงสุด เห็นเบี้ยที่ต้องจ่ายเข้าไป ขนลุกซู่เลยครับ สำหรับประกันตัวนี้ผมไม่แนะนำให้คุณทำนะเนื่องจากรายได้ไม่แน่นอนไม่เหมือนงานประจำอันนี้ดูมั่นคงกว่า ลองหาประกันตัวอื่นนะครับ

2021.03.01 14:52

YingYing

บอกตรงๆช่วงโควิดแบบนี้อย่าได้มีความคิดที่จะไปสมัครทำประกัน เพราะนอกจากค่าเบี้ยที่เราต้องมีภาระต้องจ่ายทุกๆสามเดือนหรือทุกๆปีแล้ว ยังไม่นับรวมกับชีวิตที่เอาแน่เอาไม่ได้เลย ขนาดมีธุรกิจยังเจ๊งได้ มีงานประจำยังโดนให้ออกได้ ไม่มีอะไรแน่นอน...ยิ่งงานอิสระยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลย อย่าเอาภาระมาให้ตัวเอง อยู่แบบไม่มีภาระดีที่สุดในตอนนี้

2021.06.30 1:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

All (ประกัน)

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

ประกันชีวิต

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี