Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าหากเราสนใจอยากทำประตัวนี้ ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

เราอยากทำประกันชีวิตไว้สักฉบับคะ แต่เมื่อก่อนเราเคยขอทำไปเจ้าหนึ่ง เขาบอกว่าต้องมีการตรวจสุขภาพเราด้วยคะ เนื่องจากเราเป็นคนตัวเล็ก พอตรวจแล้วเรามีปัญหาสุขภาพนิดหน่อย ทางประกันเขาเลยบอกว่าต้องเพิ่มเบี้ย ซึ่งเราไม่ได้ทำ เลยอยากทราบว่า ประกันเมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ตัวนี้ เป็นยังไงบ้าง ต้องตรวจสุขภาพเราไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pause

ถ้าในการกรอกแบบฟอร์ม ทางประกันตัวนี้ก็มีให้กรอกเรื่องข้อมูลสุขภาพลงไปอยู่นะครับ ซึ่งคุณก็ต้องกรอกข้อมูงตามความเป็นจริงไปด้วย แล้วทีนี้ที่ถามว่าจะต้องตรวจสุขภาพมั้ย สิ่งนี้ตะขึ้นอยู่กับข้อมูลสุขภาพที่คุณกรอกลงไปครับว่าเป็นยังไง ทีนี้ทางประกันค้าก็มีหลักเกณฑ์ในการพิจารณาว่าจะต้องให้คุณนั้นตรวจสุขภาพหรือไม่ครับ

2020.11.14 16:26

แอม

ตรงนี้ถือว่าเป็นเรื่องสำคัญมากนะคะในการกรอกข้อมูลความจริงในใบสมัคร ถึงแม้ว่าไม่มีการตรวจสุขภาพแต่ก็มีการตั้งคำถามสำหรับเรื่องของสุขภาพด้วย ซึ่งมีการบอกไว้ว่าถ้าข้อมูลดังกล่าวที่เราลงไว้ไม่เป็นความจริงเราก็จะถูกยกเลิกหรือไม่ได้รับสิทธิประโยชน์จากกรมธรรม์ประกันภัยด้วยค่ะ ก็เลยต้องให้คิดดีๆก่อนที่เราจะทำการตอบคำถามจากใบสมัคร

2020.12.29 16:31

นุ่ม_นิ่ม

บางตัวอาจจะไม่ต้องตรวจสุขภาพเลยนะสำหรับประกันชีวิตอ่ะแต่ประกันตัวนี้ที่คุณถามถึง 99/7 ด้วยความที่ความคุ้มครองเขามันค่อนข้างจะสูง ถ้าทำไปแล้วเกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิดขึ้นมาก็คือคุ้มมากเขาก็เลยต้องละเอียดนิดนึงแต่ถ้าจะถามว่าประกันตัวนี้ตรวจสุขภาพไหมก็ไม่เชิงนะถ้าคนที่มีสุขภาพดีเมื่อกรอกข้อมูลหรือตอบคำถามสุขภาพไปแล้วก็อาจจะไม่ต้องตรวจก็ได้

2021.01.06 8:3

เต้ย

@คุณนุ่ม_นิ่มครับประกันบางตัวที่ไม่ต้องตรวจสุขภาพนี่รู้ไหมครับ ถ้าเราเป็นอะไรไปแล้วเราไปขอเคลมกับประกัน เขาจะไปตามเช็คว่าเราเคยเป็นโรคอะไรมาก่อนรึป่าวแล้วถ้าตรวจเจอ เขาก็จะบอกว่าแบบนี้เคลมไม่ได้นะ เคลมได้บางส่วน หรือไม่คุ้มครองเลยครับ ดังนั้นผมเลยอยากเตือนว่าควรเช็ครายละเอียดให้ดีก่อนทำประกันนะเพราะสมัยนี้คนขายชอบกั๊กข้อมูล บอกไม่หมดชอบใช้คำพูดชักจูง ทำให้เราหลงกลการขายได้ง่ายๆ

2021.03.02 4:40

Lekkie

@k.เต้ย ส่วนใหญ่แล้วสำหรับการทำประกันชีวิตเค้าไม่ค่อยตรวจสุขภาพกันหรอก นอกจากว่าทุนประกันสูงๆอันนั้นอาจมีการขอตรวจ แต่โดยทั่วๆไปแล้วเเค่เเจ้งว่าเราเป็นโรคอะไรบ้างเท่านั้นเอง เดี๋ยวบริษัทเค้าจะพิจารณาว่าเค้าจะรับเราไหม ไม่ได้เหมือนกับประกันสุขภาพค่ะ ที่จะต้องตรวจละเอียดหน่อยเพราะเค้าต้องมีการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาล

2021.06.30 1:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

All (ประกัน)

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

ประกันชีวิต

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี