Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยนะคะว่าเราไม่ค่อยมีความรู้เรื่องประกันเลยคะ แต่เราทำให้กับแม่เราคะ คิดว่าถ้าแม่เราไม่สบายขึ้นมายังก็มีประกันดูแลท่านได้คะ เราเลยตัดสินใจทำประกันตัวนี้เนื่องจากส่งแค่7ปีเองคะ คิดว่าไม่มากอะไร แต่ปรากฏว่า แม่เราเสียแล้วคะหลังจากทำประกันได้2ปี แบบนี้เราสามารถที่จะขอวงเงินคุ้มครองจากการเสียชีวิตได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Boss

ก่อนอื่นเลยขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับจขทก. ผมเข้าใจความรู้สึกคุณดีเลยครับ ผมก็เพิ่งจะเสียแม่ไปไม่นานนี้อยู่เหมือนกัน เป็นกำลังใจให้ครับ ส่วนที่คุณจขทก.ได้ถามมาเนี่ย ทางประกันเค้าก็ยังจ่ายค่าคุ้มครองให้ 100% เลยครับ เนื่องจากตรงตามเงื่อนไขที่ได้ตกลงไว้ว่า จะได้รับวงเงินคุ้มครองเมื่อผู้ทำประกันเสียชีวิตระหว่างทำสัญญา ซึ่งผมว่ายังไงก็ควรได้รับค่าคุ้มครองอยู่แล้ว

2020.11.14 16:38

หนึ่ง

ดีใจด้วยนะครับที่จะได้รับเงิน ประกันจากกรมธรรม์นี้เพราะผู้ใดที่ได้รับผลประโยชน์ก็ต้องเป็นตัวเราที่ใจให้กับเบี้ยประกันของแม่ ปีแต่ก็ได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตนะครับ ทำให้การเสียชีวิตของแม่คุณเป็นประโยชน์สำหรับตัวคุณเอง และดีมากๆเลยที่จะเสียชีวิตแค่ 2 ปีเพราะว่าจะได้ไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันต่อ แต่ได้รับผลแบบรวดเร็ว

2020.12.29 16:33

นุ่ม_นิ่ม

คนที่เข้ามาแสดงความเสียใจก็น่าฟังอยู่หรอกนะคะแต่อีกคอมเม้นนึงกลับมาแสดงความยินดีที่ได้เงินนี่สิบางครั้งเงินมากมายแค่ไหนก็แทนความเสียใจเมื่อสูญเสียคนที่เรารักไปไม่ได้นะคะแต่ถ้าตอบตามที่เจ้าของกระทู้ถามก็คือคุณทำประกันชีวิตให้แม่อยู่แล้วเมื่อแม่เสียชีวิตคนก็ต้องได้รับวงเงินคุ้มครองตามเงื่อนไขอยู่แล้วค่ะซึ่งถ้าจ่ายเบี้ยมา 2 ปีแล้ว ก็น่าจะอยู่ในระยะเวลาคุ้มครองแน่นอน

2021.01.06 8:6

เต้ย

จริงครับ@คุณนุ่ม_นิ่มผมอ่านคอมเม้นท์คุณหนึ่งก็รู้สึกแปลกๆเหมือนกัน55 จริงๆมันไม่ควรจะดีใจเพราะได้รับเงินประกันนะ ยังไงก็ชีวิตแม่ทั้งคนอะเนอะมีค่ามากกว่าเงินทองอีก ส่วนผมขอเป็นกำลังใจให้คุณเจ้าของโพสอีกแรงนะครับและสำหรับเรื่องการขอเงินคุ้มครองคุณนุ่ม_นิ่มก็ได้บอกแล้วเนอะสบายใจได้เลยครับ ขอให้ใช้เงินนี้อย่างมีคุณค่านะ

2021.03.03 14:32

cococo

อย่ามาเถียงกันเลยครับ ยังไงจขกทก็รู้สึกเสียใจอยู่ดีที่เสียคนที่รักไป แต่ประกันที่ทำไว้ก็ช่วยให้จขกทคงจะสามารถจัดการเรื่องต่างๆได้ง่ายมากขึ้นนะครับ หวังว่าการได้รับเงินชดเชยจากประกันที่ทำไว้ให้แม่คงจะไม่ยุ่งยากเกินไปนะครับ เพราะผมเห็นบางคนกว่าจะได้รับเงินประกันหรือชดเชยในกรณีที่ผู้เอาประกันเสียชีวิตไปแล้วนั้นเป็นเรื่องที่น่าปวดหัว

2021.05.27 15:54

พี่ปาร์ค

ไม่รู้จะคอมเมนต์ยังไงเลยครับ แม้ว่าคุณแม่ของเจ้าของกระทู้จะเสียชีวิตไปเป็นปีแล้วแต่ผมว่าคุณยังคงคิดถึงคุณแม่ของคุณอยู่ คุณทำดีที่สุดแล้วล่ะครับ ตอนที่คุณแม่ยังมีชีวิตอยู่คุณดูแลท่านอย่างดีและยังทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับท่านด้วย ค่าเบี้ยประกันฉบับนี้น่าจะสูงนะเพราะจ่ายแค่ 7 ปีเอง

2021.05.30 15:51

Meaw

ไม่ทราบว่าตอนนี้จขกทเคลมได้เเล้วรึยังคะ มาอัพเดทให้เราฟังก็ดีเหมือนกันนะคะ เผื่อว่าเราจะได้รู้เกี่ยวกับวิธีการเคลม เพราะว่าเราเองก็ทำประกันชีวิตไว้ให้พ่อและเเม่เหมือนกัน แบบนี้คือเราต้องรอนานไหมคะ?? เวลาที่เราส่งเรื่องเคลมไปแล้ว แล้วเอกสารที่เราต้องใช้อันนี้คือเราต้องมีเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ??? ขอช่วยแนะนำทีนะคะ

2021.06.30 1:43

Donsak

@พี่ปาร์ค ผมก็รู้สึกได้เหมืาอนกันครับว่าเจ้าของกระทู้ดูแลคุณแม่เป็นอย่างดี แล้วยังตั้งใจทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับคุณแม่ด้วย ต้องทุ่มมากนะครับ ค่าเบี้ยประกันฉบับนี้สูงมากแน่ๆเนื่องจากจ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ 7 ปีเท่านั้นเอง หวังว่าตอนนี้เรื่องเคลมประกันฉบับนี้คงจบไปแล้วด้วยดีนะครับ

2021.07.13 9:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

All (ประกัน)

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

ประกันชีวิต

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 มี ผลตอบแทนยังไงบ้างหลังจากที่เราจ่ายค่าเบี้ยครบ7ปีแล้ว

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี