Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

ผมจะมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยครับ คือกำลังวางแผนที่จะทำประกันชีวิตให้กับลูกครับ แต่ มีหลายเจ้าให้เลือกมากเลยครับ ผมสามสดุดตาที่ประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ตัวนี้เลยครับ เห็นบอกว่าจ่ายเบี้ยประกัน 7ปีเองครับ คุ้มครองยาวเลย ผมว่าจะทำตัวนี้ให้ลูกชาย เพื่อนๆคิดยังไงครับ ผมทำตัวนี้ดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pin

เราว่าก็ดีนะคะ ดูจากเงื่อนไขการสมัครแล้วก็สามารถเข้าถึงได้ทุกเพศทุกวัยด้วย จ่ายเบี้ยประกันก็เพียง 7 ปีเอง เมื่อเทียบกับระยะเวลาคุ้มครองที่เราได้เนี่ยถือว่าคุ้มมาก เพราะประกันตัวนี้คุ้มครองไปจนถึงจนอายุ 99 ปีเลย เราก็วางแผนไว้ล่วงหน้าเหมือนกันค่ะ ถ้าเรามีลูกเราก็จะทำประกันตัวนี้ให้กับลูกชายเราเหมือนกัน

2020.11.15 13:20

แมน

อย่าลืมคิดถึงค่าใช้จ่ายที่ต้องดูแลค่านมลูกด้วยนะครับ เนื่องจากว่าต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเมื่อคุณมีลูกก็อย่าลืม นอกจากการจ่ายหรือชำระเบี้ยประกันภัยตั้ง 7 ปีแล้ว ก็อาจจะส่งผลกับการใช้ชีวิตและค่าใช้จ่ายในครอบครัวที่ต้องเพิ่มขึ้นด้วยครับ อย่าลืมคิดถึงเกี่ยวกับผลตอบแทนที่จะได้รับมาถึงแม้จะได้รับการคุ้มครองชีวิตยาวๆ แต่ก็ดูด้วยว่าคุ้มไหมนะครับ

2020.12.29 16:36

คุณกานต์ค่ะ

ทำไมคุณพ่อไม่ทำให้ตัวเองก่อนล่ะคะ ถึงคุณทำให้ตัวเองประกันนี้ก็มีโอกาสที่จะคุ้มครองให้ลูกของคุณด้วยนะในอนาคตถ้าคุณทำรายการนี้แล้วระบุผู้รับผลประโยชน์เป็นลูกของคุณเพราะว่าดูแล้วลูกคุณยังอายุน้อยอยู่เลย คุณเองน่าจะทำให้ตัวเองก่อนมากกว่าน่าจะมีความเสี่ยงมากกว่า ลองอ่านเงื่อนไขประกันนี้ดีๆนะคะ เพราะดิฉันเองก็ยังไม่ได้อ่านอย่างละเอียดเท่าไหร่

2021.01.07 5:35

ลูลู่

เราว่ายังไม่เหมาะที่จะทำประกันตัวนี้ให้ลูกนะเพราะลูกคุณแค่ขวบเดียวเอง แล้วเราว่าเด็กวัยเนี่ยเขาจะป่วยบ่อยด้วยค่ะ เดี๋ยวเป็นนู่นเป็นนี่เจ็บออดๆแอดๆ พอเป็นทีก็เข้าโรงพยาบาลเสียหลายตัง เราเลยคิดว่าถ้าทำประกันสุขภาพจะเหมาะกับลูกมากว่าอะนะ เราเคยไปอ่านในพันทิปอะ พ่อแม่ส่วนใหญ่เขาทำประกันสุขภาพให้ลูกกันทั้งนั้นเลย เราไม่รู้จะแนะนำเจ้าไหนดีคุณลองหาดูนะ

2021.03.04 10:15

Noonid

จขกทควรทำประกันตัวนี้ให้กับตัวเองและทำประกันชีวิตพ่วงสุขภาพสำหรับเด็กให้ลูกนะคะ เพราะการที่จขกทสมัครประกันที่ตรงกับความต้องการจะช่วยให้เราได้รับประโยชน์มากกว่าค่ะ อีกอย่างถ้าลูกของจขกทเริ่มทำงานก็ยังสามารถที่จะสมัครประกันตัวนี้ทันอยู่ค่ะ เดี๋ยวนี้ประกันชีวิตมีเยอะที่ออกแบบมาให้ตรงกับคนรุ่นใหม่ ไม่ต้องรีบร้อนหรอกนะคะ

2021.06.30 1:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

All (ประกัน)

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

ประกันชีวิต

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 มี ผลตอบแทนยังไงบ้างหลังจากที่เราจ่ายค่าเบี้ยครบ7ปีแล้ว

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี