Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ผมเป็นคนที่สนใจเกี่ยวกับเรื่องของประกันชีวิตครับ เพราะคิดว่าประกันชีวิตเป้นการออมแบบหนึ่งครับ ศึกษาเกี่ยวกับประกันมาหลายตัวครับ แต่ที่ ผมชอบคือ ตัวนี้ละครับ แต่ที่ผมสงสัยคือ ทำไมค่าเบี้ยประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ถึงแพงจังครับ แล้วเพื่อนๆคิดยังไงกันบ้างครับ มันคุ้มไหมครับที่จะทำประกันชีวิตตัวนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kym Kym

ส่วนตัวในความคิดของผมนะ ผมว่าคุ้มครับ เพราะในสิทธิประโยชน์เนี่ยเค้าบอกไว้ว่า จ่ายเบี้ยประกันเพียง 7 ปี แล้วคุณรู้ไหมครับว่าเค้าคุ้มครองเราไปจนถึงตอนไหน ใช่ครับ คุ้มครองไปจนถึงเราอายุครบ 99 ปี ซึ่งผมว่าตัวผมเองก็คงอายุไม่ถึง 99 ปีหรอกครับ 55555 แต่ถ้าถามหาความคุ้มแล้วล่ะก็ ถ้าทำตั้งแต่อายุน้อยๆผมว่าคุ้มกว่านะ

2020.11.15 13:24

หนิง

ส่วนตัวฉันเองฉันคิดว่าไม่คุ้มเท่าไหร่ค่ะ เพราะว่าสิทธิพิเศษหรือประโยชน์ที่จะได้รับหลังจากจ่ายเบี้ยประกันภัยปีแล้ว ผลตอบแทนที่ได้รับแค่ 100 เปอร์เซ็นต์เอง ลองคิดดูว่าจะรอเอาเงินเก็บของเรา 7 ปีไปทำการฝากประจำกับธนาคาร จะได้รับผลตอบแทนมากมายกว่านี้สักเท่าไหร่ ให้เราไม่ต้องมาคอยเป็นกังวลด้วยว่าเราจะได้รับการเครมประกันเมื่อไหร่อีกต่างหาก

2020.12.29 16:38

คุณกานต์ค่ะ

ก็คงเป็นที่ความคุ้มครองที่คุ้มๆของเขานั่นแหละค่ะที่ทำให้เบี้ยประกันเริ่มต้นแพง ไม่ใช่แพงธรรมดานะเรียกว่าแพงมากเลยล่ะถ้าใครที่ไม่พร้อมจริงๆเรื่องเงินก็คงจะไม่สามารถซื้อประกันตัวนี้ได้นอกจากว่าสนใจจริงๆเราก็ตั้งใจเก็บออมเงินเพื่อที่จะซื้อประกันตัวนี้เหมือนอย่างที่เจ้าของกระทู้สนใจเอามากๆยังไงก็ขอให้ได้ประกันตัวนี้ได้สมใจนะคะ

2021.01.07 5:37

ลูลู่

เราว่ามันคุ้มมากนะเพราะถ้าเราเป็นอะไรไปคนข้างหลังเราจะไม่ลำบากเลย เราไม่ต้องเป็นห่วงเขาว่าเขาจะเป็นอะไรรึป่าวจะอยู่ยังไงถ้าไม่มีเรา และก็เคยได้ยินว่าประกันนี้จะคุ้มครองต่อ3รุ่นเลยนะแต่ไม่รู้ว่ารายละเอียดมันเป็นไง ใครทราบก็ช่วยอธิบายให้หน่อยจะได้เข้าใจ และก็ประกันนี้ยังใช้ลดหย่อนภาษีได้อีกด้วยหากคุณกำลังมองหาตัวช่วยลดหย่อนภาษีอยู่ก็แนะนำเป็นอีกทางเลือกค่ะ

2021.03.06 6:41

ปิ่น

@ลูลู่ เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ ประกันชีวิตไม่ว่าแบบแผนไหน หรือของเจ้าไหนทำไว้ยังไงก็คุ้ม แม้ประกันตัวนี้จะแพงแต่ก็คุ้มมากเหมือนกัน เหมือนที่คุณบอกมา คือทำเอาไว้เพื่อคนในครอบครัวจะไม่ได้ลำบาก ถ้าเรื่องเกี่ยวกับเบี้ยแพง ก็คงจะบอกให้ว่าประกันที่เหมาะกับคนที่ค่อนข้างมีรายได้สูง แล้วก็เป็นรายได้ที่แน่นอน จริงๆจ่ายแค่ 7 ปีก็ไม่นานนะ

2021.06.04 14:59

พริกไทยดำ

มีบางคอมเมนต์บอกว่าไม่คุ้ม ไม่คุ้มเพราะว่าเบี้ย ประกันแพงใช่ไหมคะ การที่เบี้ยประกันจะแพงหรือจะถูก ไม่สามารถตัดสินได้ว่าประกันแบบแผนนั้นคุ้มหรือไม่คุ้มค่ะ ถ้าเราสามารถจ่ายไหวยังไงประกันทุกรูปแบบก็คุ้ม ก็เลยเห็นด้วยกับคอมเม้นที่บอกว่าประกันตัวนี้คุ้มมากๆค่ะ จ่ายเบี้ยแค่ 7 ปีเอง ถึงจะแพงแต่ก็คุ้มค่า จ่ายเบี้ยจบก็สบายใจ

2021.09.18 15:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

All (ประกัน)

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 มี ผลตอบแทนยังไงบ้างหลังจากที่เราจ่ายค่าเบี้ยครบ7ปีแล้ว

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี