Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

เราทราบมาว่า ค่าเบี้ยประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ค่อนข้างแพงมากเลยนะคะ แถมจะได้เงินคุ้มครองเยอะก็ตอนที่เราเสียชีวิตเท่านั้น แต่ส่วนเรื่องการรักษาพยาบาลไม่ค่อยเท่าไร เลยสงสัยคะว่า ถ้าเราซื้อประกันตัวนี้แล้ว เรายังสามารถซื้อประกันการรักษาอื่นๆเพิ่มเข้าไปได้ไหมคะ เหมือนกับประกันเจ้าอื่นๆไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jin

สามารถซื้อสัญญาอื่นเพิ่มได้นะคะ แต่ว่าจะยังไงก็ต้องให้เป็นไปตามเงื่อนไขตามที่ประกันได้กำหนดไว้ค่ะ จะว่าไปแล้วถ้าเราทำประกันตัวนี้ตอนที่เราอายุยังน้อยๆเนี้ยเราว่ามันคุ้มนะ แม่เราก็ทำให้เราตั้งแต่เราอายุ 1 ขวบเลย จ่ายเบี้ยประกันแค่ 7 ปี แต่ระยะเวลาคุ้มครองยาวไปถึงตอนเราอายุ 99 ปีแหนะ ถึงแม้จะไม่รู้ว่าจะอยู่ถึง 99 ปีมั้ยก็เถอะ555555

2020.11.16 16:20

พล

จริงๆแล้วถ้าเรามีเงินจ่ายค่าเบี้ยประกันก็ไม่ได้มีการกำหนดนะครับ เกี่ยวกับการซื้อประกันเพิ่มเติม แต่ถ้าเราซื้อประกันเพิ่มเติมแล้วทำให้เรามีหนี้สินและจ่ายไม่ไหวก็อย่าทำดีกว่าครับ แต่ถ้าเรามีเงินอยู่แล้วอยากจะทำประกันเสริมเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุก็ดี เพราะว่าตัวนี้เป็นประกันชีวิตที่ไม่ได้ให้การคุ้มครองในเรื่องเหล่านี้เลยครับ

2020.12.29 16:39

Boommm

สัญญาเพิ่มเติมของประกัน Happy Returns 99/7 มีอะไรอย่างไรบ้างครับใครทราบบ้างเอ่ย? คือผมซื้อประกันตัวนี้มาชำระเบี้ยมาแล้ว 3 ปีเหมือนกันนะครับเบี้ยเขาค่อนข้างจะแพงแต่ก็ยังไหวผมมองอนาคตการณ์ไกลว่ามันคุ้มมาก แต่ที่นี้ด้วยความที่ตัวผมเองยังไม่มีประกันสุขภาพเลยผมอยากจะทำประกันสุขภาพเอาไว้บ้างให้มันตรงกับความเสี่ยงของผมแทนที่จะไปซื้อประกันสุขภาพต่างหากผมก็เลยอยากรู้ว่ามีสัญญาเพิ่มเติมของประกันชีวิตตัวนี้อะไรบ้าง?

2021.01.07 5:42

เป็ด

@คุณBoommmครับทำไมไปไม่ถามกับตัวแทนประกันหรือบริษัทประกันดูล่ะครับ เพราะว่าสิ่งที่คุณถามนี่คนทั่วไปคงให้คำตอบไม่ได้หรอกนะ ผมเองก็ยังอยากจะตอบคำถามของคุณนะแต่ผมตอบไม่ได้อะครับ555 และถ้าคุณถามกับประกันแล้วก็ช่วยมาเล่าให้ผมฟังบ้างว่าสัญญาเพิ่มเติมของประกันเนี่ยมันมีอะไรบ้างเพราะผมเองก็สงสัยอยู่เหมือนกันครับ

2021.03.06 7:21

ปิ่น

ส่วนมากเนี่ยประกันต่างๆโดยเฉพาะประกันชีวิต จะสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้อยู่แล้วนะคะ ซึ่งสัญญาเพิ่มเติมของประกันชีวิตตัวนี้ก็น่าจะเกี่ยวกับความคุ้มครองเรื่องสุขภาพ ความเจ็บป่วยและอุบัติเหตุ รู้สึกว่าประกันชีวิตตัวนี้เป็นประกันระยะยาว ก็คือเป็นประกันชีวิตตลอดชีพ น่าจะมีสัญญาเพิ่มเติมเกี่ยวกับความคุ้มครอง เรื่องสุขภาพ หรืออุบัติเหตุแน่ๆ

2021.06.04 15:11

มีมี่

@jin นั่นน่ะสิคะ พูดขำๆนะคะใครอายุยืนได้ถึง 99 ปีถือว่าสุดยอด ตัวดิฉันเองก็มีประกันชีวิตตลอดชีพค่ะ ความคุ้มครองถึงอายุ 99 ปีเหมือนกัน ทำของเจนเนอราลี่นะคะ ก็ยังพูดขำๆกับคนในบ้านอยู่เลยว่าคงจะอยู่ไม่ถึงหรอก ลูกๆคงจะได้เงินก่อน น่าจะตายก่อนอายุ 99 แต่ก็พยายามรักษาสุขภาพนะคะ แต่ถ้าแก่ขนาดนั้นแล้วอยู่ไปก็ลำบากลูกหลานค่ะ

2021.07.31 17:6

อุลตร้าแมน

@พล เป็นอย่างที่พี่ว่าเลยครับ ก็คือประกันชีวิตอะเนาะ ก็คุ้มครองแค่ชีวิตอย่างเดียว ถ้าอยากได้ประกันเสริมซื้อได้อยู่แล้วครับถ้าเป็นประกันที่คุ้มครองเรื่องอื่นๆไม่ว่าจะอุบัติเหตุหรือสุขภาพ หรืออยากจะซื้อประกันชีวิตเพิ่มอีกสัก 1 ตัวก็ไม่มีใครว่า ก็ได้เหมือนกันนะครับ ผมเห็นเจ้านายผมมีประกันชีวิตตั้ง 3 กรมธรรม์

2021.09.18 15:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

ประกันชีวิต

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 มี ผลตอบแทนยังไงบ้างหลังจากที่เราจ่ายค่าเบี้ยครบ7ปีแล้ว

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี