Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราจะทำ ประกันเมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับพ่อ ไม่ทราบว่าสิ้นปีมา เราจะเอามาขอลดหย่อนภาษีได้ไหม

ต้องแบบนี้ก่อนนะคะ คือที่บ้านเราทำธุรกิจครอบครัวคะ แล้วก็ได้ผลประกอบการค่อนข้างมากเลยคะ แต่ปัญหาที่ตามมาคือทุกสิ้นปีเราต้องเสียภาษีค่อนข้างแพงมากเลยคะ เราเลยคุยกับเพื่อนๆว่าทำยังไงบ้างเพื่อที่ภาษีของเราจะน้อยลง เพื่อนๆแนะนำให้ทำประกันชีวิตให้พ่อ เราอยากทราบว่า เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ตัวนี้ สามรถเอามาทำแบบนั้นได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นารูโตะ@

ได้นะครับ ประกันภัยตัวนี้เนี่ยสามารถนำเอาไปลดหย่อนภาษีได้ แต่ที่ผมไม่ทราบเนีายคือว่าเขาจะมีเงื่อนไขอะไรอีกรึเปล่า แต่ที่แน่ๆและมั่นใจมากเลยคือ หากคุณจขกท.ต้องไปจ่ายภาษีเนี่ย สามารถนำประกันตัวนี้ไปลดหย่อนภาษีได้แน่นอนครับ จะว่าไปแล้วความคุ้มของประกันตัวนี้เนี่ยทำตั้งแต่อายุน้อยๆผมว่าจะคุ้มกว่านะ เพราะค่าเบี้ยประกันมันแพง

2020.11.16 16:26

พงษ์

แน่นอนครับว่าได้เพราะว่าเบี้ยประกันที่จ่ายตัวเราเป็นคนจ่าย สำหรับใครที่เป็นพนักงานเงินเดือนก็คงจะคิดหาช่องทางเกี่ยวกับเรื่องนี้ไว้อยู่แล้วใช่ไหมครับ โดยวิธีนี้สามารถทำการซื้อประกันให้กับพ่อ แล้วยังได้รับการลดหย่อนภาษีจากประกันที่เราซื้อให้พ่อด้วย ถือว่าเป็นวิธีที่ลงทุนได้ดี และช่วยให้พ่อได้รับการคุ้มครองแต่ควรที่จะได้รับผลประโยชน์เต็มๆก็คือตัวเรานั่นแหละครับ

2020.12.29 16:40

Boommm

ประกันชีวิตเรียบง่ายความคุ้มครองคุ้มคุ้มแบบนี้ไม่ต้องห่วงเลยครับลดหย่อนภาษีได้แน่นอนประกันตัวนี้ก็ลดหย่อนภาษีได้ปีนึงเป็นแสนเลยนะ แต่รู้สึกจะไม่เกิน 100,000 บาทต่อปีถ้าจำไม่ผิด ถึงผมทำประกันตัวนี้ก็จริงแต่เรื่องของภาษีผมไม่ได้เป็นคนจัดการด้วยความที่บ้านมีธุรกิจนะครับผมมีพนักงานบัญชีก็เลยให้เขาจัดการเรื่องภาษีให้ ก็เลยจำข้อมูลไม่ค่อยได้ครับ

2021.01.07 5:44

เป็ด

จะทำประกันตัวนี้แล้วดูค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายรึยังครับ ถ้าเห็นเบี้ยที่ต้องจ่ายแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจก็ได้นะครับตอนแรกผมก็ว่าจะทำอยู่นะแต่เห็นเบี้ยแล้วไปทำตัวอื่นดีกว่าได้ลดหย่อนภาษีเหมือนกัน คือจะทำประกันนี้ต้องดูด้วยว่าเราจ่ายไหวไหมนะครับถึงแม้จะจ่ายแค่7ปีก็ตามนะแต่เบี้ยเขาไม่ใช่เล่นๆเลย คิดให้ดีๆก่อนทำครับ

2021.03.06 8:17

ปิ่น

@เป็ด จขกท เขาคงจะดูมาแล้วนะคะ ที่จริงในเรื่องของค่าเบี้ยประกันที่แพงในประกันชีวิตบางแบบแผน ก็ไม่ใช่อุปสรรคที่จะทำให้เราไม่สามารถซื้อประกันได้นะคะไม่ใช่ประเด็น ถ้าคนคนนั้นคิดว่าเขาจะจ่ายไหวแล้วมีรายได้ที่สูงมากพอ เพราะถ้าเขามีรายได้ไม่มากพอก็คงไม่สนใจประกันตัวนี้หรอกค่ะ เพราะว่าแค่หาข้อมูลก็รู้อยู่แล้วว่าเบี้ยประกันแพง

2021.06.04 15:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

All (ประกัน)

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

ประกันชีวิต

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี