Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 มี ผลตอบแทนยังไงบ้างหลังจากที่เราจ่ายค่าเบี้ยครบ7ปีแล้ว

กำลังมองหาประกันชีวิตให้กับตัวเองอยู่คะ ช่วงนี้ทำงานค่อนข้างไปได้สวยเลยคะ เลยคิดว่าจะทำประกันของเมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทราบว่าค่าเบี้ยค่อนข้างแพง แต่การคุ้มครองยาวดี เลยสนใจอยากที่จะทำ แต่เราอยากทราบคะว่า ถ้าเราจ่ายค่าเบี้ยครบ7ปีตามที่กำหนดแล้ว ระหว่างรอให้ครบอายุสัญญา เราสามารถได้รับผลตอบแทนอะไรบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Halo

คุณก็จะได้ความคุ้มครองไปถึงอายุครบ 99 ปีเลยครับ ถึงแม้ว่าค่าเบี้ยประกันจะแพงแต่ก็ได้รับความคุ้มครองที่ยาวนานมาก ส่วนอีกอย่างคือคุณสามารถนำประกันตัวนี้ไปลดหย่อนภาษีได้ครับ และถ้าหากว่าคุณมีอายุถึง 98 ปีแล้วเนี่ย จะได้รับเงินจ่ายคืนระหว่างสัญญาปีละ 1% ของจำนวนเงินเอาประกันภัยอีกด้วยครับ ซึ่งผมว่ามันก็คุ้มค่าดีนะ กับการจ่ายเบี้ย 7 ปี

2020.11.16 16:31

หวัง

หลังจากครบกำหนดการผ่อนชำระ 7 ปีแล้ว นอกจากเงินปันผลที่จะได้รับปีละ 1% เราก็สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองเมื่อเราเสียชีวิต ได้รับเงินชดเชยจากเบี้ยประกันที่เราจ่ายให้กับคนที่เรารักที่อยู่ในภายหลัง และนอกจากนั้นยังสามารถรอคอยต่อไปเพื่อจะครบกำหนดสัญญาแต่บอกเลยว่านานเหลือเกินครับ ต้องรออายุ 99 นู่นแหละใครจะอยู่ถึง

2020.12.29 16:42

Boommm

ผลตอบแทนที่จะได้หรอ? ก็ถ้าเสียชีวิตก็ได้จะได้ผลตอบแทนยังไงล่ะ แต่ถ้าคุณยังมีชีวิตอยู่จนครบกำหนดสัญญาแน่นอนครับว่าเตรียมตัวรับเงินคืนได้เลยก้อนใหญ่ ใครๆก็หวังให้เป็นอย่างนั้นครับไม่มีใครอยากตายหรอกแต่ถ้าเกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิดขึ้นมาจริงๆครอบครัวก็ไม่ต้องเดือดร้อน โดยเฉพาะผมเองที่เป็นหัวหน้าครอบครัวด้วยทำประกันนี้ไว้ก็หายห่วงครับ

2021.01.07 5:46

เป็ด

ผมจะไม่พูดถึงผลตอบแทนที่จะได้นะเพราะมีคนตอบไปแล้ว แต่ผมอยากบอกว่าประกันนี้เขาให้ซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ด้วยนะครับแต่จะต้องเป็นไปตามที่บริษัทกำหนดซึ่งตรงนี้ผมไม่รู้ว่าเขาให้ซื้อแบบไหนอะไรยังไง และผมก็อยากจะแนะนำว่าถ้าซื้อสัญญาเพิ่มเติมควรดูว่าเรามีความจำเป็นตรงไหนก็ซื้อแบบนั้นนะครับเราจะได้ใช้ประโยชน์จากประกันอย่างสูงสุด

2021.03.08 4:32

ชัย

@Halo โห 98ปีเลยหรอครับจะอยู่ถึงไหมน้อ แค่คิดเนาะอาจารย์ในตอนนี้ถ้าพูดถึงผู้สูงอายุอายุ 98 ปีก็คงคิดถึงตายายที่แก่ชราแล้วแต่ไม่แน่ครับในอนาคต 98ปีอาจจะยังเป็น ผู้ใหญ่ที่ยังแข็งแรงอยู่ก็ได้ แค่คิดนะครับว่าประกันคุ้มครองมาสำหรับใครกันแน่ แต่ก็ดีครับจ่ายเบี้ยประกันได้ไม่นานก็ได้รับการคุ้มครองนานขนาดนั้นถ้าอยู่ยาวก็ไม่ต้องกลัวอะไรเลยงั้นไหม ก็เลยขอบคุณนะที่แชร์ข้อมูลดีๆครับ

2021.04.21 15:24

Zero

@เป็ด ใช่ครับ ไม่ว่าจะเป็นประกันชีวิตประกันสุขภาพหรือประกันอุบัติเหตุ ก็อาจจะมีข้อเสนอให้เราสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ ซึ่งก็น่าจะอยู่ไม่น้อยเพราะว่าเพิ่มเงินอีกนิดหน่อยเราก็จะได้ความคุ้มครองเพิ่มเติม แต่ถึงแม้จะน่าสนใจแค่ไหนว่าถ้ามันไม่จำเป็นก็ไม่จำเป็นจะต้องซื้อ ถึงแม้จะเพิ่มเงินนิดหน่อยแต่ถ้าเป็นในระยะยาวที่เราจะต้องจ่ายแพงขึ้นก็อาจจะต้องคิดให้ดี

2021.04.26 16:20

N.Noon

ไม่เข้าใจเลยอ่ะทำไมหลายๆคนชอบสงสัยหรือเข้ามาถามถึงประกันที่ตัวเองซื้ออยู่แล้ว ปกติคนเราถ้าซื้อประกันตัวไหนก่อนซื้อก็น่าจะรู้เงื่อนไขความคุ้มครองอยู่แล้วนะ โดยเฉพาะในตอนที่สิ้นสุดสัญญากรมธรรม์คุณจะได้รับอะไรบ้างยังไงบ้าง ไม่น่าจะเป็นเรื่องที่หาข้อมูลยาก ตอนซื้อรายการซื้อกับตัวแทนประกันก็ถามข้อมูลได้จากตัวแทนขายประกันเลยนะ

2021.05.19 14:0

179เปา-

อ้าว! ไหนว่าสนใจและอยากจะทำประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ไงครับ แล้วเจ้าของกระทู้ไม่รู้เหรอว่าเมื่อจ่ายเงินครบตามสัญญา 7 ปีแล้ว คุณจะได้อะไรบ้าง คุณอยากทำประกันฉบับนี้ทั้งที่ยังไม่รู้เลยว่าคุณจะรับผลประโยชน์อะไรบ้างเนี่ยนะ.. แต่ก็ยังดีที่คุณไม่ได้ตัดสินใจสมัครในทันที หวังว่าคุณจะพิจารณาอย่างถี่ถ้วนนะครับ

2021.05.24 9:24

กันยา

@N.noon อ่านคำถามของเจ้าของกระทู้ให้ดีสิคะ ที่จริงเขายังไม่ได้ซื้อประกันตัวนี้นะเขาแค่กำลังมองหาแล้วก็ศึกษาข้อมูลอยู่ ก็เลยเข้ามาสอบถามรายละเอียด แต่จริงๆ เหตุการณ์แบบที่คุณว่ามาก็มีบ้าง ในห้องกระทู้อื่นที่มีคนที่เข้ามาถามเกี่ยวกับรายละเอียดของประกันที่ตัวเองส่งไปแล้ว แต่มันก็มีความเป็นไปได้นะคะเพราะว่าเงื่อนไขของประกันแต่ละแบบแผนก็ค่อนข้างมีหลายอย่างบางครั้งก็จำได้ไม่หมด

2021.06.04 15:16

Lin

จขกทคงได้คำตอบไปหมดแล้วนะคะ อยากรู้นิดหน่อยนะคะว่าจขกทได้สมัครไปรึยัง เเล้วเป็นยังไงบ้างคะเกี่ยวกับค่าเบี้ยที่จะต้องจ่าย มาเเชร์ข้อมูลกันหน่อยก็ดีนะคะเผื่อว่าจะได้เป็นประโยชน์กับเราและใครๆอีกหลายคนที่เข้ามาอ่าน บริษัทนี้okไหมคะ การบริการและเงื่อนไขต่างเป็นยังไงบ้าง??? มาแชร์หน่อยนะคะ จะรอฟังค่ะเพราะสนใจอยากสมัครไว้เหมือนกัน

2021.07.24 13:6

ภูมิศักดิ์

สนใจตัวนี้ แล้วแน่ใจนะครับ ว่าสามารถจ่ายเบี้ยประกันไหวนะครับ เพราะประกันชีวิตตัวนี้ดป็นแบบระยะสั้นๆนะครับ เข้าใจว่าค่าเบี้ยจะแพงมากกว่าแบบที่เป็น 15หรือว่า20นะครับ แล้วอีกอย่างที่เขาบอกว่าคุ้มครองจน อายุ 98 ต้องเชคดีๆนะครับ ว่าคุ้มครองมันมีเงื่อนไขอะไร อย่างเช่นยังคงต้องมีเงินประกันอยู่ไหม หรือว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มไหม

2021.08.24 7:53

ธีระพนธ์

ต้องอ่านเรื่องความคุ้มครอง ของประกันชีวิตให้เข้าใจดีๆนะครับ ก่อนที่จะซื้อ อย่างที่ประกันตัวนี้บอกว่าจ่ายเบี้ย 7ปี คุ้มครอง จน อายุ 90โน้น เพื่อนๆต้องเข้าใจนะครับว่าถ้าเขาจะคุ้มครองเราจนถึงอายุ90 เราต้องไม่เวนคืนเงินประกันนะครับ จ่ายครบ7ปีแล้วเงินประกันของเราก็ยังอยู่ในนั้นครับ เพียงแต่เราจะได้เงินปันผลทุกปีเท่านั้นเองครับ

2021.09.19 13:37

ปุยเมฆ

ขอนอกเรื่องเลยแล้วกันนะคะ เพราะคิดว่าจขกทน่าจะสมัครเรียบร้อยแล้ว แล้วก็น่าจะได้คำตอบครบทั้งหมดแล้ว อยากทราบว่าเพื่อนๆคนไหนทำประกันชีวิตของตัวไหนกันบ้างเอ่ย ??? มาแชร์ข้อดีข้อเสียกันทีนะคะ (ขออนุญาติเจ้าขอกระทู้นะคะ) ถ้าอยากจะสมัครประกันชีวิตควรสมัครตั้งแต่อายุเท่าไหร่ถึงจะคุ้มค่า มาตอบกันเยอะๆนะคะ

2021.09.24 1:43

Mejiiii

หลายๆคอมเม้นที่อ่านมาก็ ตอบไปหมดแล้วนะ ถ้าอยากจะพูดถึงเกี่ยวกับ ผลประโยชน์ที่ผู้เอาประกันตัวนี้จะได้ เราว่าหลักๆก็คือเกี่ยวกับเงินคืน 1% ที่จะได้ทุกปีนะ ส่วนเงินชดเชยในกรณีที่ผู้เอาประกันเสียชีวิต ผลประโยชน์ก็ได้กับคนในครอบครัวนั่นแหละค่ะ ถ้าจ่ายเบี้ยหมดแล้ว 7 ปีก็สบายใจ ก็แค่นั้นค่ะ ไม่มีอะไรมาก ก็คือมีประกันชีวิตแล้วหายห่วงคนข้างหลัง

2021.09.24 11:42

จุรีภรณ์

ประกันตัวนี้จ่ายสั้นๆเองนะคะเหมาะกับคนที่อยากจ่ายเบี้ยแบบจบไวๆ แต่เรามีคำถามที่จะถามเพื่อนๆคะ ว่า ที่เขาบอกว่า 99/7 คือเราจ่าย 7ปีแล้วคุ้มครองยาวจนถึงอายุ 99ปีเลยเหรอคะ แล้วถ้าเราจ่ายเบี้ยประกันครบ7ปี ตามที่สัญญาบอกเอาไว้แล้วเราต้องการเอาเงินของเรามาใช้ การคุ้มครองที่บอกว่าคุ้มครองจนอายุ 99 ปียังใช้ได้อยู่ไหมคะ

2022.01.24 15:14

โชคปวีร์

ประกันมันมีผลตอบแทนแต่ละอย่างไม่เหมือนกันนะ หรือบางตัวก็อาจจะมีเหมือนกัน แต่ก็ต่าวกันบางตัวด้วย ไม่แปลกจริงๆที่ใครๆจะถามว่าประกันชีวิตไหมจ่ายผลตอบแทนยังไงบ้าง แต่สำหรับประกันชีวิตนะครับ ผลตอบแทนก็จะได้เมื่อเราเสียชีวิตเท่านั้น แต่บางตัวก็จะมีเงินปันผลให้ด้วยแต่ที่เขาถามมามันเป็นตัวธรรมดาๆไม่ได้เยอะอะไรมากสำหรับผลตอบแทน

2022.02.10 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

All (ประกัน)

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

ประกันชีวิต

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี