Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจอยากทำประกันของเมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7แต่ค่าเบี้ยประกันประมาณ 4แสนบาทต่อปี สำหรับลูกสาว แพงไปไหมคะ

เราต้องขอโทษเพื่อนๆก่อนนะคะ อย่าหาว่าเราอวดรวยหรืออะไรเลยนะคะ เรากับสามีวางแผนที่จะทำประกันชีวิตให้กับลูกสาวเราคะ ตอนนี้ อายุได้3ขวบแล้วคะ สนใจอยากทำของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 แต่ตัวแทนคำนวนค่าเบี้ยมาแล้วตกปีละประมาณ4แสนบาท จ่าย7ปี คิดยังไงบ้างคะแพงไปไหมคะถ้าเทียบกับเจ้าอื่นๆที่ส่งกันยาวๆแบบไหนจะดีกว่ากัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ham

จะว่าแพงมันก็แพงนะ คิดดูว่าคุณต้องส่งค่าเบี้ยประกันปีละ 4 แสนตั้ง 7 ปีถ้าคิดๆแล้วก็เป็นเงินจำนวน 2.8 ล้านเลย ถ้าสำหรับคนที่มีฐานะผมว่าก็สบายๆแหละครับ เพราะความคุ้มครองของประกันเค้าก็ระยะยาวมากๆเลย คุ้มครองไปถึงอายุครบ 99 ปีแหนะครับ ถ้าตามความคิดเห็นของคนที่มีฐานะปานกลางผมว่ามันก็คงจะแพงไป ยังไงก็ลองไปดูประกันอื่นก่อนก็ได้ครับ เผื่อจะมีอันที่ถูกใจกว่าก็ได้

2020.11.17 16:25

วุ่น

ค่าเบี้ยประกันอะไรครับปีและตั้ง 4 แสนเลยเหรอ ผมคิดว่าแพงไปนะครับไม่น่าจะลองไปหาประกันภัยตัวอื่นหรือประกันชีวิตที่ จะได้รับผลตอบแทนมากกว่านี้ตั้ง 4แสนเลยนะ แต่ถ้าจะให้การคุ้มครองดีๆกับลูกๆแนะนำว่าให้ซื้อประกันอุบัติเหตุและเรื่องของสุขภาพดีกว่านะครับ ถึงจะถือว่าเป็นการห่วงใยและอยากจะให้ลูกได้รับการคุ้มครองที่ดีๆ

2020.12.29 16:43

Pop_pop

ถ้าถามว่าแพงไหมมันก็คือแพงละนะคะประกันนี้ แต่ถามว่าคุ้มไหมตอบได้เลยค่ะว่ามันคุ้มมากถ้าคุณมีกำลังมีเงินที่จะซื้อประกันนี้ได้จริงๆ อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยนะคะคนทำงานประจำเป็นพนักงานออฟฟิศยากค่ะที่จะซื้อราคานี้ได้น่าจะเหมาะกับคนมีธุรกิจมากกว่า คิดดูสิปีนึงต้องจ่ายตั้งหลายแสนเลยนะ ทำงานรับเงินเดือนจะไปจ่ายไหวได้ยังไง

2021.01.07 5:48

ปลา

@คุณวุ่นพูดถูกเลยค่ะ เด็กแค่3ขวบเองทำประกันอุบัติเหตุและประกันสุขภาพจะดีกว่าเพราะเด็กวัยนี้กำลังซนและป่วยง่ายด้วย เวลาเป็นอะไรขึ้นมาแล้วเข้าโรงพยาบาลถ้ามีประกันอุบัติเหตุหรือประกันสุขภาพจะช่วยช่วยค่าใช้จ่ายตรงนี้ได้เยอะ คุณลองเสริชหาในกูเกิ้ลดูนะเดี๋ยวนี้มีหลายเจ้าให้เลือกซื้อได้ คุณดูตามความเหมาะสมเอานะคะ

2021.03.08 4:42

กันยา

@Ham ก็อย่างที่คุณว่า ถ้าจ่ายเบี้ยปีละ 4 แสน ในเวลา 7 ปีก็เป็นเงินหลักล้าน แล้วประกันตัวนี้ก็เหมาะกับคนที่มีฐานะจริงๆก็คือคนที่มีรายได้ค่อนข้างสูง ถ้าเป็นคนที่ทำธุรกิจรายได้ปีละ 4 แสนก็คงไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไร แต่ถ้าคนที่ทำงานประจำหรือเป็นลูกจ้างอย่างน้อยเดือนนึงก็ต้องมีรายได้ 50,000 บาทขึ้นไปนะคะ เพราะถ้าเฉลี่ยแล้ว จ่ายเบี้ยปีละ 4 แสนก็ตกเดือนละประมาณ 3 หมื่นกว่าบาท

2021.06.04 15:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

All (ประกัน)

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

ประกันชีวิต

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี