Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากหาอาชีพเสริมมาเลี้ยงดูครอบครัวครับช่วยแนะนำหน่อย?

ผมอายุ 50 ปีเป็นข้าราชการเป็นคนขอนแก่นมีครอบครัวแต่หย่าร้างกันแล้วแต่ต้องมีความรับผิดชอบที่ต้องดูแลเอาใจใส่ลูกสองคน คนหนึ่งกำลังเรียนมัธยมแต่อีกคนหนึ่งกำลังเรียนมหาวิทยาลัยซึ่งต้องใช้เงินมาก ผมจึงอยากถามว่า ถ้าผมจะทำงานเพิ่มโดยทำงานขายประกันคิดว่างานนี้จะเหมาะกับคน วัยผม มั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธีรศักดิ์

ก็น่าจะเหมาะนะครับถ้าคุณยังมีไฟในการทำงาน.ขยันอดทน ในการทำงานและจัดเวลาและบริหารเวลาลงตัว ประกอบกับลูกของคุณทั้งสองคนก็โตพอที่จะดูแลกันได้อยู่แล้วเพียงแต่คุณต้องทำงานนี้หลังเลิกงานหรือวันเสาร์ วันอาทิตย์ จะต้องเหนื่อยหน่อย เพราะเราอาจต้องเข้ารับการอบรมจากทางบริษัทอย่างต่อเนื่อง และต้องบริการลูกค้าในเวลาที่เขาสะดวกไม่ใช่เราสะดวก ดังนั้นถ้าคุณเป็นคนชอบการบริการคนอื่นคุณก็จะอยู่พร้อมและทำงานนี้ได้อย่างแน่นอน. และยิ่งถ้าคุณเป็นคนที่สุขภาพดีทั้งกายและใจคุณก็จะทำงานนี้ง่ายขึ้น

2019.08.01 18:0

Maladee

ทำได้แน่นอนครับ ยิ่งคุณเป็นข้าราชการยิ่งทำให้การทำงานของเราง่ายขึ้นและน่านับถือเพราะเราอาจมีวิธิพูดวิธีคุยดีกว่าคนอื่นระดับหนึ่ง และโดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าเรามีสูขภาพแข็งฟิตอยู่ตลอดเวลา เราก็สามารถทำงานได้ทุกสถานการณ์ และนอกจากนั้นที่เราอาจนึกไม่ถึงและอาจดีกว่าคนอื่นคือ ลูกค้าของเรา อาจอยู่ใกล้ตัวเราซึ่งเราสามารถขายประกันให้เขาได้ง่ายขึ้นเช่น เพื่อนร่วมงานของเราทุกคน. ที่รับราชการหรืออาจเป็นลูกศิษย์เราก็สามารถขายประกันชีวิตให้เขาได้

2019.08.01 18:0

มานิจ

คิดว่าทำได้นะคะ เพราะการทำงานขายประกันไม่ได้เรียกร้องเทคนิคพิเศษ แต่ต้องมีความขยัน ความอดทน เป็นคนอัธยาศัยดี และบุคลิกดีด้วย คิดว่าถ้าทำงานข้าราชการ บุคลิกพวกนี้น่าจะผ่านอยู่แล้วนะคะ แล้วก็งานข้าราชการส่วนใหญ่ทำให้เราต้องเจอผู้คนมากหน้าหลายตา ทำให้เรามีโอกาสขายประกันภัยมากกว่าปกติ แต่ก็อย่าลืมแบ่งเวลางานจริงๆไว้ด้วยนะคะ เพราะถ้ามัวแต่ขายประกันอย่างเดียวส่วนไม้สนใจเวลางานข้าราชการก็อาจจะทำให้มีปัญหาทีหลังได้ค่ะ

2020.04.24 1:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วุฒิแค่ ม.3 ไปทำงานต่างประเทศได้ไหม

การพัฒนาตนเองและความสัมพันธ์กับคนรอบข้างจำเป็นต่อการทำงานแค่ไหน?

All (เศรษฐกิจ)

CEO คนใหม่ของนกแอร์เป็นใคร?

สินเชื่อรถ,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ซื้อรถตู้มาวิ่งรับส่งนักเรียนจะคุ้มไหมครับ

หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Food panda งานนี้จะมีรายได้เพียงพอจะเป็นงานหลักไหม?

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี