Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสอบถามว่าถ้าเราไม่สามารถจ่ายค่าเบี้ยประกันต่อปีไหว เราสามารถที่จะขอรับเงินทุนประกันที่จ่ายไปคืนได้ไหม

ถ้าใครที่เคยอ่านเกี่ยวกับประกันของเมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 คงทราบดีว่าค่าเบี้ยประกันเราจ่ายแค่7ปีเท่านั้น นี่ทำให้ค่าเบี้ยที่เราจ้องจ่ายแพงมาหลายเท่าตัวด้วยเมื่อเทียบกับประกันแบบปกติ เราจึงเกิดความสงสัยว่าถ้าหากเราไม่สามารถจ่ายค่าเบี้ยประกันครบตามสัญญาได้ เราสามารถที่จะขอทุนประกันตัวนี้คืนได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

High

ปักหมุดไว้ด้วยคนค่า เราก็กำลังวางแผนกับแฟนเราเลยว่าจะสมัครประกันให้ลูก ก็คือประกันตัวนี้เนี่ยแหละค่ะ แต่เมื่อไปหาข้อมูลมาเนี่ยเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายต่อปีเราว่ามันก็ราคาสูงพอตัวเลย เลยคิดเหมือนจขทก.เลยค่ะ หากว่าจ่ายไม่ไหวเนี่ยสามารถขอเบี้ยประกันที่จ่ายไปคืนได้ไหม ถ้าทำแบบนี้ถือว่าเป็นการยกเลิกสัญญารึเปล่า รอฟังคำตอบค่ะ

2020.11.17 16:39

นัทสึ

สามารถทำได้ค่ะก็คือการเวนคืนประกันภัยนั้นเอง วิธีนี้ทำได้ก็จริงแต่ว่าจะทำให้เราได้รับเงินคืนไม่ครบจำนวน แต่ก็ยังดีกว่าอยู่จ่ายไปแล้วไม่ได้รับผลตอบแทนอะไรกลับมาเลย ต่อเนื่องจากไม่เคยมีการเครมประกัน หรือเจ้าของกรมธรรม์ไม่เคยเสียชีวิตนั่นเอง ผมก็เลยอยากจะแนะนำว่าได้มาน้อยก็ไม่เป็นไรดีกว่าไม่ได้อะไรเลยกับเบี้ยประกันที่จ่ายไปครับ

2020.12.29 16:45

Pop_pop

จะเวนคืนหรือว่าจะทำวิธีไหนเราว่ามันก็ไม่คุ้มนะกับ เบี้ยประกันที่เคยเสียไป เพราะว่าเงินที่จะได้คืนน่ะที่ว่าประกันไหนถ้ายกเลิกสัญญาหรือเวนคืนมันจะได้คืนน้อยมากยังไงตอนนี้คุณก็ยังไม่ได้ซื้อประกันตัวนี้คิดให้ดีๆวางแผนให้ดีๆก่อนนะคะถ้าซื้อแล้วก็อยากจะให้จ่ายเบี้ยต่อเนื่องจนครบกำหนดสัญญาแบบนั้นจะคุ้มมากกว่าแต่ถ้าคิดว่าไม่ไหวก็เลือกซื้อประกันชีวิตตัวอื่นเถอะค่ะ

2021.01.07 5:50

ปลา

เห็นด้วยกับ@คุณPop_popค่ะ ถ้าเจ้าของโพสต์คำนวณแล้วว่าจ่ายเบี้ยไม่ถึง7ปีแน่ก็อย่าทำจะดีกว่าค่ะเสียดายเงินที่ต้องจ่ายไปตั้งเยอะแล้วเงินที่จะได้กลับคืนมาเมื่อเวนคืนมันน้อยจริงๆ เอาเป็นว่าอันนี้แล้วแต่คุณจะตัดสินใจก็แล้วกันนะคะคนที่เข้ามาตอบในนี้ได้แค่แสดงความเห็นเท่านั้น แต่คนที่ตัดสินใจทำคือคุณเอง คิดดีๆค่ะ

2021.03.08 13:2

กันยา

@ปลา ถึงแม้คุณจะบอกว่าไม่คุ้ม ถ้าจะเวนคืน แต่การที่จะจ่ายเบี้ยประกันต่อไปก็ไม่คุ้มเหมือนกันนะคะ คือได้ไม่คุ้มเสีย ในช่วงที่มีปัญหาเรื่องเงิน การเก็บเงินไว้ใช้จ่ายสิ่งที่จำเป็นก็สำคัญมากกว่ามาจ่ายเบี้ยประกันค่ะ ถ้าไม่ไหวจริงๆการเวนคืนก็เป็นทางเลือกหนึ่ง หรือจะใช้วิธีอื่นๆก็ได้ อย่างเช่นขอขยายระยะเวลา ใช้เงินสำเร็จ เป็นต้น

2021.06.04 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

All (ประกัน)

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

ประกันชีวิต

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี