Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบคะว่ามีใครทราบบ้างคะว่า พี่ติ๊ก เขาได้ค่าตัวเท่าไรคะ กับงานโฆษณา เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 คะ

เราอยากทราบเกี่ยวกับค่าตัวของพี่ติ๊ก เราอยากได้เอามาเป็นแค่ความรู้หน่อยคะ เราเห็นพี่ ติ๊ก เป็นตัวแทนโฆษณาของ เมืองไทยประกันชีวิตมานานมากแล้วคะ เห็นพี่เขาบ่อยมากเลยคะ ยิ่งตอนนี้มาจับตัว เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ด้วย เราอยากทราบคะว่าพี่เขาได้รับค่าตัวประมาณเท่าไรคะสำหรับการโฆษณา ประกันชีวิตตัวนี้คะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Gungun

หึ้ยยย เราชอบพี่ติ๊กมากเลยค่ะ พี่ติ๊ก ชีโร่ ใช่ไหมคะ เพลงตลอดกาลในดวงใจของเราเลยคือ "รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง" โว้โวโว่~ !!! หยอกค่ะ พี่ติ๊ก บริบูรณ์อะหรอคะ !! นั่นมันตั๊ก บริบูรณ์ต่างหาก5555 หยอกล้อนิดหน่อย ความจริงแล้วเราก็ไม่ทราบเรื่องค่าตัวของพี่ติ๊ก เจษฎาภรณ์หรอกค่ะ เรื่งแบบนี้เขาไม่น่าจะมาเปิดเผยหรอกมั้งคะ

2020.11.17 16:45

แนน

เป็นคำถามที่น่าคิดเหมือนกันนะคะ จริงๆแล้วข้อมูลสำหรับเรื่องค่าตัวเนี่ยเขาจะไม่เปิดเผยกันหรอกค่ะ อย่าคิดว่าถ้าเลือกทำประกันชีวิตตัวนี้ มาโฆษณาให้แบบนี้น่าจะได้รับประกันชีวิตฟรีนะคะ เป็นค่าจ้างแทน จะได้เป็นการลงทุนในตัวและได้รับเงินตอบแทนในตอนที่ครบกำหนดสัญญาในวัยเกษียณด้วยค่ะ หรือว่าเป็นการทำไว้ให้ลูกหลานที่จะได้รับผลประโยชน์ภายหลังก็ได้

2020.12.30 16:21

Pop_pop

เจอคำถามเบาสมองบ้างนะคะนานๆที ตอบแบบความคิดเห็นส่วนตัวไปเลยละกันถ้าให้เราเดาว่าน่าจะอยู่ที่หลักแสน แต่ก็มีโอกาสที่จะอยู่ที่หลักล้านได้เหมือนกันนะคะตัวเพราะว่าบริษัทประกันเมืองไทย เขาก็ค่อนข้างเป็นบริษัทใหญ่ ได้ดาราชื่อดังมาโฆษณาให้อย่างนี้ละกันเขาก็ขายดีมากขึ้นแน่นอน อาจจะจ่ายค่าตัวแพงหลักล้านพี่เลยก็เป็นไปได้นะ

2021.01.07 5:52

ปลา

คำถามแบบนี้เราคงได้แค่เดาสุ่มๆกันเท่านั้นแหละค่ะ เพราะไม่เคยได้ยินตัวเลขที่แน่นอน ถ้าอยากจะรู้ตัวเลขที่แน่ชัดแนะนำว่า ถามกับเจ้าตัวเขาเลยค่ะ555 วันไหนที่ได้มีโอกาสเจอพี่เขาตัวเป็นๆก็บุกเข้าไปถามเล้ย  แล้วถ้าได้คำตอบแล้วมาบอกเราบ้างนะ เราก็อยากรู้เหมือนกัน อันนีพูดเล่นนะคะไม่ต้องทำจริงหรอกยังไงถามไปเขาก็ไม่บอกหรอก ^^

2021.03.09 15:6

ธนา

@pop_pop ใช่ครับเป็นคำถามที่เบาสมองดี คือเบามากไม่มีสาระอะไรเลย ก็ไม่รู้ว่าถ้ารู้แล้วจะมีประโยชน์อะไรนะครับเกี่ยวกับค่าตัวของพรีเซนเตอร์ แล้วเอาจริงๆก็ไม่มีใครสามารถที่จะรู้ได้หรอกว่าจริงๆแล้วเป็นเงินเท่าไหร่ แล้วผมขอพูดย้ำอีกครั้งนะเพราะถึงรู้ไปก็ไม่ได้ประโยชน์อะไรขึ้นมา มาสนใจดีกว่าว่าไปกันแบบแผนนี้มีเงื่อนไขอะไรบ้างจะเป็นประโยชน์มากกว่า

2021.06.04 15:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

All (ประกัน)

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

ประกันชีวิต

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี