Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ปกติแล้ว ประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 มีการให้ผลตอบแทน ต่อปียังไงบ้างครับหลังจากที่จ่ายเบี้ยครบตามสัญญา

ผมกำลังมองๆเรื่องการทำประกันชีวิตครับ และผมอยากทราบเกี่ยวกับ ผลตอบแทนของ ประกันชีวิตเมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ตามที่ผมถามในหัวข้อเลยครับว่า ปกติแล้ว ประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 มีการให้ผลตอบแทน ต่อปียังไงบ้างครับหลังจากที่จ่ายเบี้ยประกันครบตามสัญญา หรือในช่วงนี้จ่ายเบี้ยประกันอยู่ เขาคิดผลตอบแทนยังไงครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

aeiou

จากที่เราทราบมาแล้วเนี่ยหากว่าเราจ่ายเบี้ยประกันครบตามสัญญาแล้วใช่มะ ทางประกันเนี่ยจะจ่ายเงินให้ 100% ของจำนวนเงินเอาประกันภัย นับจากวันเริ่มมีผลคุ้มครองตามกรมธรรม์ประกันภัย หรือว่า 101% ของจำนวน เบี้ยประกันภัยที่เราได้ชำระไว้แล้ว แต่ว่าจะได้รับอย่างแรกหรือย่างที่สองก็จะดูว่าจำนวนอันไหนสูงกว่ากันค่ะ

2020.11.18 13:46

สิน

คือว่าชอบตรงที่ทำการชำระเบี้ยประกันเพียงแค่ 7 ปีเท่านั้นเอง หลังจากนั้นเราก็สามารถที่จะรอคอยช่วยให้ครบกำหนดสัญญาเพื่อที่จะได้รับการคุ้มครองต่อไป ถึงแม้ว่าจะรอให้อายุมากกว่าจะได้รับเงินตอบแทนกลับคืนมาแต่ก็ ถือว่าเป็นการทำไว้เพื่อเป็นมรดกให้กับลูกหลานภายหลังครับ จะได้ไม่ต้องกังวลว่าจะไม่มีอะไรไว้เป็นมรดกไว้ให้ลูกหลาน

2020.12.30 16:24

Qeen

ประกันชีวิตดีขนาดนี้เบี้ยแพงขนาดนี้ก็คงต้องให้ความคุ้มครอง 100% แล้วล่ะค่ะน้อยกว่านั้นคงไม่ได้มีคนสนใจประกันแฮปปี้รีเทิร์น 99/7 ตัวนี้เยอะเหมือนกันนะคะแต่ก็มีน้อยคนที่สามารถซื้อประกันนี้ได้สำเร็จเบี้ยประกันเขามันแพงจริงๆเป็นแสนถึงแม้จะมีหลายแบบแผนให้เลือกแต่ก็หลักแสนทั้งนั้นน่ะ ใครไหวก็ไปก่อนเลยละกัน

2021.01.07 5:56

ขุนแผน

ผมคนนึงที่ขอบายกับประกันตัวนี้ครับเบี้ยแพงเกิ้นนไม่มีปัญญาจ่ายหรอก เดี๋ยวนี้เห็นมีประกันอื่นๆที่คุ้มครองดีๆเบี้ยไม่แพง มีเยอะครับ  ผลตอบแทนก็เหมือนกับประกันตัวนี้ด้วยนะ เนี่ยผมกำลังมองหาอยู่แต่ยังไม่เจอตัวที่ถูกใจเลยครับ ใครที่รู้จักประกันราคาไม่แพงช่วยแนะนำหน่อยสิ เผื่อผมสนใจ ยังไงรบกวนตอบกลับที่เม้นท์ผมเลยนะจะได้หาอ่านง่ายหน่อย

2021.03.13 14:10

ธนา

จากที่ผมไปอ่านมาตามห้องกระทู้ต่างๆในเว็บไซต์นี้นะครับเกี่ยวกับประกันเมืองไทยประกันชีวิตแฮปปี้รีเทิร์น 99/7 ผมเห็นว่าหลายๆคนยังไม่รู้ว่า ในระหว่างสัญญา คุณจะได้รับเงินคืน 1% ทุกปีด้วยนะครับ ซึ่งก็หมายความว่าไม่ได้จ่ายเบี้ยเสียไปเปล่า ถึงแม้ว่าเงินคืนที่ได้รับจะไม่มาก แต่ก็ไม่ใช่ว่าไม่ได้อะไรเลย ไม่ใช่ว่าได้แค่ความคุ้มครองชีวิตเท่านั้น

2021.06.04 15:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

All (ประกัน)

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

ประกันชีวิต

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี