Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่า ถ้าทำประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ช่วงการขอเวนคืนกรมธรรม์ ช่วงไหนดีที่สุด

วันก่อน ได้นั้งคุยกับเพื่อนๆที่ทำงานด้วยกัน เกี่ยวกับการลงทุนกับประกันชีวิตคะ หลายคนบอกว่าการลงทุนแบบนี้ต้องรอดูช่วงปีที่จะเวนคืนกรมธรรม์ของประกันแต่ละเจ้าให้ดีๆผลให้ผลที่ต่างกันในช่วงปีต่างๆ เราเลยอยากทราบคะว่า ถ้าเราทำประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ช่วงการขอเวนคืนกรมธรรม์ ช่วงไหนดีที่สุดคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Noina

ทำแบบนี้มันจะดีหรอคะ เห็นเขาบอกว่าถ้าขอเวนคืนกรมธรรม์แล้วเงินเวนคืนที่ได้รับจะน้อยกว่าเบี้ยประกันภัยที่ได้จ่ายไปแล้วเมื่อเทียบกับการถือกรมธรรม์จนครบสัญญา รู้อย่างงี้แล้วเราว่ามีแต่เสียกับเสียนะคะ หรือว่าเราไม่ค่อยเข้าใจเรื่องของการลงทุนในประกันชีวิตเท่าไหร่ แหะๆ ถ้าเป็นแบบนั้นแล้วก็ต้องขอโทษไว้ด้วยนะคะTT

2020.11.19 15:58

แอน

ถ้าอยากเป็นคืนประกันภัยจริงๆก็แนะนำว่าปีแรกค่ะดีที่สุด ก็ดูเหมือนว่าจะผ่อนได้แค่ปีเดียวเองก็เลย ไม่เสียผลประโยชน์มากเท่าไหร่กับคนที่จ่ายมาหลายปีแล้ว ลองผ่อนชำระดูสักปีนึงก่อนว่าไหวไหม ถ้าไม่ไหวก็อย่าฝืนหรือว่ารอให้มากกว่านั้นเลยค่ะ จะได้ไม่ต้องมาเวรคืนทำให้ได้รับผลตอบแทนกลับคืนมาน้อยไม่คุ้มค่ากับการลงทุน

2020.12.30 16:28

โลโซ

เป็นความคิดที่ผิดมากๆเลยนะ คิดจะซื้อประกันชีวิตแล้ววางแผนว่าจะเวนคืนเนี่ยมีแต่เขาซื้อประกันชีวิตเพื่อที่อยากจะได้ความคุ้มครองกันทั้งนั้นการคิดที่จะซื้อเพื่อเอามาเวนคืนมันเป็นความคิดที่ผิดตรงที่ว่ามันไม่ได้กำไรอะไรเลยมีแต่ขาดทุนล้วนๆ บางครั้งการฟังเพื่อนๆพูดถึงเรื่องประกันชีวิตก็ต้องฟังหูไว้หูบ้างนะค ฟังแล้วก็ต้องหาข้อมูลเองด้วยอย่าไปเชื่อคนอื่นไปซะหมด

2021.01.09 14:50

วันทอง

จริงๆสามารถเวนคืนได้ภายใน15วันหลังจากที่เซ็นรับเอกสารกรมธรรม์ประกันชีวิตนะคะ โดยจะได้รับเงินที่ชำระคืน ในส่วนนี้จะมีค่าธรรมเนียมเล็กน้อยค่ะ แต่เท่าไหร่นี่ไม่ทราบนะ แต่ถ้าหากว่าเลย15วันไปแล้วเราจะได้เป็นมูลค่าเงินสด หรือมูลค่าเงินเวนคืน ค่ะ แล้วก็ขอถามอะไรหน่อยนะคะที่คุณถามมานี่คือต้องการจะลงทุนหรอคะ บอกเลยนะคะว่า ไม่คุ้มอย่างแรง มีแต่เสียกับเสีย เราว่าเอาเงินไปลงทุนอย่างอื่นจะดีกว่า

2021.03.15 10:18

Sun

@วันทอง เวนคือในช่วงที่คุณวันทองแนะนำมาก็ดีนะครับเราจะได้ไม่เสียอะไรมาก แต่ถ้าใครที่ผ่านช่วงแรกมาแล้วไม่ได้ตั้งใจตั้งแต่แรกว่าจะเวนคืนแต่ประสบปัญหาทางการเงิน ถ้าแบบกะทันหันก็สามารถเวนคืนได้เลย แต่ถ้ายังอดทนอยู่ได้ ดีที่สุดก็คือวันคืนตอนที่จ่ายเบี้ยประกัน 7 ปีครบหมดแล้ว เวนคืนตอนนั้นจะได้เงินคืนมากกว่า

2021.06.04 15:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

All (ประกัน)

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

ประกันชีวิต

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี