Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

ตอนนี้พ่อผม ออกจากงานแล้วครับ อายุ 60แล้ว ผมให้ท่านออกมาเองละครับ ใจจริงท่านก็บอกว่าอยากทำอยู่ แต่เนื่องจากปีที่ผ่านมาท่านสุขภาพไม่ค่อยดีครับ มาอยู่บ้าน ผมและแฟนเลยคิดว่าถ้าได้ทำประกันชีวิตให้ท่านก็คงดี เราดูๆของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 แต่ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้ถ้าจะทำพ่อผมต้องไปตรวจสุขภาพไหมครับ คืออยากทำให้ท่านโดยที่ไม่ต้องการให้ท่านไม่ทราบนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฟหกด่าสว

มันก็แล้วแต่นะคะว่าข้อมูลสุขภาพของพ่อที่คุณกรอกไปในแบบฟอร์มเนี่ยเป็นยังไง เพราะว่าจะต้องรับการตรวจสุขภาพหรือไม่ต้องจะขึ้นอยู่กับขอมูลตรงที่คุณกรอกไปนั่นแหละค่ะ แต่เห็นคุณบอกว่าพ่อมีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง แบบนี้ก็น่าจะต้องเข้ารับการตรวจแล้วแหละค่ะ แต่ก็พอเข้าใจนะคะที่ไม่อยากให้พ่อรู้ พ่อเราก็เป็นค่ะ ท่านไม่ชอบความวุ่นวาย ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ค่ะ

2020.11.19 16:23

แป้น

จริงๆแล้วอายุขนาดนั้นต้องมีการตอบคำถามสุขภาพอยู่แล้วค่ะ ซึ่งคำถามก็ต้องถามเกี่ยวกับโรคประจำตัวหรือการเจ็บป่วยที่เกิดขึ้นอยู่แล้ว เนื่องจากก็คงอยากจะให้มั่นใจว่ามีสุขภาพที่ดีและจะอยู่ใช้ชีวิตต่อไปได้นานๆ คงอยากจะได้รับเบี้ยประกันภัยครบทั้ง 7 ปีนั่นแหละค่ะ ก็ต้องเข้าใจนะคะว่าทางบริษัทจะได้รับผลประโยชน์เมื่อเราผ่อนชำระครบกำหนด

2020.12.30 16:30

โลโซ

ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าประกันตัวนี้สามารถทำได้ให้กับคนในครอบครัวโดยที่เขาไม่ต้องรับรู้ได้หรือเปล่า เพราะว่าการทำประกันบางครั้งเนี่ยบริษัทประกันก็มีเงื่อนไขว่าผู้เอาประกันจะต้องมาเซ็นรับรองเซ็นเอกสารนู่นนี่นั่นเยอะแยะมากมาย แต่ถ้าสามารถทำได้โดยที่พ่อคนไม่รู้ก็คงจะเป็นไปตามที่คุณต้องการสนใจอยากนะครับแต่ไม่เข้าใจทำไมถึงไม่อยากให้ท่านรู้ด้วย

2021.01.09 14:56

วันทอง

@คุณโลโซคะการที่ทำประกันโดยที่เจ้าตัวเขาไม่รู้เรื่องสามารถทำได้นะคะ อย่างเช่น พ่อของเราเองค่ะลูกพี่ลูกน้องเราเขาทำให้โดยที่พ่อเราไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย จู่ๆก็ได้รับบัตรเกี่ยวกับประกันชีวิตเฉย ใจนึงก็ดีใจนะ แต่อีกใจก็เสียใจเพราะผู้รับผลประโยชน์ไม่ใช่ชื่อเรา แต่ดันเป็นคนอื่นก็คือ ลูกพี่ลูกน้องเราเอง555 คุณเจ้าของโพสต์สามารถทำประกันโดยที่คุณพ่อคุณไม่ทราบได้เลยนะคะ เพราะมีเราเป็นเคสตัวอย่างละ

2021.03.15 10:41

Tiny

@แป้น คุณทำให้ผมรู้ถึงความเป็นจริงครับ มันก็จริงอย่างนั้นแหละบริษัทประกัน เขาก็ต้องมองเห็นผลประโยชน์ของเขาอยู่แล้ว เพียงแต่ผมแค่อยากรู้ที่เขาเที่ยวโฆษณาว่าประกันสำหรับผู้สูงอายุไม่ต้องตรวจสุขภาพสมัครง่ายนิดเดียวนะมันจริงหรือเปล่า ซึ่งความเป็นจริงที่คุณทำให้ผมรู้ก็คือมันไม่จริงแบบนั้นเสมอไป สุดท้ายเขาก็ต้องตรวจประวัติเรื่องสุขภาพของเราอยู่ดี

2021.05.15 7:33

warm>>

ทำไมเจ้าของกระทู้ไม่อยากบอกคุณพ่อเรื่องทำประกันชีวิตให้ท่านล่ะคะ? แม้ว่าคุณจะสามารถทำอย่างนั้นได้ แต่การที่ผู้เอาประกันภัยไม่รู้ว่าตัวเองมีสิทธิที่จะได้ความคุ้มครองจากประกันนั้นๆมันจะทำให้เขาเสียโอกาสบางอย่างไปหรือเปล่าคะ อันนี้เราแสดงความคิดเห็นตามที่เราเข้าใจอะนะ แต่ถ้าไม่มีปัญหาก็ทำอย่างที่เจ้าของกระทู้ตั้งใจเถอะค่ะ

2021.05.20 14:29

จุน

@warm>> นั่นน่ะสิ เป็นไปไม่ได้หรอกที่เราจะทำประกันให้ใครสักคนแล้วเขาไม่รู้ ผู้เอาประกันควรจะต้องรับรู้ครับแล้วก็จะต้องมีการเซ็นเอกสารหลายๆอย่างด้วย ซึ่งผู้เอาประกันเองจะต้องเป็นคนเซ็นเท่านั้น แล้วเกี่ยวกับเรื่องที่ จขกท ถามด้วย เกี่ยวกับการตรวจสุขภาพ พ่อของคุณจะต้องได้ตรวจสุขภาพหรือไม่ก็ไม่สามารถบอกได้แต่เห็นคุณบอกว่ามีปัญหาสุขภาพกันบ้าง ก็มีโอกาสที่อาจจะต้องตรวจสุขภาพ

2021.06.04 15:45

น้ำพริกปลาทู

ทำแบบนั้นได้ด้วยหรอคะ @วันทอง เพิ่งเคยได้ยินนะคะเพราะว่าเราคิดมาตลอดว่าการทำประกันเนี่ย ผู้เอาประกันเอง จะต้องรับรู้อยู่แล้วเพราะว่าเขาจะต้องเซ็นต์เอกสารต่างๆ แล้วก็ต้องใช้เอกสารสำคัญส่วนตัวของผู้เอาประกันหลายอย่าง ก็เลยคิดว่าถ้าเราจะทำประกันให้พ่อให้แม่หรือให้ปู่ย่าตายายผู้สูงอายุจะต้องได้รับความยินยอมจากเจ้าตัวเองด้วย ก็คิดอย่างนี้มาตลอด

2021.07.15 9:43

Sudarat123

ไม่มีข้อมูลให้นะคะ เพราะส่วนตัวก็ไม่รู้จะหาข้อมูลตรงไหนเหมือนกัน ถ้าเขาให้คนที่มีประสบการณ์มาตอบนั่นแหละ แต่ก็อยากให้จขกทมาเล่าให้ฟังนะว่าสรุปแล้ว พาคุณพ่อไปทำประกันแบบแผนนี้แล้วต้องตรวจสุขภาพไหม หรือว่าต้องตอบคำถามสุขภาพอะไรบ้าง อยากรู้ค่ะรอมาอ่านนะคะ เพราะว่ามีพ่อกับแม่สูงอายุอยากทำประกันให้เขาอยู่เหมือนกันแต่ก็ไม่มั่นใจในเรื่องนี้

2021.09.10 9:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

All (ประกัน)

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

ประกันชีวิต

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 มี ผลตอบแทนยังไงบ้างหลังจากที่เราจ่ายค่าเบี้ยครบ7ปีแล้ว

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี