Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมถึงบอกว่าการทำประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ตัวนี้ถึงเป็นการวางแผนที่ดีสำหรับอนาคต

ผมมีความสงสัยครับว่า ประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ค่าเบี้ยส่ง7ปี แถม ค่าเบี้ยในแต่ละปีก็แพงด้วยครับ แล้วทำไมหลายคนบอกครับว่าประกันของเมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ตัวนี้ ถ้าทำได้จะเป็นการวางแผนที่ดีสำหรับอนาคต ทั้งๆที่ต้องจ่ายแพงมาก มันคุ้มตรงไหนกันเหรอครับ ขออธิบายถึงความคุ้มค่าของมันหน่อยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kim

ผมว่าความคุ้มของมันอยู่ที่อายุตัวผู้เอาประกันนะครับ เพราะว่าความจริงแล้วเนี่ยประกันตัวนี้เนี่ยสามารถที่จะทำได้ตั้งแต่อายุ 30 วัน ถึง 70 ปีเลย แล้วหากจ่ายเบี้ยประกันครบ 7 ปีแล้วเนี่ย ก็จะคุ้มครองเราไปจนถึงตอนเราอายุครบ 99 ปีเลยครับ นั่นจึงเป็นเหตุผลที่ว่าทำไมผมถึงบอกว่าความคุ้มมันอยู่ที่อายุของผู้เอาประกัน

2020.11.20 15:4

ตูน

ก็เพราะว่า คิดดูว่าถ้าเราอยากจะเป็นคนหนึ่งที่เก็บเงินหรือสะสมมรดกไว้ให้ลูกหลาน ประกันชีวิตตัวนี้ก็ถือว่าตอบโจทย์ต่อความสะดวกสบายในการตัดสินใจในเรื่องนี้ เราสามารถที่จะได้รับผลประโยชน์เมื่อคืนเสียชีวิตก็คือลูกหลานนั่นเอง ได้รับการคุ้มครองชีวิต ดีกว่าเอาเงินไปซื้อประกันชีวิตและก็ไม่ได้กลับคืนมาเลย เป็นการลงทุนที่ดีนะครับ

2020.12.30 16:31

โลโซ

เมื่อก่อนทั้งผมและใช้อาจจะวางแผนอนาคตหรือคิดถึงอนาคตค่อยๆเอาไว้ก่อนแต่ผมว่าเดี๋ยวนี้ไม่ทันจะให้คิดถึงอนาคตหรอกครับเอาตัวเองให้รอดไปแต่ละวันก็ยากจะตายละ ถึงแม้ประกันตัวนี้ทำแล้วจะให้ความคุ้มครองยาวๆไปในอนาคตอันไกลโพ้น แต่เบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแพงขนาดนี้ ไม่รู้ว่าจะจ่ายไหวหรือเปล่า ไม่ทันจะได้คิดถึงอนาคตคิดถึงค่าใช้จ่ายในแต่ละวันก่อนละกัน

2021.01.09 14:58

พิมพ์

เอาจริงๆเราคิดว่ามันไม่เห็นจะคุ้มอะไรเลยนะ เบี้ยก็แพง ถึงจะจ่ายเบี้ยแค่ 7 ปีก็เหอะนะ แล้วกว่าจะได้เงินก้อนคืนก็ตอนอายุครบ99ปีโน่นแหนะ รึไม่ก็เสียชีวิตถึงจะได้เงินก้อน โอ้ย รอนานเกิ้นน เราว่าประกันตัวอื่นยังจ่ายเบี้ยถูกกว่านี้เลยนะแล้วไม่ต้องรอนานขนาดนี้ด้วย ถ้าเป็นไปได้เราแนะนำให้ทำตัวอื่นดีกว่ายิ่งตอนนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีด้วย เดี๋ยวเกิดซื้อประกันไปแล้วเงินไม่พอจ่ายเบี้ยมันจะยุ่งเอา

2021.03.16 11:9

จุน

@Kim ใช่ครับผมก็ว่าคุณตรงนี้ หนึ่งเลยก็คือ ประกันนี้เป็นประกันชีวิตตลอดชีพ ยิ่งซื้อประกันตัวนี้เร็วเท่าไหร่ก็ยิ่งคุ้มมากเท่านั้น สมมุติว่า คุณซื้อให้ลูกของคุณที่ อายุเพิ่งจะ 1 ขวบ แล้วคุณซื้อให้ลูกในช่วงที่การงานของคุณมั่นคงมีรายได้เยอะ อดทนจ่ายเบี้ยไป 7 ปี แต่หลังจากนั้นลูกของคุณก็คือได้ความคุ้มครองชีวิตไปตลอดชีวิต มันก็คุ้มอย่างนี้แหละครับ

2021.06.04 15:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

All (ประกัน)

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

ประกันชีวิต

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี