ทำไมถึงบอกว่าการทำประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ตัวนี้ถึงเป็นการวางแผนที่ดีสำหรับอนาคต

ผมมีความสงสัยครับว่า ประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ค่าเบี้ยส่ง7ปี แถม ค่าเบี้ยในแต่ละปีก็แพงด้วยครับ แล้วทำไมหลายคนบอกครับว่าประกันของเมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ตัวนี้ ถ้าทำได้จะเป็นการวางแผนที่ดีสำหรับอนาคต ทั้งๆที่ต้องจ่ายแพงมาก มันคุ้มตรงไหนกันเหรอครับ ขออธิบายถึงความคุ้มค่าของมันหน่อยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Kim

ผมว่าความคุ้มของมันอยู่ที่อายุตัวผู้เอาประกันนะครับ เพราะว่าความจริงแล้วเนี่ยประกันตัวนี้เนี่ยสามารถที่จะทำได้ตั้งแต่อายุ 30 วัน ถึง 70 ปีเลย แล้วหากจ่ายเบี้ยประกันครบ 7 ปีแล้วเนี่ย ก็จะคุ้มครองเราไปจนถึงตอนเราอายุครบ 99 ปีเลยครับ นั่นจึงเป็นเหตุผลที่ว่าทำไมผมถึงบอกว่าความคุ้มมันอยู่ที่อายุของผู้เอาประกัน

2020.11.20 15:4

ตูน

ก็เพราะว่า คิดดูว่าถ้าเราอยากจะเป็นคนหนึ่งที่เก็บเงินหรือสะสมมรดกไว้ให้ลูกหลาน ประกันชีวิตตัวนี้ก็ถือว่าตอบโจทย์ต่อความสะดวกสบายในการตัดสินใจในเรื่องนี้ เราสามารถที่จะได้รับผลประโยชน์เมื่อคืนเสียชีวิตก็คือลูกหลานนั่นเอง ได้รับการคุ้มครองชีวิต ดีกว่าเอาเงินไปซื้อประกันชีวิตและก็ไม่ได้กลับคืนมาเลย เป็นการลงทุนที่ดีนะครับ

2020.12.30 16:31

โลโซ

เมื่อก่อนทั้งผมและใช้อาจจะวางแผนอนาคตหรือคิดถึงอนาคตค่อยๆเอาไว้ก่อนแต่ผมว่าเดี๋ยวนี้ไม่ทันจะให้คิดถึงอนาคตหรอกครับเอาตัวเองให้รอดไปแต่ละวันก็ยากจะตายละ ถึงแม้ประกันตัวนี้ทำแล้วจะให้ความคุ้มครองยาวๆไปในอนาคตอันไกลโพ้น แต่เบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแพงขนาดนี้ ไม่รู้ว่าจะจ่ายไหวหรือเปล่า ไม่ทันจะได้คิดถึงอนาคตคิดถึงค่าใช้จ่ายในแต่ละวันก่อนละกัน

2021.01.09 14:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ถ้าหากเราสนใจอยากทำประตัวนี้ ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ที่บ้านพี่ๆน้องๆ มาแนะนำให้เราทำประกันชีวิตของเมืองไทยเหมือนกับพวกเขา เราจะทำดีไหมคะ มีตัวแนะนำไหมคะ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ได้รับเงินชดเชยจากการรักษาพยาบาลปัญหาสุขภาพไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ถ้าอยากสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องสมัครด้วยวิธีไหนหรือช่องทางใดจะดีที่สุด

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อจำเป็นต้องสำรองเงินจ่าย เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเงินคืน

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างอย่างไรเกี่ยวกับการคุ้มครองกับแบบแผนที่ 6 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ใช้บริการอยู่อยากอัพเกรดเป็นการคุ้มครองระดับ 6 ได้ไหมครับ

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้างและเหมาะกับใคร

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ