อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทยประกันชีวิต แบบ 99/7 และ 99/5 หรือ 99/10 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ

เดียวนี้ประกันชีวิตมีเยอะนะ อย่างประกันของเมืองไทยประกันชีวิต ตอนนี้มีออกมาหลายตัวมากเลยนะคะ น่าสนใจด้วยคะ อย่าง ของ ตัว 99/7 99/5 หรือของ 99/10 ส่งค่าเบี้ยประกันไม่นานคะ น่าสนใจจริงๆคะ เราอยากทราบคะว่าประกันของแต่ละตัวที่ว่ามามันมีความแตกต่างกันยังไงบ้างคะ ในเรื่องของ ความคุ้มครองนะคะของแต่ละตัวแตกต่างกันยังไงบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

ใส่ใจได้แค่มอง

ความแตกต่างของประกันชีวิตสามตัวนี้คือ ระยะเวลาในการส่งเบี้ยประกันครับ จะสังเกตได้จาก 99/_ ตรงที่ผม_ ไว้มันคือระยะเวลาในการส่งเบี้ยประกันซึ่งมีหน่วยเป็นปีครับ และ99ก็คืออายุของเราที่ทางประกันได้คุ้มครองนั่นคือคุ้มครองไปถึงอายุ 99 ปีนั่นเองครับ ส่วนเรื่องความแต่งต่าง ก็น่าจะเป็นเบี้ยประกันที่เราต้องส่งในแต่ละปี ยิ่งเวลาน้อยเบี้ยก็ยิ่งแพงมาก

2020.11.21 16:18

ฟ้าย

ใช่แล้วค่ะสิ่งที่แตกต่างกันก็คือเบี้ยประกันภัยที่จำเป็นต้องผ่อนชำระหรือจ่ายให้กับตัวประกันนั่นเอง ถึงแม้ว่าจะมีการคุ้มครองจนถึงอายุ 99 ปีเหมือนกัน และสามารถที่จะระบุชื่อของผู้ที่ได้รับผลประโยชน์เมื่อเราเสียชีวิตไว้แล้วก็ตาม แต่ราคาที่ผ่อนจ่ายกับเบี้ยประกันภัยนั้นแตกต่างกันไปค่ะ และระยะเวลาการผ่อนชำระก็แตกต่างกันไปด้วยแล้วจะลองเลือกเลย

2020.12.30 16:38

Pattama

ถ้าตามที่เข้าใจก็คือเป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองคล้ายๆกัน จะบอกว่าแบบเดียวกันก็ได้แต่ต่างกันตรงที่ค่าเบี้ยประกันก็ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกัน อันนี้ก็คงจะขึ้นอยู่กับกำลังความสามารถของเงินของแต่ละคนละมั้งแต่ถ้ายิ่งเบี้ยแพงถึงแม้จะจ่ายในระยะสั้นแต่ความคุ้มครองก็อาจจะมากกว่าก็เป็นเรื่องปกติอะเนาะอะไรแพงก็ต้องดีกว่าอยู่แล้ว แต่จะสรุปให้ว่าทั้ง 3 แบบอ่ะเป็นประกันชีวิตที่แพงนะ

2021.01.09 15:10

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะถือว่าเป็นการวางแผนที่ดีต่อครอบครัวของเราไหม

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 และ 9/10 ต้องรอกี่ปีถึงจะขอเวนคืนกรมธรรม์ได้คุ้มที่สุด

อยากเปลี่ยนเจ้าประกันชีวิตและอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์คืน ต้องทำอย่างไรบ้างถึงจะได้ค่าเบี้ยที่จ่ายคืนมา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ได้รับเงินชดเชยจากการรักษาพยาบาลปัญหาสุขภาพไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาอื่นเพิ่มด้วยจะคุ้มมั้ย

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ได้รับการรักษาจากโรคมะเร็งสามารถที่จะเบิกเงินชดเชยได้ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ใช้บริการอยู่อยากอัพเกรดเป็นการคุ้มครองระดับ 6 ได้ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับอุบัติเหตุที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

เงื่อนไขเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) สูงสุดอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ