Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ99/5 แล้วสามารถซื้อประกันสุขภาพอื่นเพิ่มเติมได้อีกไหม

อยากทำประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ ทั้งแบบ99/5ให้กับลูกสาวครับ ตอนนี้ไปเรียนที่กรุงเทพ ที่บ้านมีธุกิจส่วนตัว เลยอยากทำประกันตัวนี้ให้ครับ จ่ายไม่กี่ปีก็จบแล้วครับ แต่ที่อยากทราบคือ เมื่อจ่ายเบี้ยประกันตัวนี้ไปแล้ว ผมสามารถซื้อกรมธรรม์เพิ่มเติมให้กับลูกสาวของผมได้ไหมครับ อย่างเรื่องของประกันมะเร็งหรือโรคร้ายแรงอะไรแบบนี้ครับ สามารถที่จะซื้อเพิ่มเข้าไปได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นิวเยีย

สามารถทำได้นะคะ เท่าที่เราเคยไปค้นข้อมูลเกี่ยวกับประกันตัวนี้มาแต่ว่าส่งค่าเบี้ยประกันเพียง 5 ปีก็จริงแต่ค่าเบี้ยประกันต่อปีก็สูงมากๆ เราเลยขอบายไปเลือกประกันตัวอื่นดีกว่าค่ะ555555 แต่ไม่ใช่ว่าประกันตัวนี้ไม่ดีหรอกนะคะ จำได้ว่าเค้าคุ้มครองเราจนเรามีอายุครบ 99 ปีเลยด้วย แถมนำเอาลดหย่อนภาษีได้อีก เห็นเค้าว่ากันว่านักลงทุนชอบทำประกันตัวนี้กันด้วยค่ะ

2020.11.22 14:54

อิ๋ม

ถ้าเปลี่ยนสัญญาเพิ่มเติมเกี่ยวกับตัวนี้ก็แนะนำเลยค่ะว่าคงไม่มีหรอก ลองไปซื้อประกันอุบัติเหตุประกันสุขภาพเพิ่มก็ได้นี่คะ ไม่จำเป็นว่าเราต้องมีประกันแค่อย่างใดอย่างหนึ่งหรือแค่อย่างเดียว ถ้ารู้สึกว่าตัวเองมีรายรับที่มั่นคงและสามารถจ่ายค่าประกันเพิ่มเติมได้ ถ้ามีเงินเดือนก็ว่าไปซื้อเพิ่มเอาไว้เลยดีกว่าจะได้รับการคุ้มครองและช่วยในค่าจ่ายค่ารักษาด้วย

2020.12.30 16:42

BMC.

ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้ยังอยากจะซื้อประกันเพิ่มเติมอยู่หรือเปล่านะ ไม่ได้จะแนะนำประกันหรือสัญญาเพิ่มเติมอะไรเพียงแค่สงสัยว่าตอนนี้ยังมีคนอยากจะซื้อประกันเพิ่มเติมอีกหรอมีแต่เขาเดือดร้อนเรื่องเงินทั้งนั้นอยากจะประหยัดไม่อยากจะจ่ายอะไรสักอย่างประกันชีวิตเนี่ยก็เป็นอีกหนึ่งสิ่งหนึ่งค่าใช้จ่ายที่หลายคนอยากจะปลดออกไปให้หมด

2021.01.09 15:19

โลมา

เจ้าของกระทู้นี่คงรวยน่าดูเลยนะคะถึงได้ซื้อประกันตัวนี้ได้แถมจะซื้อประกันเพิ่มเติมให้ลูกอีก ลูกคุณคงดีใจนะที่มีพ่อที่เป็นห่วงเป็นใยขนาดนี้ สำหรับการซื้อประกันเพิ่มเติมนะคะแนะนะว่าสอบถามกับประกันโดยตรงจะดีกว่าเพราะเมื่อกี้เราไปอ่านข้อมูลมาเขาบอกว่า ซื้อได้เฉพาะแบบที่กำหนดเท่านั้น และต้องเป็นไปตามเงื่อนไขการรับพิจารณาประกันภัยด้วย คือต้องถามเขาดูว่ามีให้ซื้อแบบไหนบ้างอะค่ะ

2021.03.20 5:9

ปุ๊

@BMC. จขกทเขาก็บอกมาแล้วนี่คะ ว่าเขามีธุรกิจส่วนตัว ถึงแม้เศรษฐกิจตอนนี้ยังไม่ค่อยดีหรือว่าถึงกับพูดได้เลยว่าแย่มาก แต่ธุรกิจของบางคน ก็ยังไปได้สวยก็มี หรือบางคนก็มีเงินออมมีเงินเก็บเยอะ ก็ยังทรงตัวได้ แล้วถ้าเป็นคนที่วางแผนอนาคตดีๆ ก็มีสิทธิ์ที่จะซื้อประกันเพิ่มในช่วงนี้เพื่อคุ้มครองความเสี่ยงเรื่องสุขภาพ มันก็เป็นไปได้หมดค่ะ

2021.06.05 14:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เห็นโฆษณาประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 แล้วอยากทำให้ลูกลูกสาว คะ เพื่อนคิดยังไงบ้างคะ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ ทั้งแบบ99/5หรือ 99/10 จำเป็นที่เราจะต้องไปตรวจสุขภาพไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 จ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ สองแสนบาท คิดว่าคุ้มไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี