ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 ต้องการที่จะซื้อกรมธรรม์เกี่ยวกับสุขภาพเพิ่มเติมได้ไหม

ตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าจะทำประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 ไว้นะคะ เหตุผลอย่างแรก เอาไว้ลดหย่อนภาษีเลยคะ แต่ก็ไม่อยากไปทำหลายเจ้าให้งงนะ เลยอยากทราบคะว่าเมื่อซื้อกรมธรรม์นี้เป็นตัวหลักแล้ว เรายังจะซื้อตัวอื่นๆเข้ามาร่วมด้วยได้ไหมคะ เพราะที่บ้านมีคนในครอบครัวที่มีประวัติเป็นมะเร็งคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Jansa

เราก็จะทำประกันนี้เหมือนกันค่ะ ไปหาข้อมูลมาได้ว่าเราสามารถซื้อประกันอื่นเข้ามาเพิ่มเติมได้ ถึงแม้ว่าจะส่งนานถึง 10 ปีก็ตามแต่ค่าเบี้ยต่อปีก็ถูกกว่าแบบ 99/7 และ 99/5 ค่ะ แต่ถึงแม้จะถูกกว่าแต่ค่าเบี้ยประกันของ 99/10 ก็ใช่ย่อยเลยนะคะ ตอนนี้เราก็เลยเลือกๆหลายเจ้าไว้กาอน เผื่อจะมีตัวเลือกไหนที่น่าสนใจอีก

2020.11.23 16:51

แฟรม

แต่ต้องเป็นประกันเสริมหรือเพิ่มเติมแยกนะครับ สามารถเลือกหาประกันเสริมเพิ่มเติมที่ให้การคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพได้ แล้วคุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุด้วย นอกจากการคุ้มครองในเรื่องของประกันชีวิตแล้ว ผมแนะนำว่าเมื่อต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลก็ต้องมีประกัน ที่คอยช่วยจ่ายเงินค่ารักษาพยาบาลทั้งเจ็บป่วยและเป็นอุบัติเหตุก็ดีไปอีกด้วย

2020.12.30 16:44

BMC.

ก็คงจะมีหลายประการเสริมเพิ่มเติมของเมืองไทยประกันชีวิตแต่ก็ต้องดูนะว่าประกันสุขภาพเสริมเพิ่มเติมที่มากับประกัน 99/5 เนี่ยมันจะตรงกับความเสี่ยงของคุณหรือเปล่าหมายถึงความเสี่ยงเรื่องสุขภาพนะครับถ้าไม่ตรงก็อย่าฝืนนะครับควรจะซื้อประกันสุขภาพหลักไปเลยหรือประกันสุขภาพของบริษัทอื่นก็ได้ที่มันตรงกับความเสี่ยงของคุณ

2021.01.09 15:21

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะถือว่าเป็นการวางแผนที่ดีต่อครอบครัวของเราไหม

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 และ 9/10 ต้องรอกี่ปีถึงจะขอเวนคืนกรมธรรม์ได้คุ้มที่สุด

อยากเปลี่ยนเจ้าประกันชีวิตและอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์คืน ต้องทำอย่างไรบ้างถึงจะได้ค่าเบี้ยที่จ่ายคืนมา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองและช่วยจ่ายเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

เงื่อนไขเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) สูงสุดอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ได้รับเงินชดเชยจากการรักษาพยาบาลปัญหาสุขภาพไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยนี้สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ถ้าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว มีประกันอะไรอีกบ้างที่ซื้อเพิ่มได้

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับใคร มีข้อดีอย่างไร และให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ