Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 ต้องการที่จะซื้อกรมธรรม์เกี่ยวกับสุขภาพเพิ่มเติมได้ไหม

ตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าจะทำประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 ไว้นะคะ เหตุผลอย่างแรก เอาไว้ลดหย่อนภาษีเลยคะ แต่ก็ไม่อยากไปทำหลายเจ้าให้งงนะ เลยอยากทราบคะว่าเมื่อซื้อกรมธรรม์นี้เป็นตัวหลักแล้ว เรายังจะซื้อตัวอื่นๆเข้ามาร่วมด้วยได้ไหมคะ เพราะที่บ้านมีคนในครอบครัวที่มีประวัติเป็นมะเร็งคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jansa

เราก็จะทำประกันนี้เหมือนกันค่ะ ไปหาข้อมูลมาได้ว่าเราสามารถซื้อประกันอื่นเข้ามาเพิ่มเติมได้ ถึงแม้ว่าจะส่งนานถึง 10 ปีก็ตามแต่ค่าเบี้ยต่อปีก็ถูกกว่าแบบ 99/7 และ 99/5 ค่ะ แต่ถึงแม้จะถูกกว่าแต่ค่าเบี้ยประกันของ 99/10 ก็ใช่ย่อยเลยนะคะ ตอนนี้เราก็เลยเลือกๆหลายเจ้าไว้กาอน เผื่อจะมีตัวเลือกไหนที่น่าสนใจอีก

2020.11.23 16:51

แฟรม

แต่ต้องเป็นประกันเสริมหรือเพิ่มเติมแยกนะครับ สามารถเลือกหาประกันเสริมเพิ่มเติมที่ให้การคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพได้ แล้วคุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุด้วย นอกจากการคุ้มครองในเรื่องของประกันชีวิตแล้ว ผมแนะนำว่าเมื่อต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลก็ต้องมีประกัน ที่คอยช่วยจ่ายเงินค่ารักษาพยาบาลทั้งเจ็บป่วยและเป็นอุบัติเหตุก็ดีไปอีกด้วย

2020.12.30 16:44

BMC.

ก็คงจะมีหลายประการเสริมเพิ่มเติมของเมืองไทยประกันชีวิตแต่ก็ต้องดูนะว่าประกันสุขภาพเสริมเพิ่มเติมที่มากับประกัน 99/5 เนี่ยมันจะตรงกับความเสี่ยงของคุณหรือเปล่าหมายถึงความเสี่ยงเรื่องสุขภาพนะครับถ้าไม่ตรงก็อย่าฝืนนะครับควรจะซื้อประกันสุขภาพหลักไปเลยหรือประกันสุขภาพของบริษัทอื่นก็ได้ที่มันตรงกับความเสี่ยงของคุณ

2021.01.09 15:21

โมเดล

ถ้าคุณเจ้าของกระทู้ซื้อประกันสุขภาพแยกช่วยมาบอกด้วยนะครับว่าคุณทำเจ้าไหน เพราะว่าคุณแม่ผมมีประวัติเป็นโรคมะเร็งอยู่ครับ ผมยังไม่กล้าทำให้คุณแม่กลัวประกันเขาไม่รับ หรือเพื่อนๆท่านใดมีข้อเสนอก็คอมเม้นท์ได้นะครับไม่ว่ากัน อยากมีให้หลายๆคำตอบครับจะได้เป็นตัวเลือกให้ผมได้ ตอนนี้ผมขอตัวไปทำธุระก่อนนะ เดี๋ยววันหลังเข้ามาอ่าน ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2021.03.20 6:17

ปุ๊

@โมเดล ก็ค่อนข้างจะแนะนำยากอยู่เหมือนกันนะคะ เพราะว่าคุณแม่คุณป่วยเป็นโรคมะเร็งอยู่แล้ว แต่ก็ไม่ใช่ว่าไม่สามารถซื้อประกันอะไรได้นะสามารถซื้อได้เหมือนกัน ถ้าเป็นประกันสุขภาพหรือแม้แต่เจาะจงว่าประกันที่คุ้มครองโรคร้ายบางทีก็สามารถซื้อได้เพียงแต่เขาจะยกเว้นความคุ้มครองเรื่องโรคมะเร็ง ดีที่สุดคือปรึกษาตัวแทนขายประกันค่ะ

2021.06.05 14:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เห็นโฆษณาประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 แล้วอยากทำให้ลูกลูกสาว คะ เพื่อนคิดยังไงบ้างคะ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ ทั้งแบบ99/5หรือ 99/10 จำเป็นที่เราจะต้องไปตรวจสุขภาพไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 จ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ สองแสนบาท คิดว่าคุ้มไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี