Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 จ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ สองแสนบาท คิดว่าคุ้มไหม

อยากทราบว่ามีใครที่เคยเจอข้อมูลประกันชีวิตของเมืองไทยประกันชีวิตบ้างครับ กับตัวประกันที่มีชื่อว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 เป็นการจ่ายเบี้ยตามกำหนดสัญาญาที่5ปี ซึ่งต้องจ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ สองแสนบาท ถือว่าเป็นการจ่ายเบี้ยที่ค่อนข้างสูงมาก เพื่อนๆคิดว่า คุ้มค่าไหมครับที่จะทำตัวนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Gungun

จะถามว่าคุ้มไหม เราว่าอยู่ที่คุณมากกว่า หากคุณคิดว่าค่าเบี้ยประกันปีละสองแสนเนี่ยคุณไหว เราว่ามันก็คุ้มอยู่นะ เพราะเค้าคุ้มครองเราไปจนถึงเราอายุ 99 ปีเลย เราว่ามันระยะยาวมากๆ อีกอย่างหนึ่งที่บอกถึงความคุ้มเราว่าคืออายุที่เราเริ่มทำนะ เพราะว่าสามารถทำได้ตั้งแต่อายุ 30 วันถึง 70 ปีเลยค่ะ ยิ่งทำเร็วเราว่ายิ่งคุ้มนะ

2020.11.23 16:54

หวัง

ถือว่าเป็นการลงทุนที่น่าสนใจมากเลยทีเดียวนะครับ ผ่อนชำระเบี้ยประกันแค่ 5 ปีแต่ได้รับการคุ้มครองยาว เหมาะสำหรับใครที่คิดว่าอยากจะสร้างมรดกไว้ให้กับลูกหลาน ก็เป็นอีกตัวเลือกอย่างนึงนะครับสำหรับการลงทุนและช่วยในการลดหย่อนภาษี สำหรับคนที่ทำงานเป็นมนุษย์เงินเดือนด้วย บอกได้เลยว่าได้รับประโยชน์ทั้ง 2 ทางครับ

2020.12.31 4:23

Fha_

ถ้าจ่ายเบี้ยประกันไหวยังไงก็คุ้มค่ะ แต่ถ้าจ่ายเบี้ยประกันไม่ไหวยังไงก็เป็นภาระค่ะ กว่าจะได้ความคุ้มค่าคือกว่าจะได้ความคุ้มครองก็จะลำบากก่อนกับการจ่ายเบี้ยประกันแพงแบบนี้แต่ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะคะอ่านมาแล้วประกันชีวิตตัวนี้ดีมากคุ้มค่าจริงๆก็เหมือนที่บอกค่ะถ้าใครจ่ายเบี้ยประกันไหวก็จะได้รับความคุ้มค่าไปเต็มๆ

2021.01.09 15:22

โมเดล

โอ่ ไม่น่าถามแบบนี้เลยครับเพราะคนที่จะตอบได้ว่าคุ้มไม่คุ้มอยู่ที่ตัวคุณ เหมือนที่คอมเม้นท์ท่านอื่นบอก คุณก็คิดดูนะครับว่าผลประโยชน์ที่ได้รับกับเบี้ยที่จ่ายไปเป็นยังไง โอเครึป่าว ผมเองก็ไม่ได้ทำประกันตัวนี้ด้วยเลยไม่รู้ว่าเขาคุ้มครองอะไรยังไง แต่เบี้ยนี่จ่ายแพงมากเลยนะครับ แสดงว่าคุณต้องค่อนข้างมีฐานะทางการเงินดีในระดับนึงเลยนะเนี่ยถึงกล้าซื้อประกันตัวนี้

2021.03.20 11:51

ปุ๊

ตอบให้ก็ได้ค่ะ ก็คือว่าคุ้มมาก ถ้าคุณมีรายได้ต่อปี มากขนาดนั้นสามารถจ่ายปีละเป็นแสนได้ มีหลักประกันคุ้มครองชีวิตแบบตลอดชีพจนถึงอายุ 99 ปีทำไมจะไม่คุ้มล่ะคะก็ต้องคุ้มอยู่แล้วสิ ถ้าฉันเองมีเงินเยอะขนาดนั้นฉันก็จะหาประกันชีวิตที่มั่นคง เหมือนกัน แต่เสียดายที่ไม่มีเงินมากขนาดนั้นค่ะ ตอนนี้ทำก็ได้เพียงแต่ประกันชีวิตระยะสั้นแบบสะสมทรัพย์ไปเรื่อยเปื่อย

2021.06.05 14:48

เปาบุ้นจิ้น

@ปุ๊ ผมก็ว่าคุ้มนะครับ ผลประโยชน์ที่ได้เยอะมากๆ แล้วก็เป็นประกันชีวิตตลอดชีพ ส่วนเรื่องเบี้ยประกันปีละ 2 แสน ไม่น่าจะถามว่าคุ้มไหม ถ้าสำหรับคุณรู้สึกว่าแพงไปก็คือประกันนี้ไม่เหมาะกับคุณครับ นอกจากว่าใครที่รู้สึกว่าเบี้ยประกันปีละ 200,000 บาท ไม่แพงนั่นแหละถึงจะเหมาะ ก็คือเหมาะกับคนมีรายได้เยอะๆต่อเดือนต่อปีครับ

2021.09.16 15:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เห็นโฆษณาประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 แล้วอยากทำให้ลูกลูกสาว คะ เพื่อนคิดยังไงบ้างคะ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ ทั้งแบบ99/5หรือ 99/10 จำเป็นที่เราจะต้องไปตรวจสุขภาพไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี