Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คิดว่าเหมาะไหมที่เราจะทำ ประกันชีวิต ของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 เพื่อเอาไว้ลดหย่อนภาษีประจำปี

หลายคนบอกว่าประกันชีวิต สามารถเอาไว้ลดหย่อนภาษีประจำปีได้ ผมองก็ต้องเสียภาษีเงินได้ปีหนึ่งก็เยอะอยู่ครับ เลยคิดว่าถ้าทำประกันชีวิตแล้วสามารถเอามาลดหย่อนภาษีประจำปีได้ก็ดีไปเลยสิครับ ผมไปเจอ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ลดหย่อนได้เป็นแสนเลย เพื่อนคิดว่าดีไหมครับกับประกันชีวิตตัวนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Upper

เราว่าดีนะ แต่เท่าที่รู้มานี่คือค่าเบี้ยประกัน 99/5 แพงสุดในหมู่ 99/_เลยค่ะ เพราะยิ่งเวลาที่เราต้องจ่ายเบี้ยประกันน้อยเท่าไหร่ค่าเบี้ยยิ่งแพงค่ะ แต่ที่คุณบอกว่าคุณต้องเสียภาษีเงินได้ปีละหลายแสนเราว่าคุณก็น่าจะมีฐานะการเงินพอตัวเลย เพราะฉนั้นเรื่องค่าเบี้ยไม่น่าจะมีปัญหาอยู่แล้ว เราว่าคุ้มนะ ได้ทั้งความคุ้มครองแล้วก็เอาไว้ลดหย่อนภาษีอีก

2020.11.23 16:57

ทูน

จริงๆแล้วถ้าอยากได้รับการลดหย่อนภาษีผมแนะนำว่า ไปเลือกแบบที่ผ่อนชำระเป็นเวลานานๆดีกว่าครับ เพราะว่าสามารถผ่อนชำระเบี้ยประกันได้แค่ 5 ปี ทำให้เราสามารถลดหย่อนภาษีได้แค่ 5 ปีนั้นเอง หรือว่าหลังจากนั้นแล้วอาจจะไปลงทุนกับประกันชีวิตตัวอื่น เพื่อที่จะได้รับการคุ้มครองในได้รับ การลดหย่อนภาษีเพิ่มเติมก็ได้แล้วแต่จะคิดเลย

2020.12.31 4:24

Fha_

ไม่เหมาะค่ะ ถึงแม้ว่ามันจะเป็นประกันชีวิตที่ลดหย่อนภาษีได้ ถ้าซื้อเพื่อเอาไว้ลดหย่อนภาษีไม่คุ้มไม่เหมาะไม่ควรค่ะโดยเฉพาะประกันชีวิตที่มีเบี้ยประกันภัยแบบนี้ควรจะซื้อเพราะต้องการความคุ้มครองหรือผลประโยชน์อื่นๆมากกว่าเพราะถ้าซื้อเพื่อที่จะได้ลดหย่อนภาษีอย่างเดียวมันไม่พูดจริงนะเพราะประกันชีวิตหรือประกันอื่นๆบางอย่างที่มีเบี้ยไม่แพงขนาดนี้ก็ลดหย่อนภาษีได้ปีละหนึ่งแสนเหมือนกัน

2021.01.09 15:24

โมเดล

@คุณFha.พูดถูกครับประกันชีวิตควรซื้อเพื่อต้องการความคุ้มครอง หรืออยากมีมรดกทิ้งไว้ให้คนข้างหลัง จะมาซื้อเพื่อเอาไว้ลดหย่อนภาษีมันไม่ใช่อะ แล้วเบี้ยก็แพงอีกต่างหากไม่ใช่ถูกๆเลย ถามจริงๆนะคิดว่าจ่ายเบี้ยประกันแพงแล้วจะได้ลดหย่อนภาษีเยอะๆหรอครับ ถ้าคิดงี้คุณคิดผิดละ เพราะยังไงเขาให้ลดได้ไม่เกิน1แสนบาทต่อปีเท่านั้นครับ

2021.03.20 12:18

คิม

@ทูน เห็นด้วยกับคำแนะนำของคุณนะคะ ถ้าจขกท. อยากที่จะ ซื้อประกันชีวิตเพื่อได้รับสิทธิ์ลดหย่อนภาษีรายปี ก็เลือกซื้อประกันชีวิตแบบแผนที่จ่ายเบี้ยเบาๆกว่านี้เช่นประกันชีวิตที่คุ้มครองตลอดชีพ แต่ก็จ่ายเบี้ยทุกปีตลอดชีพเหมือนกัน อย่างเช่น ซื้อเมื่อไหร่ก็จ่ายเบี้ยประกันเมื่อนั้นจนถึงอายุ 80 ปีหรือ 90 ปี แบบนี้จะจ่ายเบี้ยเบากว่านะคะ

2021.06.05 14:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เห็นโฆษณาประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 แล้วอยากทำให้ลูกลูกสาว คะ เพื่อนคิดยังไงบ้างคะ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ ทั้งแบบ99/5หรือ 99/10 จำเป็นที่เราจะต้องไปตรวจสุขภาพไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 จ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ สองแสนบาท คิดว่าคุ้มไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี