Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10แล้วส่งไม่ไหวบ้างไหม เราจะทำยังไงดีถ้าส่งไม่ไหว

ต้องขอเล่าให้ฟังก่อนนะครับ เมื่อ6ปีที่แล้ว มีเพื่อนแนะนำให้รู้จักกับ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 ครับ เพื่อนบอกว่าเป็นเหมือนการออมเงินครับ ซึ่งผมคิดว่าดีที่จะมีเงินเป็นก้อนครับ แต่ช่วงโควิดที่ผ่านมา ที่บ้านประสบปัญหาครับ ปีนี้เลยคิดว่าส่งไม่ได้ได้ครับ เพื่อนๆคิดว่าทำไงดีครับ ขอเวนคืนกรมธรรม์ เลยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hihi

เราว่าถ้ามีความจำเป็นและไม่ไหวจริงๆก็ขอเวนคืนกรมธรรม์เถอะค่ะ แต่ว่าก็ต้องยอมรับจำนวนเงินจากการเวนคืนกรมธรรม์ด้วย เพราะว่าเงินจากการเวนคืนกรมธรรม์จะน้อยกว่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายไป แต่อย่างที่คุณจขทก.ว่านั่นแหละค่ะ ช่วงโควิดปัญหาเรื่องการเงินนี่แย่มากจริงๆค่ะ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้จบทก.ด้วยนะคะ สู้ๆค่ะ!

2020.11.25 13:41

โคม

ถ้าส่งไม่ไหวก็เวนคืนสิครับ สามารถที่จะเลือกผ่อนชำระแบบเป็นรายเดือนก็ได้ แล้วเดี๋ยวนี้มีให้ลงทุนแบบผ่อนชำระ 5 ปีก็ยังมีเลย ดูตัวนี้ดูเหมือนว่าจะผ่อนชำระตั้ง 10 ปี สถานการณ์เศรษฐกิจแบบนี้แถมยังมีโรคระบาดด้วย แน่นอนว่าส่งผลกระทบต่อการชำระค่าเบี้ยประกันแน่นอนครับ ก็เลยอยากจะสนับสนุนให้ใช้เงินอย่างมีสติในช่วงนี้กันนิดนึง

2020.12.31 4:26

Fha_

น่าจะมีเยอะแยะเลยนะคะคนที่จ่ายเบี้ยประกันชีวิตไม่ไหว แล้วก็ไม่น่าจะใช่แค่ของเมืองไทยประกันชีวิตเท่านั้นคนที่ทำประกันชีวิตกับบริษัทอื่นๆก็หาข้อมูลเพื่อที่จะยกเลิกสัญญาหรือเวนคืนกรมธรรม์กันเยอะแยะ คือเข้าไปอ่านในพันทิปค่ะรู้สึกว่ามีคนถามคำถามเรื่องนี้กันเยอะมากเลยเราเองก็เป็นคนหนึ่งที่เข้าไปหาข้อมูลเรื่องนี้เพราะเราก็มีประกันชีวิตอยู่ 1 ตัวด้วย

2021.01.09 15:26

ไอซ์แลนด์

อืม เราคงตอบไม่ได้นะสำหรับคำถามของคุณเพราะเราไม่เคยทำประกันชีวิตมาก่อนเลยไม่รู้จะตอบยังไง แต่พอมาอ่านในคอมเม้นท์ก็รู้ว่ามีวิธีแก้ด้วย เรานึกว่าไม่ว่ายังไงก็ต้องส่งให้ได้สถานเดียวถ้าส่งไม่ไหวก็จะถูกริบเงินทั้งหมด555 แต่ก็เห็นใจกับคุณเจ้าของโพสต์นะคะว่าช่วงนี้มีปัญหาการเงินเนื่องจากโควิดระบาด ยังไงขอเป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ

2021.03.22 4:13

แพททริค

เวนคืนเลยครับ ผมมั่นใจว่าอย่างน้อยคุณก็ได้เงินคืนมาบ้าง บางครั้งแผนตอนนี้ก็ไม่เป็นไปตามแผนนะครับหลายอย่างต้องปรับเปลี่ยนปรับตัวกันไป เข้าใจดีว่าตอนที่เราเจอกันตอนแรกเราก็หวังจะได้เงินทุนประกันได้ความคุ้มครองนู่นนี่นั่น แต่ในเมื่อมันไม่เป็นไปตามแผนก็ต้องปรับเปลี่ยนไปตามที่สถานการณ์บังคับนั่นแหละครับ อย่าไปฝืนเลย

2021.05.25 14:5

Jeen22

ที่ว่าเพื่อนของเจ้าของกระทู้แนะนำให้รู้จักประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 เมื่อ 6 ปีที่แล้ว คุณซื้อประกันฉบับนี้เลยใช่มั้ยครับ..ถ้าใช่ แสดงว่าคุณจ่ายค่าเบี้ยประกันมา 6 ปีแล้ว เกินครึ่งทางแล้วนะคะเนี่ย ถ้าคุณเวนคืนไปแล้วก็น่าเสียดายนะคะ แต่เข้าใจเรื่องสภาพเศรษฐกิจในทุกวันนี้อยู่ค่ะ สู้ๆ

2021.05.29 4:10

คิม

@แพททริค ใช่เลยค่ะ ชีวิตทุกวันนี้เปลี่ยนไปมาก ทุกคนต้องปรับตัว ฉันเองก็ปรับตัวหลายอย่าง ถ้าไม่ปรับตัวก็ไปต่อได้ยาก คิดว่าชีวิตช่วงนี้อยู่ในช่วงของการเสียสละแล้วก็อดทนเหมือนกันนะคะบางอย่างที่จำเป็นสำหรับเรา บางครั้งในตอนนี้ก็ไม่จำเป็นอีกแล้วก็ได้ เรามีเรื่องอื่นที่สำคัญและจำเป็นมากกว่า ถ้าคุณคิดว่า การเวนคืนจะช่วยได้ก็ทำเถอะค่ะ

2021.06.05 14:52

Pipat/37

หลายคนเป็นเหมือนเจ้าของกระทู้ครับ เศรษฐกิจแบบนี้หาเงินมาให้พอกับการใช้จ่ายภายในครอบครับก็หนักแล้ว หากต้องหาเงินมาส่งค่าเบี้ยประกันจำนวนมากอีก ใครไม่ไหวก็ไม่แปลกหรอกครับไม่ต้องคิดมาก แล้วของคุณทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 ด้วย สัญญาระยะสั้นแบบนี้ ค่าเบี้ยประกันภัยยิ่งสูงเลยล่ะครับ

2021.07.12 5:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เห็นโฆษณาประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 แล้วอยากทำให้ลูกลูกสาว คะ เพื่อนคิดยังไงบ้างคะ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ ทั้งแบบ99/5หรือ 99/10 จำเป็นที่เราจะต้องไปตรวจสุขภาพไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 จ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ สองแสนบาท คิดว่าคุ้มไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี