Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

ตอนนี้เราส่งเบี้ยประกันของประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 ได้7ปีแล้วละกำลังลังเลคะว่าจะส่งต่อดีไหม เพราะว่าช่วงนี้เงินได้น้อยมากกว่าเมื่อก่อนมากเลยคะ จะขอเวนคืนกรมธรรม์ใจลึกๆก็เสียดายที่ส่งไปคะ ครั้นจะส่งเบี้ยประกันต่อ ก็เกรงว่าจะไม่มีคะ ทำไงดีคะ เอาไงดีคะเราจะไปต่อดีหรือว่าจะพอแค่นี้ดีคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Imposter

โหหหห เรื่องนี้พูดยากนะคะเนี่ย เหลืออีกแค่ 3 ปีเอง มันพูดยากจริงๆค่ะ ถ้าคุณคิดว่าไหว คุณอย่าเพิ่งขอเวนคืนกรมธรรม์เลยดีกว่า เราว่ามันน่าเสียดายมากเลยนะ อีกแค่สามปีก็จะจ่ายเบี้ยครบแล้ว และหากคุณไม่ไหวจริงๆก็ขอเวนคืนกรมธรรม์ก็ได้ค่ะ แต่เงินที่ได้จากการเวนคืนจะน้อยกว่าเงินที่เราจ่ายเบี้ยประกันไว้เยอะพอสมควรเลย

2020.11.26 13:39

นัน

รอไปก่อนครับอย่าเพิ่งรีบเลย เมื่อผ่อนเสร็จไม่กี่ปีเองก็สบายแล้ว เข้าใจนะครับว่าตอนนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดี แล้วก็ยังมีการแพร่ระบาดของโรคติดต่อในช่วงนี้อีกต่างหาก ทำให้ส่งผลกระทบต่อการทำงานหรือการได้รับเงินเดือนของเรา แต่อย่าเพิ่งเลยนะครับที่จะเวนคืนประกันภัย ต่อเนื่องจากผลประโยชน์ที่จะได้รับนั้นน่าสนใจมากกว่า

2020.12.31 4:31

FonFon

บางคนก็กำลังคิดที่จะทำประกันตัวนี้แต่ก็มีหลายคนเหมือนกันที่คิดที่จะยกเลิกหรือเวนคืนประกันตัวนี้ ก็เลยคิดว่าใครที่คิดว่ากำลังจะทำประกันตัวนี้ควรหาข้อมูลจากประสบการณ์ของคนที่ทำมาก่อนและอยากจะเวนคืนหรือยกเลิกดีกว่าไหมว่าคนเหล่านี้เขาประสบปัญหาอะไรถึงจ่ายเบี้ยต่อไม่ไหว แล้วตอนเริ่มต้นทำประกันนี้มีเหตุผลอะไรถึงเลือกทำ

2021.01.09 15:32

แฟนพันธุ์แท้

โอย เป็นผมนะจะกัดฟันจ่ายให้ครบ10ปีเลยครับ ไม่ยอมเวนคืนง่ายๆหรอกเสียดายเงิน ถ้าถึงขั้นที่จะต้องกู้เงินผมก็จะทำครับ แต่ถ้ากู้เงินก็ต้องยอมรับเรื่องดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายคืนด้วย แต่ยังไงสะทางที่ดีนะคุณยังไม่ต้องถึงขั้นไปกู้เงินหรือเวนคืนก็ได้ลองปรึกษากับประกันดู บางทีเขาอาจจะมีทางออกให้คุณก็ได้ครับ ใจเย็นๆแล้วไปปรึกษากับประกันนะครับ

2021.03.23 9:45

โทโทโร่

@แฟนพันธุ์แท้ ถ้ากัดฟันได้ ก็คงจะถูๆไถๆไปนะครับ แต่สำหรับบางคนอาจจะไม่ไหวแล้วก็ได้ถ้าแบบนั้นถ้าอยากจะยกเลิกก็ไม่ว่ากันครับ แต่ในกรณีของจขกทผมว่าคงจะยังถูกๆได้อยู่มั้ง ไม่มาไม่งั้นคงจะไม่มีเวลามาสอบถามความคิดเห็นเรา แล้วก็คงจะไม่คิดว่าน่าจะรอได้ก่อนเพราะคนที่เดือดร้อนเราไม่ไหวกับเบี้ยประกันชีวิตจริงๆก็มักจะตัดสินใจเวนคืนกรมธรรม์ได้ง่ายๆ

2021.05.16 14:11

Sippan4546

อยากรู้ว่าเจ้าของกระทู้ได้เวนคืนกรมธรรม์ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 หรือเปล่า อ่านกระทู้ของคุณแล้วถ้าคุณเวนคืนกรมธรรม์จริงๆ ผมเสียดายแทนมากครับ ส่งมาตั้ง 7 ปีแล้ว แต่เข้าใจนะเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆคุณคงมีเยอะอยู่แล้ว ต้องมาจ่ายค่าเบี้ยประกันอีกน่าจะหนักอยู่ อยากให้หาวิธีอื่นก่อนจังครับ

2021.05.22 12:39

วิน

ดีนะที่ผมไม่ได้ตัดสินใจซื้อประกันแบบแผนนี้ ผมไม่ได้หมายความว่าประกันแบบแผนนี้มันไม่ดีนะครับ แต่มันไม่ได้ดีสำหรับผม เพราะถ้าผมซื้อสักวันผมก็คงจะต้องได้ยกเลิกหรือเวนคืนก่อนจะจ่ายเบี้ยประกันครบคล้ายๆกับคุณแน่ๆ เพราะตอนนี้รายได้ของผมก็ยังไม่ค่อยแน่นอน ที่ผมสนใจก็คือประกันชีวิตแบบระยะสั้นมากกว่า ตอนนี้ที่มีอยู่ก็ประกันสุขภาพครับ

2021.06.05 14:58

ปีโป้

จะจ่ายเบี้ยจบ หรือไม่จบ ไม่ใช่ปัญหานะ จะได้ประโยชน์จริงๆ คือตอนสิ้นสุดสัญญาโน้นเลยนะ ถ้ายังไม่สิ้นสุดสัญญาอยากยกเลิกก่อนตอนไหนก็ค่าพอๆกันะ ผมคิดว่างั้นนะ เป็นกำลังใจให้ละกัน ขอให้เลือกดีๆตัดสินใจดีๆ เอาแบบที่ไม่ลำบากใจละกันนะครับ ตอนนี้ความสบายใจสำคัญที่สุด ดูแลสุขภาพร่างกายแล้วสุขภาพจิตก็สำคัญนะทุกวันนี้

2021.07.27 12:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เห็นโฆษณาประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 แล้วอยากทำให้ลูกลูกสาว คะ เพื่อนคิดยังไงบ้างคะ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ ทั้งแบบ99/5หรือ 99/10 จำเป็นที่เราจะต้องไปตรวจสุขภาพไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 จ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ สองแสนบาท คิดว่าคุ้มไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี