Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะถือว่าเป็นการวางแผนที่ดีต่อครอบครัวของเราไหม

หลายคนบอกว่าประกันชีวิตแบบของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 เป็นการลงทุนที่ดีต่อครอบครัวในอนาคต แต่เรายังลังเลอยู่ครับว่ามันเป็นแบบที่บอกจริงๆไหม เพราะค่าเบี้ยประกันค่อนข้างสูงมากเลยครับในแต่ละปี เลยลังเลครับว่าจะทำดีไหม หรือว่ามีอะไรที่ให้เลือกอีกบ้างไหมครับที่ให้ผลตอบแทนพอๆกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Killer

อืมมมม เราว่ามันจะเป็นการวางแผนที่ดีนะสำหรับลูกของเรา เราว่าความคุ้มของประกันตัวเนี้ยมันอยู่ที่อายุของผู้เอาประกันด้วยแหละ คนที่สามารถทำประกันได้ก็มีอายุตั้งแต่ 30วัน ถึง 70 ปี ซึ่งถ้าเราทำตั้งแต่ลูกยังเล็กๆเนี่ยระยะเวลาคุ้มครองที่เราได้ก็จะเยอะกว่าตอนเราไปทำตอนอายุกลางๆ ประกันนี้เอามาลดหย่อนภาษีได้ด้วยนะคะ

2020.11.26 13:44

ออม

แล้วแต่สภาพคล่องของการมีเงินนะคะ จริงๆแล้วการคุ้มครองชีวิตแบบนี้ ก็ถือว่าเป็นการลงทุนอีกแบบหนึ่งที่เราสามารถทำได้กับการฝากเงินที่ธนาคาร แต่จุดที่น่าสนใจก็คือได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิต แต่สำหรับการผ่อนชำระเบี้ยประกันก็อยู่ในรูปแบบของการบังคับ แต่ถ้าเราลงทุนฝากเงินกับทางธนาคารก็บังคับเหมือนกันแต่เบี้ยประกันจ่ายน้อยกว่า

2020.12.31 4:33

Moji

ก็เป็นการวางแผนที่ดีนะคะ แต่เดี๋ยวนี้บอกท่านว่าการวางแผนอนาคตให้ครอบครัวและตัวเองมันไม่แน่นอนเลยจริงๆมันไม่ค่อยเป็นไปตามแผนทางที่ดีนอกจากวางแผนแล้ว ควรที่จะมีแผนสำรองเพื่อแก้ไขปัญหา หรือเป็นสำรองเพื่อรองรับแผนที่วางเอาไว้ ถ้าเกิดอะไรๆไม่เป็นไปตามที่ตั้งใจจะได้ไม่เจ็บตัวโดยเฉพาะเรื่องของการลงทุนหรือการซื้อประกัน

2021.01.09 15:34

แฟนพันธุ์แท้

ดีครับเป็นการวางแผนที่ดีในระดับนึงเลยนะ เพราะเมื่อคุณเป็นอะไรไปคนข้างหลังจะไม่ลำบากเลยครับเพราะผลตอบแทนเขาสูงมากๆเนี่ยผมก็อยากทำนะแต่เบี้ยแพงไปหน่อยจ่ายไม่ไหวเลยไปทำตัวอื่นแทน แล้วก็นะผมได้ยินมาว่าถ้าเราทำประกันตัวนี้ แล้วมีสุขภาพดีตามที่บริษัทประกันบอก เราจะได้รับการจ่ายเบี้ยในอัตราพิเศษด้วย แต่ไม่รู้ว่าต้องจ่ายเท่าไหร่ต้องลองถามกับประกันดู

2021.03.23 10:54

วิน

@Moji เห็นด้วยเอามากๆเลยครับ เดี๋ยวนี้หลายอย่างไม่เป็นไปตามแผนเลยจริงๆขนาดวางแผนว่าพรุ่งนี้จะทำนั่นทำนี่ยังไม่ได้ทำตามที่วางแผนเอาไว้เลย การสำรองแผนเอาไว้ก็เป็นเรื่องที่ดีครับ อาการก็เป็นอย่างหนึ่งที่เป็นแผนสำรองที่ช่วยรองรับความเสี่ยงต่างๆ แต่ก็มีความเสี่ยงในตัวมันอยู่บ้างเกี่ยวกับการชำระเบี้ยประกันถ้าเราเลือก แบบแผนประกันที่มีการจ่ายเบี้ยแพง อันนี้ก็ต้องคิดให้ดีๆครับ

2021.06.05 15:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เห็นโฆษณาประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 แล้วอยากทำให้ลูกลูกสาว คะ เพื่อนคิดยังไงบ้างคะ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ ทั้งแบบ99/5หรือ 99/10 จำเป็นที่เราจะต้องไปตรวจสุขภาพไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 จ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ สองแสนบาท คิดว่าคุ้มไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี