อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

พอดีเราเคยเข้าไปอ่านเกี่ยวกับประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5คะ อ่านแล้วก็น่สนใจจริงๆนะคะ เพราะส่งค่าเบี้ยประกันก็ใช้เวลาไม่นานด้วย ใช้เวลา5ปีเอง แต่พอเราอ่านแล้ว อายุ 98 ปี ถึงจะได้รับเงินคืน ซึ่งเราสงสัยคะว่าจริงๆแล้วมีใครไหมคะที่กล้าซื้อประกันตัวนี้ เพราะดูแล้วระยะเวลาค่อนข้างนานมากเลยคะ

• user image

Nongkla

อืมมม อันนี้ผมไม่แน่ใจในเรื่องของเงินคืนเหมือนกันนะ แต่ที่ผมรู้เนี่ยคือทางประกันจะคุ้มครองเราไปจนถึงอายุ 99 ปี ซึ่งแบบ 99/5 เนี่ยต้องจ่ายเบี้ยต่อปีแพงมากๆ แต่ถ้าอยากจ่ายเบี้ยประกันต่อปีถูกกว่านี้ ผมแนะนำว่าเลือกดูแบบ 99/7 หรือ 99/10 ก็ได้ครับ แต่ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยก็จะนานถึง 7 ปี กับ 10 ปีเลยครับ

2020.11.27 14:49

หนุ่ม

จริงๆแล้วถ้ามีเงินก็ใครกล้าทำก็ทำเถอะครับ บอกก่อนเลยว่าเนื่องจากตอนนี้การแพร่ระบาดในรอบที่ 2 กำลังมา จะส่งผลทำให้เศรษฐกิจย่ำแย่ไปอีก ใครที่คิดว่าจะมีเงินในการผ่อนชำระเบี้ยประกันของกรมธรรม์นี้ ถ้าสมัครใช้มานานแล้วก็ต้องผ่อนชำระต่อไปนั่นแหละครับ แต่ถ้าคิดจะเริ่มสมัครใช้บริการและต้องผ่อนชำระไปยาวๆก็บอกเลยว่าคิดดีๆ

2020.12.31 4:35

Moji

มีคนกล้าทำอยู่แล้วค่ะ ก็คนมีเงินไงคะ อาจจะไม่ได้เป็นคนรวยหรือมหาเศรษฐีอะไรแบบนั้นก็ได้ เป็นคนที่มีเงินก้อนที่ตั้งใจเก็บไว้เพื่อซื้อประกันชีวิตโดยตรง ถ้าเขาเห็นว่ามันคุ้มตรงกับความเสี่ยงก็มีคนกล้าซื้อแหละ จัดรายการนี้จะคุ้มมากถ้าซื้อให้กับคนที่ยังอายุน้อย เพราะว่าจ่ายเบี้ยไม่เกิน 10 ปีแต่คุ้มครองไปตลอดชีวิตเลย

2021.01.10 5:38

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะถือว่าเป็นการวางแผนที่ดีต่อครอบครัวของเราไหม

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 และ 9/10 ต้องรอกี่ปีถึงจะขอเวนคืนกรมธรรม์ได้คุ้มที่สุด

อยากเปลี่ยนเจ้าประกันชีวิตและอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์คืน ต้องทำอย่างไรบ้างถึงจะได้ค่าเบี้ยที่จ่ายคืนมา

อยากทราบว่าข้อดีที่เราสมควรจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 และ 9/10 คืออะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

รถหายประกันภัยชั้น 2 คุ้มครองไหมคะ?

ประกันภัยรถยนต์ชั้น 2 คุ้มครองไฟไหม้รถยนต์ไหมครับ?

ถ้าพิการจากอุบัติเหตุ ประกันภัยที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อัลตร้าเซฟวิ่งจะคุ้มครองเราไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บ้านที่เราอยู่อาศัยทำประกันได้ไหมคะ?

ประกันภัยรถยนต์ชั้น 2 จะคุ้มครองทรัพย์สินที่อยู่ในรถด้วยไหมคะ?

ประกันบ้านสำคัญไหมคะ?