Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

พอดีเราเคยเข้าไปอ่านเกี่ยวกับประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5คะ อ่านแล้วก็น่สนใจจริงๆนะคะ เพราะส่งค่าเบี้ยประกันก็ใช้เวลาไม่นานด้วย ใช้เวลา5ปีเอง แต่พอเราอ่านแล้ว อายุ 98 ปี ถึงจะได้รับเงินคืน ซึ่งเราสงสัยคะว่าจริงๆแล้วมีใครไหมคะที่กล้าซื้อประกันตัวนี้ เพราะดูแล้วระยะเวลาค่อนข้างนานมากเลยคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nongkla

อืมมม อันนี้ผมไม่แน่ใจในเรื่องของเงินคืนเหมือนกันนะ แต่ที่ผมรู้เนี่ยคือทางประกันจะคุ้มครองเราไปจนถึงอายุ 99 ปี ซึ่งแบบ 99/5 เนี่ยต้องจ่ายเบี้ยต่อปีแพงมากๆ แต่ถ้าอยากจ่ายเบี้ยประกันต่อปีถูกกว่านี้ ผมแนะนำว่าเลือกดูแบบ 99/7 หรือ 99/10 ก็ได้ครับ แต่ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยก็จะนานถึง 7 ปี กับ 10 ปีเลยครับ

2020.11.27 14:49

หนุ่ม

จริงๆแล้วถ้ามีเงินก็ใครกล้าทำก็ทำเถอะครับ บอกก่อนเลยว่าเนื่องจากตอนนี้การแพร่ระบาดในรอบที่ 2 กำลังมา จะส่งผลทำให้เศรษฐกิจย่ำแย่ไปอีก ใครที่คิดว่าจะมีเงินในการผ่อนชำระเบี้ยประกันของกรมธรรม์นี้ ถ้าสมัครใช้มานานแล้วก็ต้องผ่อนชำระต่อไปนั่นแหละครับ แต่ถ้าคิดจะเริ่มสมัครใช้บริการและต้องผ่อนชำระไปยาวๆก็บอกเลยว่าคิดดีๆ

2020.12.31 4:35

Moji

มีคนกล้าทำอยู่แล้วค่ะ ก็คนมีเงินไงคะ อาจจะไม่ได้เป็นคนรวยหรือมหาเศรษฐีอะไรแบบนั้นก็ได้ เป็นคนที่มีเงินก้อนที่ตั้งใจเก็บไว้เพื่อซื้อประกันชีวิตโดยตรง ถ้าเขาเห็นว่ามันคุ้มตรงกับความเสี่ยงก็มีคนกล้าซื้อแหละ จัดรายการนี้จะคุ้มมากถ้าซื้อให้กับคนที่ยังอายุน้อย เพราะว่าจ่ายเบี้ยไม่เกิน 10 ปีแต่คุ้มครองไปตลอดชีวิตเลย

2021.01.10 5:38

นานา

แปลกเนอะเบี้ยก็แพง แต่ก็ยังมีคนทำอีกไม่เข้าใจจริงๆว่าคิดยังไงสู้เก็บเงินไว้ใช้ในยามจำเป็นดีกว่า ยิ่งตอนนี้โควิดระบาดอยู่เศรษฐกิจก็ไม่ดี แถมข้าวปลาอาหารก็แพง แทนที่เราจะเอาเงินไปลงทุนกับประกันเอาไปซื้อของจำเป็นยังดีสะกว่าเพราะเราต้องกินต้องใช้ทุกวัน ประกันชีวิตจะได้ใช้เมื่อไหร่ก็ไม่รู้เผลอๆจะตายก่อนได้ใช้ด้วยมั้ง

2021.03.24 3:39

Lin_da

@นานา คนที่ทำประกันชีวิตแบบแผนนี้เขาอาจจะทำมาก่อนแล้วก็ได้นะ คือหมายถึงก่อนที่ covid-19 จะระบาด ก่อนที่เศรษฐกิจจะแย่แบบนี้ แต่บางคนพอเจอพิษเศรษฐกิจก็จำเป็นต้องยกเลิกประกันไป แต่สำหรับบางคนก็ไม่ได้รับผลกระทบอะไรก็ยังสามารถจ่ายเบี้ยได้ปกติก็ไม่ใช่เรื่องแปลกค่ะ เพราะสถานการณ์แบบนี้ถ้ามีประกันชีวิตเอาไว้ก็คุ้มอยู่เหมือนกันนะ

2021.05.25 9:11

Kirakorn

ต้องมีครับคนที่ซื้อประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ที่เจ้าของกระทู้ถามมา ผมว่านะก่อนที่บริษทเขาจะออกผลิตภัณฑ์ต่างๆมา หมายถึงว่าพวกแผนประกันชีวิตต่างๆน่ะครับ เขาต้องมีกลุ่มเป้าหมาย มีการหาข้อมูล และวางแผนกันแล้วล่ะว่าแผนประกันแต่ละประเภทที่ออกมาต้องมีลูกค้าอย่างแน่นอน ซึ่งบางแผนอาจไม่ถูกใจเราครับ

2021.05.28 5:17

ต่อ

@นานา ก็ไม่แปลกนะครับที่จะซื้อประกันชีวิตในช่วงนี้ ผมว่าโดยเฉพาะช่วงนี้สมควรมากๆที่จะวางแผนซื้อประกันชีวิตสักตัว สมมุติว่าคุณมีลูกหรือมีพ่อแม่ เมื่อคุณเสียชีวิตคนเหล่านั้นก็จะได้เงินก้อนไปจัดการเรื่องต่างๆ และมีเงินสำหรับใช้จ่าย ไม่อยากให้คุณคิดว่าประกันชีวิตไม่จำเป็นหรือไม่สำคัญนะครับ แต่ถ้าช่วงนี้ใครไม่มีเงินยังไม่ซื้อก็ไม่เป็นไร แต่อยากให้คิดถึงเอาไว้บ้าง

2021.06.06 10:14

พลอยใส

@Moji เห็นด้วยค่ะ คนมีเงินเยอะแยะไปทำไมเขาจะไม่กล้าทำ ขนาดซื้อของแบรนด์เนมราคาเป็นแสนเป็นล้านเขายังกล้าซื้อกันเลย นับประสาอะไรกับประกันชีวิตที่เบี้ยแพงหรอคะ แต่ถ้าเป็นคนรายได้น้อยอย่างพวกเรา ก็คงไม่มีใครซื้อหรอกค่ะ ก็ต้องเลือกเอาเฉพาะประกันชีวิตที่สามารถจ่ายไหวและความคุ้มครองจะไม่ได้สูงปรี๊ดแต่อย่างน้อยก็มีอะไรให้คุ้มครองชีวิตอยู่บ้าง

2021.07.26 6:29

Aussy

ประกันตัวนี้เป็นประกันชีวิตตลอดชีพค่ะ ก็คือไม่ต้องหวังเงินคืนเลย โอกาสที่จะได้เงินคืนมีน้อย ถ้าคุณอายุอยู่ได้จนถึง 99 ปีก็ถือว่าแข็งแรงมากแล้วค่ะ เป็นประกันชีวิตที่เหมือนว่าทำเอาไว้เพื่อมอบผลประโยชน์ให้คนในครอบครัวมากกว่าค่ะ แล้วก็เป็นเงินชดเชยก้อนใหญ่ด้วยเบี้ยก็เลยแพง แล้วที่เบี้ยแพงก็เพราะว่าจ่ายเบี้ยแค่ระยะเวลาสั้นๆก็จบแล้ว ที่เหลือก็รอรับความคุ้มครองอย่างเดียว

2021.09.16 4:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เห็นโฆษณาประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 แล้วอยากทำให้ลูกลูกสาว คะ เพื่อนคิดยังไงบ้างคะ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ ทั้งแบบ99/5หรือ 99/10 จำเป็นที่เราจะต้องไปตรวจสุขภาพไหม

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 จ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ สองแสนบาท คิดว่าคุ้มไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี