Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 และ 9/10 ต้องรอกี่ปีถึงจะขอเวนคืนกรมธรรม์ได้คุ้มที่สุด

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 และ 9/10 เมื่อจ่ายค่าเบี้ยครบกว่าจะได้เงิน 5ล้านบาท ต้องรอให้อายุเรา 99ปี ถึงจะได้ แต่เราสงสัยคะว่า มันมีช่วงปีไหนบ้างคะ ที่เราสามารถขอเวนคืนกรมธรรม์ทั้งสองตัวได้ แล้วคุ้มที่สุด โดยที่ไม่ต้องรอให้อายุเราครบ 99ปี เพราะคิดว่าถ้าครบ คงไม่ได้ใช้เงินแน่นอนคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โจโจ้

ผมไม่แน่ใจเท่าไหร่เลยครับเรื่องการขอเวนคืนกรมธรรม์เนี่ย เพราะโดยปกติที่ผมรู้ก็คือจะขอเวนคืนกรมธรรม์ก่อนครบกำหนดสัญญา ที่เราต้องจ่ายเบี้ยประกัน แต่คำถามที่ถามเนี่ยมันสามารถขอเวนคืนกรมธรรม์เมื่อเลยกำหนดสัญญาได้ด้วยหรอครับ แต่ถึงยังไงหากขอเวนคืนกรมธรรม์ก่อนที่จะครบกำหนดสัญญา คุณจะได้เงินน้อยกว่าที่คุณจ่ายเบี้ยไปหลาย%อยู่นะครับ

2020.11.27 14:52

ทิง

อยากจะเวนคืนได้รับเงินสูงสุดก็ผ่อนชำระครบ 10 ปีนั่นแหละครับ ผ่อนชำระให้ครบไปเลยจะได้ไม่ต้องมาผ่อนชำระอะไรอีกได้รับแต่เงินปันผลอย่างเดียว แล้วผมอยากรู้ว่ามีเหตุผลอะไรครับที่จะต้องเวนคืนด้วย ในเมื่อถ้ามีเงินจ่ายก็แค่ไปสมัครใช้บริการของกรมธรรม์อื่นไปด้วยก็ได้ ยิ่งสมัครไว้หลายตัวก็ยิ่งจะได้รับผลประโยชน์เยอะไม่ดีเหรอครับจะเวนคืนไปทำไม

2020.12.31 4:36

Aommy

จะขอเวนคืนตอนไหนเราว่าก็ไม่คุ้มทั้งนั้นแหละ แต่ก็เข้าใจนะเดี๋ยวนี้หลายคนก็พยายามที่จะเวนคืนกรมธรรม์ประกันชีวิตกันทั้งนั้นเพราะจ่ายไม่ไหวกันจริงๆถึงแม้จะไม่คุ้มก็ต้องยอมเจ็บตัว เพราะว่าถ้ายิ่งฝืนใจเบี้ยประกันต่อไปหรือยืดระยะเวลาด้วยวิธีต่างๆสุดท้ายก็ต้องมาจ่ายดีแบบนั้นจะเจ็บตัวยิ่งกว่าเพราะพวกเบี้ยประกันชีวิตอย่างนั้นแพงมากไม่ว่าจะเป็นรายปีหรือรายเดือน

2021.01.10 5:39

นานา

มันน่าจะขาดทุนมากกว่าคุ้มทุนนะคะ เราไปอ่านมาในหลายๆเว็บเลยนะเขามีแต่บอกว่าขาดทุนกันทั้งนั้น รู้งี้ไม่เวนคืนสะดีกว่า เราว่านะเหตุผลที่เราอยากทำประกันไว้คือต้องการความคุ้มครองหรืออยากมีมรดกไว้ให้คนข้างหลังมากกว่าค่ะ ถ้าจะต้องการผลตอบแทนเมื่อเวนคืนเราว่าอย่าทำมันเลยเสียดายเงินเปล่า เอาเงินไปลงทุนกองทุน ลงทุนอสังหา น่าจะดีกว่านะ

2021.03.24 4:33

ต่อ

มันก็พูดยากอยู่นะครับ บางคอมเมนท์บอกว่าขอเวนคืนตอนไหนก็ไม่คุ้ม จริงๆผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกัน แต่ถ้าจะเวนคืนให้ได้เงินคืน มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ ก็คงจะเวนคืนในช่วงที่จ่ายเบี้ยประกันจบแล้ว แต่ถ้าจะเวนคืนในตอนที่จ่ายเบี้ยจบแล้ว มันก็น่าเสียดายกับความคุ้มครองที่จะได้ต่อไปโดยที่ไม่ต้องจ่ายเบี้ยอีก แต่ถ้าจะเวนคืนตอนที่ยังจ่ายเบี้ยไม่จบ ก็จะได้เงินคืนน้อย มันก็แล้วแต่เหตุผลครับ

2021.06.06 10:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เห็นโฆษณาประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 แล้วอยากทำให้ลูกลูกสาว คะ เพื่อนคิดยังไงบ้างคะ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ ทั้งแบบ99/5หรือ 99/10 จำเป็นที่เราจะต้องไปตรวจสุขภาพไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 จ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ สองแสนบาท คิดว่าคุ้มไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี