Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

ตอนนี้มีตัวเลือกประกันอยู่ในใจสองตัวครับ คือเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 กับ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่90/10 ครับ แต่อยากเปรียบเทียบเรื่องเงินที่จะได้หลังจากครบสัญญาหน่อยครับว่า มันแตกต่างกันมากไหมครับเพราะระยะเวลาต่างกันแค่10ปี อยากดูว่าตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ จะได้เป็นตัวเลือกในการตัดสินใจได้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมนนท์

เอ่อ คือ อย่าว่าผมเลยนะครับ ผมแค่จะบอกเฉยๆว่าคุณจขทก.นี่เขียนผิดหรอครับ เพราะจากข้อมูลที่ผมรู้มาเนี่ย เมืองไทยประกันชีวิต สมาร์ท โพเทคชั่น จะมีเพียง 80/10 99/20 แล้วก็ 90/90 เท่านั้น ถ้าลองวิเคราะห์จากคำถามดูแล้วคุณคงจะอยากเปรีบเทียบ 80/10 กับ 99/20 ใช่มั้ยครับ เพราะเห็นบอกอยู่ว่า "ระยะเวลาต่างกันแค่10ปี "

2020.11.28 15:38

อิง

บอกก่อนเลยนะคะว่าต้องดูที่จำนวนเงินในการผ่อนชำระ ถ้าผ่อนชำระเยอะๆก็บอกเลยว่าผลตอบแทนที่จะได้รับเมื่อครบกำหนดสัญญา หรือเสียชีวิตก็จะได้รับผลตอบแทนเยอะไปด้วย แต่ต้องอันเกี่ยวกับผลประโยชน์ที่จะได้รับให้เป็นอย่างดีและเข้าใจเสียก่อนนะคะ บอกได้เลยว่าถ้าจะเลือกทำประกันตัวนี้ในช่วงนี้ไม่ค่อยเหมาะ เพราะว่าไวรัสโคโรน่ากำลังมาในรอบที่ 2 แล้ว

2020.12.31 4:41

Wewe

เห็นด้วยกับ@คุณอิงค่ะ 19 รอบ 2 มาแล้วนะคะมองหาประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคโควิตก่อนดีกว่าไหมประกันสุขภาพแบบนี้มีเบี้ยประกันไม่แพงเท่าไหร่ด้วยเมื่อเทียบกับการทำประกันชีวิตเพราะประกันชีวิตมันต้องมองไปในระยะยาวต้องจ่ายเบี้ยประกันแล้วจะสั้นแต่แพงมากแล้วก็กว่าจะได้ความคุ้มครองคุณอาจจะติด covid-19 ก่อนก็ได้นะ ไม่มีอะไรแน่นอน

2021.01.10 11:4

บี้

ใช่ๆผมว่านะให้โควิดมันผ่านไปก่อนดีกว่าครับช่วงนี้ผู้คนเขาค่อนข้างจะเซฟเงินไว้ด้วย การทำประชีวิตระยะยาวแบบนี้ยังไม่มีใครทำหรอกถ้าขืนทำตอนนี้นะ มีหวังได้เวนคืนประกันแน่นอน แล้วตามที่@คุณอิงและ@คุณWeweได้บอกอะครับ ทำประกันสุขภาพที่คุ้มครองโควิดดีกว่าครับ อันนี้เป็นเรื่องที่ใกล้ตัวเราตอนนี้ที่สุดเลยครับ

2021.03.25 4:52

ตั้ม

@บี้ ประกันสุขภาพก็จำเป็นครับช่วงนี้ผมไม่เถียง แต่ก็ถ้าสำหรับคนที่ยังมีงบ มีเงินเพื่อจะซื้อประกันชีวิต ก็อยากแนะนำให้ซื้อนะครับ ก็ถ้าใครอยากได้ ความคุ้มครองแบบตลอดชีวิต มีเงินก้อนให้คนข้างหลังไม่เดือดร้อน ก็เลือกแบบแผน 99/10 แต่ถ้าใคร อยากได้เงินก้อนไว้ใช้ตอนแก่ คือว่าถ้ามีโอกาสที่จะได้เงินก้อนมาใช้จ่ายเองก็เลือกแบบแผน 80/10

2021.06.06 10:23

=3Kanut

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ที่เจ้าของกระทู้ถามมาสองตัวที่ว่ามีความแตกต่างกันสิบปี แตกต่างทั้งระยะเวลาในการส่วค่าเบี้ยประกันแบะราะยะเวลาในการให้ความคุ้มครองด้วยนะครับ ไม่รุ้ว่าคุณสมัครไปหรือยังแล้วเลือกฉบับไหนล่ะ จริงๆก็ขึ้นอยู่กับหลายอย่างนะ สำหรับผมนะผมเลือกที่ส่งค่าเบี้ยประกันไหวดีกว่าครับ

2022.02.27 6:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่า ประกันสุขภาพ ถ้าให้เลือก อันไหนดีกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

ประกันชีวิต

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทยประกันชีวิต แบบ 99/7 และ 99/5 หรือ 99/10 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี