ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

ตอนนี้มีตัวเลือกประกันอยู่ในใจสองตัวครับ คือเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 กับ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่90/10 ครับ แต่อยากเปรียบเทียบเรื่องเงินที่จะได้หลังจากครบสัญญาหน่อยครับว่า มันแตกต่างกันมากไหมครับเพราะระยะเวลาต่างกันแค่10ปี อยากดูว่าตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ จะได้เป็นตัวเลือกในการตัดสินใจได้ครับ

• user image

สมนนท์

เอ่อ คือ อย่าว่าผมเลยนะครับ ผมแค่จะบอกเฉยๆว่าคุณจขทก.นี่เขียนผิดหรอครับ เพราะจากข้อมูลที่ผมรู้มาเนี่ย เมืองไทยประกันชีวิต สมาร์ท โพเทคชั่น จะมีเพียง 80/10 99/20 แล้วก็ 90/90 เท่านั้น ถ้าลองวิเคราะห์จากคำถามดูแล้วคุณคงจะอยากเปรีบเทียบ 80/10 กับ 99/20 ใช่มั้ยครับ เพราะเห็นบอกอยู่ว่า "ระยะเวลาต่างกันแค่10ปี "

2020.11.28 15:38

อิง

บอกก่อนเลยนะคะว่าต้องดูที่จำนวนเงินในการผ่อนชำระ ถ้าผ่อนชำระเยอะๆก็บอกเลยว่าผลตอบแทนที่จะได้รับเมื่อครบกำหนดสัญญา หรือเสียชีวิตก็จะได้รับผลตอบแทนเยอะไปด้วย แต่ต้องอันเกี่ยวกับผลประโยชน์ที่จะได้รับให้เป็นอย่างดีและเข้าใจเสียก่อนนะคะ บอกได้เลยว่าถ้าจะเลือกทำประกันตัวนี้ในช่วงนี้ไม่ค่อยเหมาะ เพราะว่าไวรัสโคโรน่ากำลังมาในรอบที่ 2 แล้ว

2020.12.31 4:41

Wewe

เห็นด้วยกับ@คุณอิงค่ะ 19 รอบ 2 มาแล้วนะคะมองหาประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคโควิตก่อนดีกว่าไหมประกันสุขภาพแบบนี้มีเบี้ยประกันไม่แพงเท่าไหร่ด้วยเมื่อเทียบกับการทำประกันชีวิตเพราะประกันชีวิตมันต้องมองไปในระยะยาวต้องจ่ายเบี้ยประกันแล้วจะสั้นแต่แพงมากแล้วก็กว่าจะได้ความคุ้มครองคุณอาจจะติด covid-19 ก่อนก็ได้นะ ไม่มีอะไรแน่นอน

2021.01.10 11:4

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

เราทำประกัน เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 เอาไว้แล้วถ้าเราอยากจะขอเวนคืนทุนประกัน จากกรมธรรม์ที่เราทำไว้ ช่วงปีไหนที่ดีที่สุดที่เราจะขอเวนคืน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เราเห็นโฆษณาประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ทางทีวี ถ้าเราจะทำเพื่อลดหย่อนภาษีจะดีไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

สนใจอยากทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายเมื่อเทียบกับประกันอื่นๆเป็นยังไงบ้าง

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าพิการจากอุบัติเหตุ ประกันภัยที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อัลตร้าเซฟวิ่งจะคุ้มครองเราไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟ้าผ่าลงบ้านประกันภัยที่เราทำไว้จะรับผิดชอบไหมครับ?

รถหายประกันภัยชั้น 2 คุ้มครองไหมคะ?

มีบ้านอยู่ทางผ่านน้ำครับ ถ้าบ้านน้ำท่วมประกันภัยจะจ่ายไหมครับ?

ประกันภัยบ้านคุ้มครองน้ำท่วมบ้านไหมคะ?