Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมสนใจอยากจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ให้พ่อกับแม่ครับ ไม่ทราบว่าสามารถทำให้ได้ไหม

คือสิ้นปีนี้ผมและน้องๆตั้งใจวางแผนจะทำประกันชีวิตให้พ่อกับแม่ครับ ตัวที่ผมสนใจคือ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ตัวนี้เลยครับ คิดว่าสองคนถ้าส่งรวมแล้วน่าจะตกปีละสองแสน ที่อยากทำให้ เพราะว่าตอนนี้พ่อกับแม่ไม่ได้ทำงานแล้วครับ เลยอยากทราบครับว่าพ่อกับแม่ผมไม่มีปัญหาสุขภาพครับ ผมสามารถทำให้ทั้งสองได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Opop

คือคุณสมบัติที่สามารถทำได้คืออายถตั้งแต่ 1 เดือนถึง 65 ปีค่ะ หากว่าพ่อแม่ของคุณมีคุณสมบัติตามนี้ก็น่าจะสามารถทำประกันตัวนี้ได้นะคะ ยิ่งแล้วถ้าพ่อกับแม่คุณไม่มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่ด้วย ไม่มีอะไรต้องน่าห่วงเลยค่ะ เราก็วางแพลนไว้เหมือนกันว่าจะทำให้พ่อกับแม่ตอนปีใหม่นี้ เพราะลองไปหาข้อมูลมาอยู่บ้างแล้วน่าสนใจกว่าตัว 99/10 อีกค่ะ อันนี้ก็แล้วแต่คนจะชอบเนอะ แหะๆ

2020.11.28 15:41

ออย

ก็ต้องดูก่อนนะคะว่าพ่อแม่อายุเท่าไหร่แล้ว อายุเกิน 65 ปีแล้วก็แนะนำให้ไปทำประกันภัยตัวอื่นดีกว่าค่ะ แล้วยังมีเกี่ยวกับการสอบถามในเรื่องของสุขภาพหรือโรคประจำตัวด้วย ทางที่ดีน่าจะปรึกษากับพนักงานขายประกันดูก่อนนะคะว่าจะทำได้ไหม ยิ่งในช่วงนี้มีการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรน่าด้วยแนะนำว่าอย่าเพิ่งทำอะไรเลยค่ะ

2020.12.31 4:42

Wewe

ตอนนี้ยังสนใจอยู่หรือเปล่านะคะเพราะถ้ายังสนใจอยู่และพร้อมที่จะจ่ายค่าเบี้ยประกันก็บอกเลยว่า ประกันตัวนี้ อันนี้ก็ค่อนข้างจะคุ้มค่ะ ว่าแต่ว่าทำให้พ่อกับแม่ที่อายุมากแล้วก็อาจจะเสี่ยงนิดหน่อยนะคะว่าอาจจะไม่ได้ความคุ้มครองเต็มที่ถ้าหากเกิดเหตุร้ายขึ้นก่อนที่จะจ่ายเบี้ยประกันหมดแต่ถ้าทำให้คนที่อายุยังน้อยเด็กๆหรือคนที่วัย 20 30 ก็อาจจะคุ้มมากกว่า

2021.01.10 11:6

บี้

ถ้าดูอายุของพ่อกับแม่แล้วอยู่ในเกณฑ์ทำได้ก็ทำได้เลยครับ ผมเองก็กะว่าจะทำประกันนี้ให้พ่อกับแม่อยู่เหมือนกัน เพราะดูรายละเอียดแล้วน่าสนใจดีเห็นเขาบอกว่ามีให้ซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ด้วยผมสนใจตรงนี้แหละ555 และเห็นบอกอีกว่าถ้าตกเป็นบุคคลทุพพลภาพสิ้นเชิงถาวรไม่ต้องชำระเบี้ยประกันภัยด้วย อันนี้ก็เป็นอีกจุดที่ทำให้ผมสนใจประกันนี้

2021.03.27 1:49

ตุลย์

@Wewe จริงๆแล้วผมว่าทำให้กับคนที่สูงอายุก็คุ้มนะครับ ก็คือถ้า จขกท จะทำให้พ่อกับแม่ ก็เป็นความคิดที่ดีเป็นการวางแผนที่ดีเหมือนกัน เพราะพ่อกับแม่ก็อายุมากขึ้น แล้วประกันตัวนี้ก็คุ้มครองไปจนถึงพ่อแม่คุณอายุ 80 ปี ถ้าพ่อแม่ยังมีชีวิตอยู่ก็ดีใจด้วยครับสิ้นสุดสัญญาก็ได้เงินก้อน มาใช้จ่ายในครอบครัว แต่ถ้าพ่อกับแม่คุณเสียชีวิตก่อนอายุ 80 ก็เป็นเรื่องที่น่าเสียใจแต่คนเป็นลูกอย่างคุณก็จะไม่ลำบากเพราะได้เงินชดเชยครับ

2021.06.06 10:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่า ประกันสุขภาพ ถ้าให้เลือก อันไหนดีกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

ประกันชีวิต

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี