Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อีก20ปีจะเกษียณ ถ้าหากทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 เอาไว้ตั้งแต่ตอนนี้เลยมันจะดีไหม

ตอนนี้เราอายุ 40ปีคะ เหลือเวลาทำงานอีกประมาณ20ปีก็จะเกษียณแล้วคะ กำลังวางแผนเรื่องการมีเงินเก็ลบหลังเกษียณคะ เลยคิดอยากที่จะทำประกันชีวิตเอาไว้คะ ที่ดูๆอยู่เป็นของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ตัวนี้คะ ดูระยะเวลาสัญญาค่อนข้างไวดีคะส่งค่าเบี้ยแค่10เอง ไม่ทราบว่าถ้าเราจะเลือกตัวนี้จะเป็นยังไงบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ging

เราว่าถ้าจะทำตอนนี้เลยมันก็ได้แหละค่ะ แต่น่าจะทำไวกว่านี้สักหน่อยนึง แต่ก็อย่างว่าแหละค่ะ ถ้าทำไวกว่านี้รายได้ต่อเดือนในตอนนั้นอาจจะชำระค่าเบี้ยประกันต่อปีไม่ไหวก็ได้ ถ้าทำตอนนี้ก็คุ้มอยู่นะคะ เพราะว่าประกันคุ้มครองเราไปถึงอายุ 80 ปีเลย แถมยังเอาไปลดหย่อนภาษีได้สูงสุด 100,000 บาทเลยค่ะ แต่สำหรับเราเราว่า10ปีเนี่ย ยังเป็นระยะเวลาจ่ายเบี้ยที่นานอยู่ดี

2020.11.29 16:9

แป้ง

คิดว่าไม่ดีเท่าไหร่ค่ะนอกจากจะดูอายุงานและอายุของเราแล้ว อย่าลืมดูสภาพเศรษฐกิจคือช่วงนี้ที่มีการแพร่ระบาดของโรคติดต่อด้วย ก็ดูเหมือนว่าเรื่องนี้จะส่งผลกระทบต่ออาชีพการทำงานของเรา และอาจจะทำให้เงินที่เราได้รับไม่แน่นอน จะมีผลกระทบต่อการส่งเบี้ยประกันของกรมธรรม์ประกันภัยด้วยค่ะ ก็เลยอยากจะแนะนำว่าตอนนี้ก็คิดให้ดีก่อน

2020.12.31 4:43

Dao

ใครอาจจะบอกว่าไม่ดีนะแต่เราว่าเป็นความคิดที่ดีเหมือนกันคือหมายถึงว่าถ้าคุณพร้อมทั้งด้านการงานการเงินและคิดจะวางแผนประกันชีวิตมีเอาไว้เพื่อคุ้มครองคุณยามเกษียณ ยังอีกตั้ง 20 ปียังมีเวลาให้จ่ายเบี้ยประกันอยู่ก็ใช้ช่วงเวลาในการทำงานหนักหนูเอาเงินไปจ่ายเบี้ยประกันเกษียณแล้วก็สบายในประกันชีวิตคุ้มครอง ก็เป็นแผนที่ดีไม่ใช่น้อยเลยนะ

2021.01.10 11:8

ปู

เราว่าไม่เวิคอะเพราะว่ากว่าจะได้ใช้เงินก็ตอนเราอายุ80เลยนะ ไม่ใช่เกษียณปุ๊บได้ใช้เงินปั๊บเลย เราคิดว่าประกันชีวิตแบบนี้เหมาะสำหรับเป็นมรดกให้ลูกหลานมากกว่ามาใช้ตอนเกษียณ ถ้าไงลองเปลี่ยนไปเป็นการฝากประจำ,ลงทุนกองทุนรวมตราสารหนี้,ลงทุนกองทุนรวมหุ้น ดูดีไหมคะ เราเคยอ่านผ่านๆว่าหลายคนใช้วิธีพวกนี้ในการมีเงินใช้หลังเกษียณนะ

2021.03.27 9:11

Pin'

@Dao มีความคิดเดียวกันกับคุณดาวนะคะ หรือว่าถ้าจขกท. สนใจ ประกันตัวนี้ก็ถือว่าเหมาะเลย เพราะอีก 10 ปีคุณถึงจะเกษียณ ก็คือภายใน 10 ปีนี้คุณยังมีรายได้สามารถจ่ายเบี้ยได้ประกันตัวนี้ก็ส่งเบี้ยแค่ 10 ปีใช่ไหมอย่างที่คุณบอก แล้วก็คุ้มครองชีวิตคุณไปจนถึงอายุ 80 ถ้ามีชีวิตอยู่จนถึงอายุ 80 ก็ได้รับเงินก้อนตอนสิ้นสุดสัญญา ก็ดีนะ

2021.05.29 7:13

ตุลย์

@ปู ประกันตัวนี้ผมว่าก็อาจจะไม่เหมาะกับคุณปูนะครับดูจากความต้องการของคุณแล้วคุณอยากจะได้เงินก้อนไว้ใช้ยามแก่มากกว่า ถ้าอย่างนั้นคุณเองอ่ะเหมาะกับประกันชีวิตแบบระยะสั้น แต่ประกันตัวนี้อาจจะคุ้มกับคนที่ไม่ได้อยากมีเงินก้อนไว้ใช้ยามเกษียณ แต่อยากได้ความคุ้มครองชีวิตเพราะถ้าเกิดเสียชีวิตขึ้นมาครอบครัวก็ได้เงินชดเชยอะไรประมาณนี้นะครับ

2021.06.06 10:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่า ประกันสุขภาพ ถ้าให้เลือก อันไหนดีกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

ประกันชีวิต

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี