อีก20ปีจะเกษียณ ถ้าหากทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 เอาไว้ตั้งแต่ตอนนี้เลยมันจะดีไหม

ตอนนี้เราอายุ 40ปีคะ เหลือเวลาทำงานอีกประมาณ20ปีก็จะเกษียณแล้วคะ กำลังวางแผนเรื่องการมีเงินเก็ลบหลังเกษียณคะ เลยคิดอยากที่จะทำประกันชีวิตเอาไว้คะ ที่ดูๆอยู่เป็นของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ตัวนี้คะ ดูระยะเวลาสัญญาค่อนข้างไวดีคะส่งค่าเบี้ยแค่10เอง ไม่ทราบว่าถ้าเราจะเลือกตัวนี้จะเป็นยังไงบ้างคะ

• user image

Ging

เราว่าถ้าจะทำตอนนี้เลยมันก็ได้แหละค่ะ แต่น่าจะทำไวกว่านี้สักหน่อยนึง แต่ก็อย่างว่าแหละค่ะ ถ้าทำไวกว่านี้รายได้ต่อเดือนในตอนนั้นอาจจะชำระค่าเบี้ยประกันต่อปีไม่ไหวก็ได้ ถ้าทำตอนนี้ก็คุ้มอยู่นะคะ เพราะว่าประกันคุ้มครองเราไปถึงอายุ 80 ปีเลย แถมยังเอาไปลดหย่อนภาษีได้สูงสุด 100,000 บาทเลยค่ะ แต่สำหรับเราเราว่า10ปีเนี่ย ยังเป็นระยะเวลาจ่ายเบี้ยที่นานอยู่ดี

2020.11.29 16:9

แป้ง

คิดว่าไม่ดีเท่าไหร่ค่ะนอกจากจะดูอายุงานและอายุของเราแล้ว อย่าลืมดูสภาพเศรษฐกิจคือช่วงนี้ที่มีการแพร่ระบาดของโรคติดต่อด้วย ก็ดูเหมือนว่าเรื่องนี้จะส่งผลกระทบต่ออาชีพการทำงานของเรา และอาจจะทำให้เงินที่เราได้รับไม่แน่นอน จะมีผลกระทบต่อการส่งเบี้ยประกันของกรมธรรม์ประกันภัยด้วยค่ะ ก็เลยอยากจะแนะนำว่าตอนนี้ก็คิดให้ดีก่อน

2020.12.31 4:43

Dao

ใครอาจจะบอกว่าไม่ดีนะแต่เราว่าเป็นความคิดที่ดีเหมือนกันคือหมายถึงว่าถ้าคุณพร้อมทั้งด้านการงานการเงินและคิดจะวางแผนประกันชีวิตมีเอาไว้เพื่อคุ้มครองคุณยามเกษียณ ยังอีกตั้ง 20 ปียังมีเวลาให้จ่ายเบี้ยประกันอยู่ก็ใช้ช่วงเวลาในการทำงานหนักหนูเอาเงินไปจ่ายเบี้ยประกันเกษียณแล้วก็สบายในประกันชีวิตคุ้มครอง ก็เป็นแผนที่ดีไม่ใช่น้อยเลยนะ

2021.01.10 11:8

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

เราทำประกัน เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 เอาไว้แล้วถ้าเราอยากจะขอเวนคืนทุนประกัน จากกรมธรรม์ที่เราทำไว้ ช่วงปีไหนที่ดีที่สุดที่เราจะขอเวนคืน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เราเห็นโฆษณาประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ทางทีวี ถ้าเราจะทำเพื่อลดหย่อนภาษีจะดีไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

สนใจอยากทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายเมื่อเทียบกับประกันอื่นๆเป็นยังไงบ้าง

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์ชั้น 2 ให้ความคุ้มครอง ความเสียหายต่อทรัพย์สินของเราไหมคะ?

บ้านแบบไหนบ้างคะที่ประกันจะไม่คุ้มครองกรณีน้ำท่วมบ้าน?

ประกันภัยบ้านคุ้มครองกรณีน้ำท่วมบ้านหรือเปล่าครับ?

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ประกันภัยบ้านคุ้มครองน้ำท่วมบ้านไหมคะ?

ถ้าเกิดแผ่นดินไหว ต้องหนักขนาดไหนประกันถึงจะจ่ายเราคะ?