Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเราทำประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 เรายังจะสามารถซื้อประกันตัวอื่นๆของประกันเพิ่มเข้ามาได้อีกไหมครับ

คืออย่างนี้คะ เราสนใจที่จะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ชีวิตคะ เราศึกษาเรื่องเบี้ยที่ต้องจ่ายเราว่าเข้าท่าดีนะคะ ถึงแม้จะสูงก็ตามแต่เราคิดว่าคุ้มค่าคะ ดีกว่าเอาเงินไปฝากธนาคารอีกคะ แต่ที่เราสงสัยคือถ้าในช่วงที่เราทำประกันตัวนี้ ไม่ทราบว่าเรายังซื้อประกันอื่นๆเพื่มเติมได้อีกไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมุทร

ซื้อเพิ่มเติมได้ครับผม แล้วที่สำคัญเลยคือสามารถนำประกันตัวนี้ไปลดหย่อนภาษีได้อีกด้วย ตอนแรกผมก็จะวางแผนทำประกันตัวนี้ให้แม่นั่นแหละครับ แต่ผมว่า 10 ปีมันเป็นระยะเวลาในการชำระเบี้ยประกันที่นานไปหน่อย เลยคิดว่าจะไปทำตัว 99/7 อะครับ ผมว่ามันก็น่าสนใจดีอยู่นะ แต่พูดถึงมันก็เป็นคนละตระกูลกันเลย เพราะตัว 99/7 คุ้มครองไปจนถึงอายุ 99 ปี

2020.11.29 16:16

กิ่ง

ก็ต้องสามารถซื้อประกันเพิ่มได้สิคะ ไม่ว่าจะเป็นของบริษัทอื่นประกันสุขภาพและอุบัติเหตุ หรือประกันชีวิตเพิ่มเติมก็สามารถซื้อได้ ขึ้นอยู่กับความต้องการและความสามารถในการมีเงินเดือนของเราด้วย ถึงแม้จะได้รับการลดหย่อนภาษีเยอะๆ แต่ก็ต้องดูด้วยว่าเรามีความสามารถพอที่จะผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันทั้งหมดที่เราซื้อมาไหม

2020.12.31 4:46

Dao

ประกันเสริมเพิ่มเติมที่เจ้าของกระทู้อยากจะซื้อหมายถึงสัญญาเพิ่มเติมที่มาจากประกันหลักตัวนี้หรือเปล่า ถ้าเป็นอย่างนั้นไม่ค่อยแน่ใจนะคะว่ามีไหมแต่ถ้าเป็นประกันเสริมที่จะซื้อเพิ่มต้องเป็นประกันหลักรูปแบบอื่นๆเช่นจะเป็นประกันสุขภาพประกันอุบัติเหตุ วันนี้คิดว่ายังไงก็ซื้อได้ค่ะ โดยเฉพาะถ้าเป็นของบริษัทเมืองไทยประกันชีวิตด้วยกันเอง

2021.01.10 11:15

ปู

ถ้าซื้อได้คุณดูประกันตัวไหนไว้หรอคะ เป็นประกันสุขภาพ ประกันอุบัติเหตุหรือประกันโควิดคะ ส่วนตัวเราแนะนำซื้อเป็นประกันสุขภาพหรือไม่ก็ประกันโควิดนะเพราะว่าช่วงนี้โควิดระบาดไปทั่วโลกเลยหลายคนก็ติดโรคนี้กันเยอะ บางคนไม่รู้ตัวว่าติดด้วยซ้ำต้องไปตรวจถึงจะรู้ ถ้ามีประกันโควิดไว้เกิดติดขึ้นมาจะได้รักษาได้ง่ายโดยไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องค่ารักษาพยาบาลค่ะ

2021.03.28 9:31

พี่ฟู

@กิ่ง @สมุทร ไม่เข้าใจว่าทำไมคุณสองคนถึงจะต้องพูดถึงเรื่องการลดหย่อนภาษี เป็นการตอบที่ไม่ตรงคำถามเลยครับ ผมจะขอตอบให้ตรงคำถามของจขกทนะว่าสามารถซื้อประกันอื่นได้อีกไหม คำตอบก็คือว่าสามารถซื้อได้ครับ แต่ก่อนที่จะไปดูประกันตัวอื่นของเจ้าอื่นๆ แทนที่จะซื้อประกันกรมธรรม์หลักเพิ่ม ก็ให้ดูสัญญาเพิ่มเติม ที่ประกันชีวิตนี้สามารถซื้อได้ของเจ้าเดียวกันก่อน เพื่อเป็นการประหยัดเงินครับ

2021.06.06 10:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่า ประกันสุขภาพ ถ้าให้เลือก อันไหนดีกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

ประกันชีวิต

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี