Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พี่สาวแนะนำให้เราทำประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 จะทำหรือไม่ทำดีเพื่อนๆคิดยังไงบ้าง

พี่สาวเราไปอยู่ที่ต่างประเทศกับสามีคะ ช่วงนี้คงอีกยาวเลยคะกว่าจะได้กลับบ้านเรา พี่สาวบอกกับเราว่าอยากให้ทำประกันชีวิต ของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 เราดูแล้วค่าเบี้ยรายปีแพงมากตกปีละ7หมื่นกว่าบาทเลย มันเยอะมากๆ แต่พี่สาวบอกว่าจะออกให้70% เราเลยสองจิตสองใจคะ ว่าจะทำดีหรือไม่ทำดีคะ ถ้าเป็นเพื่อนๆจะทำไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Younggon

โห คุณพี่สาวอุตส่าห์ออกให้ตั้ง 70% เลยนะคะ แสดงว่าคุณจะต้องจ่าย 30% ที่เหลือของ 7 หมื่น ซึ่งหมายความว่าคุณจ่ายเบี้ยประกันต่อปีเพียงแค่ 21,000 บาท ถ้าลองๆเฉลี่ยต่อเดือนเล่นๆดู ก็เดือนละ 1,750 บาทต่อเดือนเองค่ะ เราว่าคุ้มนะ เพราะหากเราเป็นคนจ่ายเอง 100% เต็ม เราว่าก็คุ้มอยู่แล้ว แต่นี่พี่สาวออกให้ 70% เราว่าทำเลยค่ะ><

2020.11.30 15:11

บอม

ก็ดีนี่ครับที่พี่สาวออกเงินให้ช่วยเหลือ จริงๆแล้วถ้าเราไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ก็ทำการพี่สาวบอกไปเลย เพราะว่าพี่สาวก็คงทำอยู่หรือเขาก็คงเห็นประโยชน์ที่จะได้รับในอนาคตอยู่แล้ว สำหรับผมเงิน 70% ก็ถือว่าเยอะถ้าพี่สาวอำนวยความสะดวกให้ขนาดนี้ก็จัดการเลยครับ จะรออะไรอยู่เล่าเหมือนกับยื่นเนื้อเข้าปากแล้วแบบนี้ก็จัดการเลยทำตามที่พี่สาวบอกนั่นแหละ

2020.12.31 4:48

Ball

ถึงแม้จะมีคนบอกค่าเบี้ยประกันให้ตั้งแต่ 70% ขนาดนั้น ได้อีก 30 เปอร์เซ็นต์ที่เหลือก็ไม่ใช่ว่าไม่เป็นภาระหนักนะ หนักอยู่เหมือนกันถ้าพูดถึงเศรษฐกิจในช่วงนี้ แต่ถ้าคุณคิดว่าคุณจะจ่ายไหว ก็ไม่อยากจะทำอะไร ผมก็คิดว่าเป็นอาการนี้มาคุมดีผมเองก็ซื้อมาเลยแต่คงจะยื้อต่อไปไม่ไหว มาวันไหนเดือนต่อไปไม่ไหวแล้ว เสียดายเพราะว่าจ่ายมาหลายปีแล้วเหมือนกันแต่ก็จำเป็นต้องสละ

2021.01.10 11:20

ตรีศูล

จะรออะไรล่ะครับ รีบตอบตกลงพี่สาวเลย อู้ยยยผมล่ะอิจฉาคุณจริงๆนะครับมีคนช่วยออกเบี้ยประกันชีวิตด้วย ผมนี่หัวเดียวกระเทียมลีบเลยนะจ่ายคนเดียวไม่มีคนช่วยออกเบี้ยประกันให้ จนตอนนี้คิดจะไปเวนคืนประกันแล้วครับจ่ายต่อไม่ไหว เงินจะหมดแล้ว แถมกำลังจะถูกให้ออกจากงานเนื่องจากเศรษฐกิจย่ำแย่รายได้หดหายไปหมด เฮ้อ ตอนนี้ยังคิดไม่ออกเลยครับว่าจะไปทำอะไรดี

2021.03.28 9:57

พี่ฟู

อย่าว่าผมอย่างนู้นอย่างนี้เลยนะครับ คุณต้องมั่นใจนะว่าพี่สาวของคุณอยากจะช่วยคุณจ่าย จนจบ เพราะว่าถ้าวันนึง อะไรอะไรไม่แน่นอนการเงินของเขาสะดุดขึ้นมาภาระจะตกอยู่ที่คุณนะครับ แล้วถึงแม้คุณจะจ่ายแค่ 30% ก็ต้องดูด้วยว่าประกันตัวนี้มันตรงกับความต้องการของคุณไหมเพราะประกันชีวิตแต่ละตัวเนี่ยผลประโยชน์ที่ได้ก็ไม่เหมือนกันนะ

2021.06.06 10:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่า ประกันสุขภาพ ถ้าให้เลือก อันไหนดีกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

ประกันชีวิต

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี