Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10ไว้ ไม่ทราบว่าเราสามารถขอกู้วงเงินฉุกเฉินเหมือนเจ้าอื่นๆได้ไหม

คือสงสัยครับว่า ประกันชีวิตของหลายเจ้าสามารถขอกู้วงเงินฉุกเฉินได้ ด้วย ซึ่งตอนนี้ผมกำลังได้รับผลกระจากโควิด-19 มาหลายเดือนแล้วเครดิตที่จะเอาไปขอสินเชื่อตอนนี้แย่ครับ ทำให้ขอสินเชื่อที่ธนาคารไม่สามารถที่จะขอได้ครับ เลยสงสัยครับว่าถ้าผมจะขอกู้เงินฉุกเฉินจาก เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 กรมธรรม์ตัวนี้ ที่ผมทำไว้ได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jingjo

อืมมม ผมสงสัยิยู่หนึ่งอย่างครับ หากว่าคุณเครดิตไม่ดีแล้วเนี่ยทางประกันตัวนี้จะให้คุณกู้ได้หรอครับ เรื่องนี้ผมก็ไม่ค่อยทราบเท่าไหร่แต่ถ้าเป็นสินเชื่อเนี่ย หากไม่มีเครดิตก็กู้ไม่ได้เลยครับ ส่วนการกู้เงินจากประกันก็ไม่แน่ใจสักเท่าไหร่ มีสิ่งหนึ่งที่สามารถทำได้คือการเวนคืนกรมธรรม์ครับ คือการยกเลิกสัญญา แล้วคุณก็จะได้รับเงินที่มากจากการเวนคืน แต่เงินเวนคืนน้อยกว่าเบี้ยที่คุณจ่ายไปครับ

2020.11.30 15:22

อิงๆ

น่าจะมีการกำหนดระยะเวลาการผ่อนชำระคืนด้วยนะคะว่าต้อง ผ่อนชำระอย่างน้อยกี่ปีถึงจะสามารถขอกู้เงินจากกรมธรรม์ดังกล่าวได้ ถึงแม้จะเป็นเบี้ยเงินฝากของเรา แต่ทางบริษัทประกันภัยก็จะมีการที่จะกำหนด เกี่ยวกับระยะเวลาการผ่อนชำระหรือเงินที่จะให้กู้ได้ด้วยค่ะ น่าจะสามารถทำได้นะคะต้องลองพูดคุยกับตัวแทนประกันภัยดู

2020.12.31 4:51

Bowwy_wy

มันจะดีหรอคะ การกู้เงินจากประกันชีวิตที่เราทำอยู่ ค่าประกันไม่เหมือนกับสินเชื่อ ไม่ได้มีเงื่อนไขอำนวยความสะดวกในเรื่องการผ่อนชำระ มากเท่าที่ควร บางครั้งถ้าถึงกำหนดชำระคือ แล้วเรายังไม่มีเงินไปชำระก็จะเกิดความเสียหายได้ เราก็เรื่องของดอกเบี้ยจะแพงกว่าขอสินเชื่อไหม ไม่เคยศึกษาเรื่องการกู้เงินจากประกันชีวิตเหมือนกันแต่คิดว่า คงจะไม่ค่อยมีใครทำกันสักเท่าไหร่

2021.01.11 8:21

จินนี่

น่าจะได้แหละค่ะ เพราะพี่สาวเราก็เคยขอกู้มาแล้วแต่ไม่ใช่เจ้านี้นะ ดอกเบี้ยไม่แพงเท่าไหร่ พี่สาวเราเพิ่งส่งเงินกู้เงินหมดไปเมื่อเดือนที่แล้วนี้เอง คุณก็ลองไปติดต่อขอกู้เงินกับประกันดูนะ แล้วก็ถ้าได้เงินมาแล้วก็บริหารเงินดีๆล่ะ อย่าไปใช้จ่ายอะไรที่ไม่จำเป็นพยายามส่งเงินกู้คืนให้ครบตามที่เขากำหนดมาด้วยนะ

2021.03.28 11:35

N.pla

หนูเองก็มีประกันชีวิตแบบตลอดชีพอยู่ตัวนึงนะคะ จ่ายเบี้ยประกันหมดมานานแล้ว แต่ช่วงนี้ใครๆก็รู้ว่าเศรษฐกิจไม่ค่อยดี จะไปขอสินเชื่อก็ไม่อยากจะเป็นหนี้กับธนาคาร เคยได้ยินเหมือนกันค่ะว่าเราสามารถ ขอเงินกู้จากประกันที่เรามีได้ แต่ไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไงมีเงื่อนไขหรือรายละเอียดยังไงบ้าง รบกวนคนที่รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

2021.06.06 10:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่า ประกันสุขภาพ ถ้าให้เลือก อันไหนดีกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

ประกันชีวิต

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี