Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่า ประกันสุขภาพ ถ้าให้เลือก อันไหนดีกว่ากัน

เราอยากสอบถามเพื่อนที่ทำประกันของเมืองไทยประกันชีวิตหน่อยครับ โดยเฉพาะคนที่ทำของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ครับ ผลตอบแทนที่ได้รับ มากถึง150% เลย แต่ค่าเบี้ยประกันแพงมาก อยากถามว่า ถ้าให้เลือกและสามารถทำได้อย่างเดียว เพื่อนๆจะเลือกทำอะไร ระหว่างประกันชีวิตตัวนี้หรือว่าประกันสุขภาพที่ต้องจ่ายทิ้งทุกๆปีดีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

IhateuIluvu

อืมมม ถ้าถามจากความคิดเรานะ เราน่าจะทำประกันชีวิตมากกว่าค่ะ ถึงเบี้ยรายปีจะแพงไปบ้าง แต่ว่าผลตอบแทนที่ได้ก็คุ้มค่าที่จะทำค่ะ เพราะประกันตัวนี้ก็คุ้มครองเราไปจนถึงอายุ 80 ปีเลยด้วย แถมยังสามารถนำประกันตัวนี้ไปลดหย่อนภาษีได้อีกด้วยนะคะ แล้วก็อย่างที่จขทก.บอกว่าได้ผลตอบแทนตั้ง 150% เพราะเหตุนี้แหละค่ะ เราถึงเลือกทำประกันชีวิต

2020.11.30 15:26

ชาย

ผมคิดว่าแนะนำด้วยนะครับเรื่องตัวที่ผ่อนชำระนานๆเลย เอาแบบนั้นที่สุดเลยนะครับเพราะว่าจะได้รับผลตอบแทนกลับมาเยอะ ผมลองสังเกตดูแล้วยิ่งเราผ่อนชำระเป็นเวลานานๆ จะทำให้ได้รับผลตอบแทนเมื่อตอนครบกำหนดสัญญาเพิ่มมากขึ้นไปด้วย แต่ถ้าเรามีเงินเยอะกว่านั้นเราสามารถที่จะเลือกหลายๆก็มากันก็ได้ไม่ต้องเลือกแค่ตัวเดียวนะครับ

2020.12.31 4:52

Bowwy_wy

เราไม่เลือกทั้ง 2 อย่างค่ะถ้าตอนนี้นะถ้ายังไม่ได้ทำประกันอะไรไปเลย เราจะเลือกประกันสุขภาพที่คุ้มครอง covid 19 เป็นอันดับแรกประกันสุขภาพที่จ่ายเบี้ยทิ้ง หรือประกันชีวิตไม่ต้องพูดถึงเลย ตอนนี้ถ้าจะสร้างค่าใช้จ่ายให้กับตัวเองสักอย่าง ก็ต้องดูสถานการณ์บ้านเมืองเศรษฐกิจเป็นหลักด้วย เพราะว่า ความเสี่ยง ของเราก็ขึ้นอยู่กับเรื่องเหล่านี้ด้วย

2021.01.11 8:24

จินนี่

เราจะเลือกประกันชีวิตค่ะเพราะว่าประกันชีวิตตัวนี้สามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ เวลาเราซื้อสัญญาเพิ่มเติมเราก็เลือกตัวที่คุ้มครองสุขภาพเรา ทำให้เราได้ความคุ้มครองถึง2อย่างเลย ทั้งคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ แต่ถ้าจะทำแบบนี้ก็อาจจะต้องเตรียมเรื่องเงินให้พร้อมด้วยเพราะค่าใช้จ่ายในการทำประกันเพิ่มขึ้นเนื่องจากมีการซื้อสัญญาเพิ่มเติมเข้ามา

2021.03.29 11:24

N.pla

ทำไมหลายๆคนตอบว่าเลือกประกันชีวิตก่อนไม่เข้าใจเหมือนกันนะ ถ้าเป็นคนที่อายุมากก็ว่าไปอย่าง แต่ถ้าคนที่อายุน้อยๆหนูคิดว่าน่าจะเลือกทำประกันสุขภาพมากกว่าเพราะเรามีโอกาสที่จะเจ็บป่วยเข้าโรงพยาบาล ก็ต้องมีเงินสำรองสำหรับค่ารักษา เดี๋ยวนี้ค่ารักษาพยาบาลก็ไม่ใช่ถูกๆแพงมากเหมือนกันโดยเฉพาะโรงพยาบาลเอกชนถ้ามีประกันก็ดีกว่า แล้วประกันสุขภาพหลายๆเจ้า ก็มีความคุ้มครองเรื่องชีวิตด้วยนะ

2021.06.06 10:46

ฺBik k

เจ้าของกระทู้ถามว่า "เพื่อนๆจะเลือกทำอะไร ระหว่างประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่าประกันสุขภาพที่ต้องจ่ายทิ้งทุกๆปี" ประกันสุขภาพส่วนใหญ่เป็นสัญญาเพิ่มเติมนะครับ ต้องซื้อประกันชีวิตที่เป็นประกันหลักก่อนนะถึงจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ ไม่แน่ใจว่าผมหรือเจ้าของกระทู้ที่เข้าใจบางอยางคลาดเคลื่อนนะครับ

2021.07.13 13:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

ประกันชีวิต

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทยประกันชีวิต แบบ 99/7 และ 99/5 หรือ 99/10 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี