ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่า ประกันสุขภาพ ถ้าให้เลือก อันไหนดีกว่ากัน

เราอยากสอบถามเพื่อนที่ทำประกันของเมืองไทยประกันชีวิตหน่อยครับ โดยเฉพาะคนที่ทำของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ครับ ผลตอบแทนที่ได้รับ มากถึง150% เลย แต่ค่าเบี้ยประกันแพงมาก อยากถามว่า ถ้าให้เลือกและสามารถทำได้อย่างเดียว เพื่อนๆจะเลือกทำอะไร ระหว่างประกันชีวิตตัวนี้หรือว่าประกันสุขภาพที่ต้องจ่ายทิ้งทุกๆปีดีครับ

• user image

IhateuIluvu

อืมมม ถ้าถามจากความคิดเรานะ เราน่าจะทำประกันชีวิตมากกว่าค่ะ ถึงเบี้ยรายปีจะแพงไปบ้าง แต่ว่าผลตอบแทนที่ได้ก็คุ้มค่าที่จะทำค่ะ เพราะประกันตัวนี้ก็คุ้มครองเราไปจนถึงอายุ 80 ปีเลยด้วย แถมยังสามารถนำประกันตัวนี้ไปลดหย่อนภาษีได้อีกด้วยนะคะ แล้วก็อย่างที่จขทก.บอกว่าได้ผลตอบแทนตั้ง 150% เพราะเหตุนี้แหละค่ะ เราถึงเลือกทำประกันชีวิต

2020.11.30 15:26

ชาย

ผมคิดว่าแนะนำด้วยนะครับเรื่องตัวที่ผ่อนชำระนานๆเลย เอาแบบนั้นที่สุดเลยนะครับเพราะว่าจะได้รับผลตอบแทนกลับมาเยอะ ผมลองสังเกตดูแล้วยิ่งเราผ่อนชำระเป็นเวลานานๆ จะทำให้ได้รับผลตอบแทนเมื่อตอนครบกำหนดสัญญาเพิ่มมากขึ้นไปด้วย แต่ถ้าเรามีเงินเยอะกว่านั้นเราสามารถที่จะเลือกหลายๆก็มากันก็ได้ไม่ต้องเลือกแค่ตัวเดียวนะครับ

2020.12.31 4:52

Bowwy_wy

เราไม่เลือกทั้ง 2 อย่างค่ะถ้าตอนนี้นะถ้ายังไม่ได้ทำประกันอะไรไปเลย เราจะเลือกประกันสุขภาพที่คุ้มครอง covid 19 เป็นอันดับแรกประกันสุขภาพที่จ่ายเบี้ยทิ้ง หรือประกันชีวิตไม่ต้องพูดถึงเลย ตอนนี้ถ้าจะสร้างค่าใช้จ่ายให้กับตัวเองสักอย่าง ก็ต้องดูสถานการณ์บ้านเมืองเศรษฐกิจเป็นหลักด้วย เพราะว่า ความเสี่ยง ของเราก็ขึ้นอยู่กับเรื่องเหล่านี้ด้วย

2021.01.11 8:24

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

เราทำประกัน เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 เอาไว้แล้วถ้าเราอยากจะขอเวนคืนทุนประกัน จากกรมธรรม์ที่เราทำไว้ ช่วงปีไหนที่ดีที่สุดที่เราจะขอเวนคืน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เราเห็นโฆษณาประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ทางทีวี ถ้าเราจะทำเพื่อลดหย่อนภาษีจะดีไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

สนใจอยากทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายเมื่อเทียบกับประกันอื่นๆเป็นยังไงบ้าง

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ประกันภัยชั้น 2 คุ้มครองรถยนต์หายด้วยไหมครับ?

อยากรู้เงินปนะกันภัยที่ได้จากการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าน่ะค่ะ

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

แผ่นดินไหวต้องแรงขนาดไหนครับ ประกันภัยถึงจะจ่ายเรา?

มีบ้านอยู่ทางผ่านน้ำครับ ถ้าบ้านน้ำท่วมประกันภัยจะจ่ายไหมครับ?

ข้าวของไฟไหม้หายไปพร้อมกับรถ ประกันภัยชั้น 2 คุ้มครองไหมครับ?