Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราเห็นโฆษณาประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ทางทีวี ถ้าเราจะทำเพื่อลดหย่อนภาษีจะดีไหมครับ

เราเห็นโฆษณาประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ทางทีวี ครับ เขาบอกว่า เงินที่จะได้รับ ได้มากถึง150%เลยทีเเดียวครับ แล้วถ้าเข้าปีที่ 20ถ้าขอเวนคืน โอเคนะ แต่ที่เราสนใจคือเรื่องของการลดหย่อนภาษีมากกว่า เพื่อนคิดยังไงถ้าเราจะทำประกันชีวิตตัวนี้เอาไว้สำหรับลดหย่อนภาษี หรือว่า มีตัวเลือกอื่นไหมที่ได้ลดหย่อนพอๆกับตัวนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Boss

สำหรับผมนะผมคิดว่าประกันชีวิตจากเมืองไทยอันนี้เป็นประกันที่ดีที่คนอยากได้การลดหย่อนภาษีควรเลือกที่จะทำ เพราะว่าเขามีเงื่อนไขภายใน 1 ปีสามารถลดหย่อนภาษีได้ ตั้ง 1 แสนบาทเลยนะครับ ผมว่าคุ้มอยู่นะถ้าอยากจะซื้อประกันเพื่อเอาไปลดหย่อนภาษี แต่ก็ต้องดูด้วยว่าความคุ้มครองของประกันชีวิตนั้นกับระยะเวลาการจ่ายเบี้ยประกันนั้นเหมาะกับคุณหรือเปล่าจะไปคิดถึงแต่การลดหย่อนภาษีอย่างเดียวมันก็ไม่ได้นะครับ

2020.11.05 11:56

เซ็นเตอร์

มีข้อควรระวังนิดนึงนะคะถ้าคุณอยากจะซื้อประกันเพื่อลดหย่อนภาษี คือ ถ้าคุณไปทำการเวนคืนประกันหรือไปยกเลิกกรมธรรม์ก่อนครบสัญญา คุณจะต้องคืนเงินภาษีที่เคยลดหย่อนและเสียดอกเบี้ยให้กับกรมสรรพากร1.5% เลยนะคะ เพราะฉะนั้นแล้วต้องคิดให้ดีๆก่อนจะซื้อประกันนะว่ามันคุ้มมั้ยถ้าต้องมีการเวนคืนประกันหรือยกเลิกกรมธรรม์ก่อนครบสัญญา

2020.12.03 7:11

Piano

ถ้าคุณเป็นคนที่ต้องเสียภาษีเยอะๆต่อปีทำรายการอันนี้เอาไว้ก็คุ้มที่จะเอาไปลดหย่อนภาษี แต่ก็ต้องดูด้วยว่าคุณจะสามารถจ่ายเบี้ยประกันไหวหรือเปล่าในช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดี โควิด รอบ 2 จะสร้างรายจ่ายอะไรให้ตัวเองก็ต้องคิดทบทวนให้ดีมากๆเลยนะคะในช่วงนี้ขอเตือนเพื่อความหวังดี เฉพาะเบี้ยประกันชีวิตถือว่าเป็นค่าใช้จ่ายที่หนักพอสมควร

2021.01.11 8:39

ก้อง

@คุณPianoพูดถั่วต้มมเลยครับ เอ้ย พูดถูกต้องเลยครับ555 คือต้องดูว่าสามารถจ่ายเบี้ยประกันไหวจริงๆไหมไม่ใช่แค่คิดอยากจะใช้ลดหย่อนภาษีอย่างเดียว เพราะเบี้ยปีนึงก็ไม่ใช่ถูกๆแถมปีนี้โควิดระบาดไปทั่วทำให้เงินหายากขึ้นข้าวของก็แพงจะซื้อทีคิดแล้วคิดอีก ดังนั้นแล้ว ถ้าคิดว่าไม่มีปัญหาเรื่องจ่ายเบี้ยประกันก็สามารถทำได้ครับ

2021.03.31 3:51

99.99

@Boss ถ้าตามข้อมูลที่คุณให้มาประกันตัวนี้ผมก็สนใจมากๆเลยนะครับ เพราะว่าผมก็ทำธุรกิจอยู่ปีนึงก็มีเสียภาษีอยู่บ้าง กำลังอยากหาซื้อประกันชีวิตอยู่พอดีแล้วก็อยากได้ที่ลดหย่อนภาษีได้ด้วยถ้างั้นประกันตัวนี้เดี๋ยวผมจะศึกษาดูครับเพราะตามที่คุณบอกลดหย่อนภาษีได้ ปีนึงก็เยอะเหมือนกัน แต่ก็รักยังไม่รู้นะว่าเรื่องจ่ายเบี้ยกับความคุ้มครองเป็นยังไง

2021.05.28 15:13

/Supatpong/

@เซ็นเตอร์ ข้อควรระวังที่คุณบอกมาน่าคิดมากครับ เพราะว่าประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ที่เจ้าของกระทู้ถามมามีระยะเวลาในการจ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ 10 ปีเท่านั้นซึ่งถือว่าเป็นระยะสั้น ค่าเบี้ยประกันคงแพงพอสมควร หากวางแผนการเงินไม่ดีหรือมีเหตุสุดวิสัยทำให้จ่ายค่าเบี้ยประกันต่อเนื่องไม่ได้ จะเป็นผลเสียมากกว่าครับ

2021.05.31 3:4

ดาว

@เซ็นเตอร์ ไม่ได้ตามมาตอบ comment ของคุณนะคะ แต่บังเอิญว่า Comment ของคุณเป็น comment ที่ดีค่ะอยากตอบกลับ แล้วก็อยากจะสนับสนุน Comment ของคุณจริงๆ อีกเรื่องนึงที่อยากจะสนับสนุนและพูดถึงก็คือว่าการจะซื้อประกันเพราะเหตุผลเกี่ยวกับอยากได้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีอย่างเดียวมันไม่ค่อยดีนะ การซื้อประกันแบบแผนนึงก็ควรจะต้องดูแลเรื่อง

2021.06.07 14:7

BB bee

เรารู้แค่ว่าค่าเบี้ยประกันชีวิตสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ แต่รายละเอียดไม่ทราบมากนัก เข้ามาอ่านคอมเม้นท์ของกระทู้นี้เลยได้ความรู้มากขึ้นค่ะ สำหรับประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 น่าสนใจนะ แต่เราว่าค่าเบี้ยประกันต่อปีคงแพงมากเลยอะ เพราะเป็นประกันชีวิตแบบสัญญาระยะสั้น จ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ 10 ปีเองอะค่ะ

2021.07.13 9:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่า ประกันสุขภาพ ถ้าให้เลือก อันไหนดีกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

ประกันชีวิต

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี