สนใจอยากทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายเมื่อเทียบกับประกันอื่นๆเป็นยังไงบ้าง

ขอเพื่อนช่วยเปรียบเทียบ ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ตัวที่ผมอยากทำ กับ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่แบบ 99/10 หน่อยครับ ว่าสองตัวนี้ มีความต่างกันยังไงบ้างครับ แล้ว สองตัวนี้ตัวไหน ได้รับผลตอบแทนที่คุ้มค่ากว่ากันครับ ผลประโยชน์ที่ได้รับผมไม่เน้นที่จะเอาใช้เองนะครับ อยากเอาไว้ให้ครอบครัวครับเป็นทุนสำรองให้เขาตอนที่ไม่มีผมครับ

• user image

Boss

ผมก็จะไม่ตอบในส่วนของค่าเบี้ยประกันนะครับ ถ้าผมจะตอบว่าถ้าเหตุผลของคุณและความต้องการของคุณคืออยากจะทำประกันเอาไว้เพื่อมอบทรัพย์สินให้ลูกหลานหรือคนในครอบครัวที่อยู่ข้างหลังก็ขอแนะนำให้ทำประกันเมืองไทย Premier Galaxy เพราะประกันชีวิตตัวที่อาจจะตอบโจทย์ความต้องการของคุณมากกว่า แต่ถ้าเป็นเมืองไทยประกันชีวิต Smart Protection จะเป็นการสร้างเงินก้อนให้ตัวเอง มากกว่าครับ

2020.11.05 11:59

Micheal Benson

เพื่อแนะนำตัวเองอย่างถูกต้องฉันชื่อมิสเตอร์ไมเคิลเบนสันเป็นผู้ให้กู้ส่วนตัวฉันให้เงินกู้ขั้นต่ำ 5,000 ยูโรหรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น ๆ สำหรับเงินกู้จำนวนใด ๆ ในอัตราดอกเบี้ย 3% นี่คือโอกาสทางการเงินสำหรับคุณ ประตูรับเงินกู้ 2021 ของคุณอย่างรวดเร็ว มีผู้คนมากมายที่มองหาโอกาสทางการเงินหรือความช่วยเหลือจากทั่วทุกมุมและใน places และพวกเขายังหาไม่ได้ แต่นี่คือ โอกาสทางการเงินอยู่ใกล้แค่เอื้อมดังนั้นคุณจึงไม่ควรพลาดโอกาสนี้ บริการนี้จัดทำขึ้นสำหรับบุคคล บริษัท นักธุรกิจและสตรีและมีจำนวนเท่าใดก็ได้ที่คุณต้องการสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ติดต่อเราทางอีเมล:MICHEALBENSONLOANAGENCY@GMAIL.COM, ติดต่อ@Michealbensonagency.com แบบฟอร์มการขอสินเชื่อและส่งคืนเยี่ยมชมเว็บไซต์ของเรา: https://michealbensonagency.com/,Whatsapp: +593962046134 ชื่อเต็ม ................. เบอร์โทรส่วนตัว ................ ประเทศ .................. ที่อยู่ ................ สถานะ ............... ปี .............. คุณเคยสมัครมาก่อนหรือไม่ ............. สถานะ .............. จำนวนเงินกู้ที่ต้องการ .................. ระยะเวลากู้ ................ อาชีพ................. รายได้ต่อเดือน ..................... ในการรับรู้รายละเอียดเหล่านี้เราจะส่งข้อตกลงของเราพร้อมกำหนดเวลาการชำระคืนและหากคุณยอมรับข้อกำหนดและเงื่อนไขคุณจะได้รับเงินกู้ของคุณเมื่อได้รับการอนุมัติแล้วทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความรุนแรงความเร่งด่วนและความมั่นใจที่เรามีให้กับคุณ ฉันกำลังรอการตอบกลับอย่างรวดเร็วของคุณ ขอแสดงความนับถือ Micheal Benson

2020.11.26 15:44

เซ็นเตอร์

ถ้าดูเรื่องค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายนะคะ สมาร์ท โพเทคชั่น 80/10 ดูเหมือนว่าจะเป็นประกันที่จ่ายเบี้ยประกันน้อยกว่า พรีเมียร์ เลกาซี่ 99/10 นะ เพราะในข้อมูลบอกว่าจำนวนเงินเอาประกันภัยขั้นต่ำ1แสนบาท และเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายสำหรับชาย และ หญิง ก็อยู่ในเกณฑ์ประมาณ 4พัน - 1หมื่น5พันบาท อันนี้ในกรณีเอาเงินประกัน1แสนบาทนะคะ แต่ถ้าเป็น พรีเมียร์ เลกาซี่ ในข้อมูลบอกว่า จำนวนเงินเอาประกันภัยขั้นต่ำ 10 ล้านบาท ซึ่งตรงนี้เดาว่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายน่าจะต้องแพงกว่าของ สมาร์ท โพเทคชั่น แน่ๆอันนี้เป็นความคิดของเรานะ เพราะในข้อมูลมันไม่บอกว่า เราต้องจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่

2020.12.03 11:49

Piano

เจ้าของกระทู้คงจะเปลี่ยนใจแล้วมั้งคะ จากตอนแรกที่สนใจจะทำประกันชีวิตก็เดาเอานะคะว่าน่าจะเปลี่ยนใจแล้วเพราะว่าช่วงนี้หลายคนต้องเซฟเงินเอาไว้ประหยัดเอาไว้ก่อนประกันชีวิตน่าจะ เป็นค่าใช้จ่ายหนึ่งที่จะต้องตัดทิ้งออกไปขนาดคนที่มีประกันชีวิตอยู่แล้วยังอยากจะยกเลิกแล้วก็เวนคืนกันเยอะแยะถ้ามีเงินตอนนี้ซื้อประกันสุขภาพดีกว่า

2021.01.11 8:40

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

เราทำประกัน เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 เอาไว้แล้วถ้าเราอยากจะขอเวนคืนทุนประกัน จากกรมธรรม์ที่เราทำไว้ ช่วงปีไหนที่ดีที่สุดที่เราจะขอเวนคืน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เราเห็นโฆษณาประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ทางทีวี ถ้าเราจะทำเพื่อลดหย่อนภาษีจะดีไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยบ้านจะคุ้มครองไหม ถ้าฟ้าผ่าบ้านเรา?

บ้านยังติดจองกับธนาคาร แต่ไฟไหม้บ้าน ประกันจะจ่ายให้ใครครับ?

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บ้านแบบไหนบ้างคะที่ประกันจะไม่คุ้มครองกรณีน้ำท่วมบ้าน?

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ประกันภัยบ้านคุ้มครองอะไรบ้างคะ?