Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจอยากทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายเมื่อเทียบกับประกันอื่นๆเป็นยังไงบ้าง

ขอเพื่อนช่วยเปรียบเทียบ ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ตัวที่ผมอยากทำ กับ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่แบบ 99/10 หน่อยครับ ว่าสองตัวนี้ มีความต่างกันยังไงบ้างครับ แล้ว สองตัวนี้ตัวไหน ได้รับผลตอบแทนที่คุ้มค่ากว่ากันครับ ผลประโยชน์ที่ได้รับผมไม่เน้นที่จะเอาใช้เองนะครับ อยากเอาไว้ให้ครอบครัวครับเป็นทุนสำรองให้เขาตอนที่ไม่มีผมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Boss

ผมก็จะไม่ตอบในส่วนของค่าเบี้ยประกันนะครับ ถ้าผมจะตอบว่าถ้าเหตุผลของคุณและความต้องการของคุณคืออยากจะทำประกันเอาไว้เพื่อมอบทรัพย์สินให้ลูกหลานหรือคนในครอบครัวที่อยู่ข้างหลังก็ขอแนะนำให้ทำประกันเมืองไทย Premier Galaxy เพราะประกันชีวิตตัวที่อาจจะตอบโจทย์ความต้องการของคุณมากกว่า แต่ถ้าเป็นเมืองไทยประกันชีวิต Smart Protection จะเป็นการสร้างเงินก้อนให้ตัวเอง มากกว่าครับ

2020.11.05 11:59

เซ็นเตอร์

ถ้าดูเรื่องค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายนะคะ สมาร์ท โพเทคชั่น 80/10 ดูเหมือนว่าจะเป็นประกันที่จ่ายเบี้ยประกันน้อยกว่า พรีเมียร์ เลกาซี่ 99/10 นะ เพราะในข้อมูลบอกว่าจำนวนเงินเอาประกันภัยขั้นต่ำ1แสนบาท และเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายสำหรับชาย และ หญิง ก็อยู่ในเกณฑ์ประมาณ 4พัน - 1หมื่น5พันบาท อันนี้ในกรณีเอาเงินประกัน1แสนบาทนะคะ แต่ถ้าเป็น พรีเมียร์ เลกาซี่ ในข้อมูลบอกว่า จำนวนเงินเอาประกันภัยขั้นต่ำ 10 ล้านบาท ซึ่งตรงนี้เดาว่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายน่าจะต้องแพงกว่าของ สมาร์ท โพเทคชั่น แน่ๆอันนี้เป็นความคิดของเรานะ เพราะในข้อมูลมันไม่บอกว่า เราต้องจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่

2020.12.03 11:49

Piano

เจ้าของกระทู้คงจะเปลี่ยนใจแล้วมั้งคะ จากตอนแรกที่สนใจจะทำประกันชีวิตก็เดาเอานะคะว่าน่าจะเปลี่ยนใจแล้วเพราะว่าช่วงนี้หลายคนต้องเซฟเงินเอาไว้ประหยัดเอาไว้ก่อนประกันชีวิตน่าจะ เป็นค่าใช้จ่ายหนึ่งที่จะต้องตัดทิ้งออกไปขนาดคนที่มีประกันชีวิตอยู่แล้วยังอยากจะยกเลิกแล้วก็เวนคืนกันเยอะแยะถ้ามีเงินตอนนี้ซื้อประกันสุขภาพดีกว่า

2021.01.11 8:40

Banana

@Boss มันก็ไม่เชิงกับว่าถ้าเงินก้อนให้ตัวเองอย่างเดียวหรอกครับผมว่า เพราะถ้าเรามีเงินก้อนมีความมั่นคงคนในครอบครัวหรือคนรอบข้างก็ปล่อยได้ผลประโยชน์ไปด้วย แต่ประกันนี้ก็เหมาะกับทั้งคนที่มีครอบครัวแล้วก็คนโสด ไม่ว่าผลประโยชน์ที่ได้จากประกันนี้คุณจะมอบให้ใคร คนที่ได้ประโยชน์ก็คือตัวผู้เอาประกันเอง แล้วก็คนใกล้ชิด

2021.03.30 13:58

Jimmy

@Piano เห็นด้วยอย่างที่สุดเลยครับ ผมเองก็เป็นคนนึงที่พึ่งยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิตไปเพราะว่าไม่ไหวจริงๆ ที่จริงผมเองก็เลือกจ่ายเบี้ยระยะสั้นนะเป็นแบบจ่ายเบี้ย 10 ปีแต่คุ้มครองจนถึงอายุ 90 เพราะว่าตอนนั้นเศรษฐกิจอย่างดีรายได้ก็ยังลื่นไหล ถือว่าเป็นคนนึงที่มีรายได้ดีครับเงินเหลือก็เลยเอามาทำประกันชีวิต แต่ตอนนี้ทุกอย่างเปลี่ยนไปแล้ว

2021.05.20 13:32

moongming^-^

บางคนที่เข้ามาคอมเมนต์บอกว่ายกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิตไปเพราะว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันไม่ไหว เข้าใจค่ะว่าเป็นเพราะสถานการณ์ในช่วงนี้ทำให้การทำงานหารายได้ไม่ค่อยสะดวกนัก แต่ก็อดเสียดสายแทนไม่ได้ ยิ่งถ้าส่งค่าเบี้ยประกันมาแล้วหลายปียิ่งน่าเสียดาย แต่ก็นะ ค่าใช้จ่ายอื่นๆก็สำคัญไม่แพ้กัน ต้องจำใจที่จะตัดใจไปบ้าง

2021.05.24 13:12

ดาว

@Piano ใช่เลยค่ะ คนที่มีประกันก็พากันยกเลิกหรือเวนคืนกันเยอะเหมือนกัน ก็ไม่แน่นะบางทีจขกท. อาจจะซื้อประกัน ตัวใดตัวหนึ่งไปแล้วก็ได้ เพราะถึงแม้ตอนนี้จะมีสถานการณ์โควิชแล้วเศรษฐกิจไม่ค่อยดี แต่บางคนก็มีกำลังพร้อมที่จะซื้อประกันชีวิตนะ แล้วโดยเฉพาะช่วงเวลานี้ประกันชีวิตก็สำคัญไม่น้อย เพราะชีวิตไม่แน่นอนเลยทุกวันนี้

2021.06.07 14:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่า ประกันสุขภาพ ถ้าให้เลือก อันไหนดีกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

ประกันชีวิต

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี