Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

ผมทำงานเป็นเจ้าหน้าที่ภาคสนามครับ ต้องเดินทางบ่อยๆแล้วก็ประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์บ่อยมากครับ (ไม่รู้ว่าทำไมจะเจอบ่อยขนาดนี้) ผมเลยวางแผนว่าจะทำประกันชีวิต อย่างของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 แบบนี้ครับ แต่คำถามที่ผมอยากทราบคำตอบคือ ถ้าผมพิการจากอุบัติเหตุ ครอบครัวผมต้องมาจ่ายค่าเบี้ยประกันแทนอีกไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Moon

ผมก็ทำประกันชีวิตกับเมืองไทยสมาร์ทโพรเทคชั่น 80/10 เหมือนกันนะครับ แล้วผมก็อ่านเงื่อนไขเรื่องนี้อย่างละเอียดด้วยเหมือนกันผมก็เลยจำได้งั้นอยากจะบอกคุณว่าถ้าคุณประสบอุบัติเหตุจนกลายเป็นคนทุพพลภาพหรือว่าพิการ คุณไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันต่อครับคนในครอบครัวก็ไม่ต้องรับผิดชอบเรื่องนี้ แต่ยังจะได้รับความคุ้มครองต่อไปครับ

2020.11.05 12:3

เบสท์

ว้าว...ดีจังเลยค่ะที่ไม่ต้องมาจ่ายเบี้ยประกันเมื่อเราเกิดอุบัติเหตุจนพิการ และครอบครัวก็ไม่ต้องมาจ่ายประกันแทนเราด้วย แล้วก็ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้รู้รึยังว่า ประกันนี้สามารถนำมาลดหย่อนภาษีได้ถึง100,000บาทเลยนะคะ แต่จะลดหย่อนภาษีได้ถึง100,000บาทหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับว่าเราจ่าเบี้ยประกันไปมากน้อยแค่ไหนค่ะ

2020.12.05 10:56

Piany

ก็เป็นเงื่อนไขที่ดีนะคะ เพราะว่าถ้าเราเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาเราก็หารายได้ไม่ได้อยู่แล้ว กลายเป็นคนขาดรายได้ ยังไงก็คงจ่ายเบี้ยประกันต่อไม่ไหว หรืออาจจะจ่ายได้แต่ไม่เต็มจำนวน ก็ดีนะคะก่อนทำประกันชีวิตสมบูรณ์เรื่องนั้นเรื่องนี้ขึ้นมาคิดทบทวนก่อนว่าถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนั้นแบบนี้ขึ้นมาเราจะทำยังไงกับการจ่ายเบี้ยประกันดี เป็นการคิดถึงปัญหาก่อนจะได้แก้ไขได้ง่ายขึ้น

2021.01.11 8:43

TOPTEN

@เบสท์ ก็ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนเราพิการขึ้นมาแต่ยังได้ความคุ้มครองต่อโดยที่ไม่ต้องจ่ายเบี้ยมันก็ดีครับ แต่มันก็ไม่ดีหรอกไม่มีใครอยากจะพิการ อุบัติเหตุร้ายแรงขนาดนั้น จริงๆแล้วถึงจะได้ความคุ้มครองต่อแล้วก็ไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันต่อ ก็ไม่ได้น่าดีใจขนาดนั้นครับ ถ้าเกิดว่าคุณพิการขึ้นมาต้องทำใจลำบากอยู่นั่นแหละ ต่อให้ได้เงินชดเชยมากแค่ไหนบางทีก็แทนสิ่งที่สูญเสียไปไม่ได้

2021.03.31 6:28

ปอร์เช่

@Moon คนแบบคุณนี่แหละครับที่ผมนับถือ สามารถที่จะอ่านรายละเอียดเงื่อนไขประกันจนครบถ้วน คือผมเป็นคนที่ขี้เกียจอ่านรายละเอียดที่รู้สึกว่าจะเข้าใจยากนะครับ ก็มันจะอ่านคร่าวๆเท่านั้นนี่ก็ถือว่าเป็นนิสัยที่ไม่ดีนะ ก็เลยถือโอกาสเข้ามาถาม แล้วก็ตั้งห้องกระทู้แบบนี้ เพราะมั่นใจว่าจะมีคนแบบคุณเข้ามาตอบให้ขอบคุณนะครับ

2021.05.16 14:5

Sippan4546

ดีครับที่เจ้าของกระทู้คิดจะทำประกันชีวิตเอาไว้ เพราะอ่านจากกระทู้ของคุณดูแล้วเนี่ย งานที่คุณทำอยู่ควรจะมีประกันชีวิตสักฉบับจริงๆครับ ประกันเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ที่คุณถามมาเป็นแบบที่ส่งค่าเบี้ยประกัน 10 ปีใช่มั้ยครับ ระยะเวลาไม่นานเท่าไหร่ ค่าเบี้ยประกันจะแพงมากมั้ยครับเนี่ย มีใครพอจะทราบมั้ยครับ?

2021.05.22 12:21

เด่น

@Moon ขอบคุณนะครับที่เข้ามาบอก ไม่รู้ว่าคนเองเป็นคนที่ซื้อประกันแบบแผนนี้หรือเปล่า คำว่าผมก็อ่านเหมือนกันนะที่หน้าเว็บไซต์ก็ไม่มีบอก ถึงว่าผมอาจจะอ่านไม่ละเอียดก็ได้ ไม่ว่ายังไงก็ขอบคุณนะคะที่ให้ข้อมูล จะได้เอาไปคิดดู จะเจอกันทันทีก็คิดนู่นคิดนี่คิดเผื่อไว้หลายๆอย่างครับ เกือบจะคิดฟุ้งซ่านแล้วเหมือนกัน55555

2021.06.07 14:14

Woody

@Moon ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล ก็ดีนะครับ ที่ประการมีเงื่อนไขรองรับปัญหาของผู้เอาประกันแบบนี้ ก็กังวลเหมือนกันนี่ก็จะเป็นประกันชีวิตครั้งแรกที่ผมจะซื้อ ก็เลยค่อนข้างอยากจะรู้ข้อมูลเยอะหน่อย แบบหาข้อมูลเองก่อนนะครับยังไม่ได้หาตัวแทนประกันอะไร อยากจะรู้ข้อมูลเอาไว้บ้างก่อนก่อนที่จะติดต่อตัวแทนนะครับ ผมว่าแบบนี้น่าจะดีกว่า

2021.07.22 16:29

Wuttichai

@เด่น เป็นแบบนั้นแหละครับ หน้าเว็บไซต์โฆษณาประกันหรือแม้แต่ของบริษัทประกันเอง จะไม่ได้บอกเพื่อนไขหรือรายละเอียดมากเท่าที่ควร ครั้งเราอาจจะต้องไปโหลดเอกสารที่เป็นกรมธรรม์มาอ่านเพิ่มเติม ถ้าไม่เข้าใจก็อาจจะต้องติดต่อบริษัทประกันโดยตรงสงสัยอะไรก็ถามไปครับ คิดว่าบางคอมเมนท์ที่ให้ข้อมูลดีๆก็ติดต่อบริษัทจัดการแล้วก็ถามมั้ง

2021.09.13 7:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่า ประกันสุขภาพ ถ้าให้เลือก อันไหนดีกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

ประกันชีวิต

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทยประกันชีวิต แบบ 99/7 และ 99/5 หรือ 99/10 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี