ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

ผมทำงานเป็นเจ้าหน้าที่ภาคสนามครับ ต้องเดินทางบ่อยๆแล้วก็ประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์บ่อยมากครับ (ไม่รู้ว่าทำไมจะเจอบ่อยขนาดนี้) ผมเลยวางแผนว่าจะทำประกันชีวิต อย่างของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 แบบนี้ครับ แต่คำถามที่ผมอยากทราบคำตอบคือ ถ้าผมพิการจากอุบัติเหตุ ครอบครัวผมต้องมาจ่ายค่าเบี้ยประกันแทนอีกไหมครับ

• user image

Moon

ผมก็ทำประกันชีวิตกับเมืองไทยสมาร์ทโพรเทคชั่น 80/10 เหมือนกันนะครับ แล้วผมก็อ่านเงื่อนไขเรื่องนี้อย่างละเอียดด้วยเหมือนกันผมก็เลยจำได้งั้นอยากจะบอกคุณว่าถ้าคุณประสบอุบัติเหตุจนกลายเป็นคนทุพพลภาพหรือว่าพิการ คุณไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันต่อครับคนในครอบครัวก็ไม่ต้องรับผิดชอบเรื่องนี้ แต่ยังจะได้รับความคุ้มครองต่อไปครับ

2020.11.05 12:3

Micheal Benson

เพื่อแนะนำตัวเองอย่างถูกต้องฉันชื่อมิสเตอร์ไมเคิลเบนสันเป็นผู้ให้กู้ส่วนตัวฉันให้เงินกู้ขั้นต่ำ 5,000 ยูโรหรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น ๆ สำหรับเงินกู้จำนวนใด ๆ ในอัตราดอกเบี้ย 3% นี่คือโอกาสทางการเงินสำหรับคุณ ประตูรับเงินกู้ 2021 ของคุณอย่างรวดเร็ว มีผู้คนมากมายที่มองหาโอกาสทางการเงินหรือความช่วยเหลือจากทั่วทุกมุมและใน places และพวกเขายังหาไม่ได้ แต่นี่คือ โอกาสทางการเงินอยู่ใกล้แค่เอื้อมดังนั้นคุณจึงไม่ควรพลาดโอกาสนี้ บริการนี้จัดทำขึ้นสำหรับบุคคล บริษัท นักธุรกิจและสตรีและมีจำนวนเท่าใดก็ได้ที่คุณต้องการสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ติดต่อเราทางอีเมล:MICHEALBENSONLOANAGENCY@GMAIL.COM, ติดต่อ@Michealbensonagency.com แบบฟอร์มการขอสินเชื่อและส่งคืนเยี่ยมชมเว็บไซต์ของเรา: https://michealbensonagency.com/,Whatsapp: +593962046134 ชื่อเต็ม ................. เบอร์โทรส่วนตัว ................ ประเทศ .................. ที่อยู่ ................ สถานะ ............... ปี .............. คุณเคยสมัครมาก่อนหรือไม่ ............. สถานะ .............. จำนวนเงินกู้ที่ต้องการ .................. ระยะเวลากู้ ................ อาชีพ................. รายได้ต่อเดือน ..................... ในการรับรู้รายละเอียดเหล่านี้เราจะส่งข้อตกลงของเราพร้อมกำหนดเวลาการชำระคืนและหากคุณยอมรับข้อกำหนดและเงื่อนไขคุณจะได้รับเงินกู้ของคุณเมื่อได้รับการอนุมัติแล้วทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความรุนแรงความเร่งด่วนและความมั่นใจที่เรามีให้กับคุณ ฉันกำลังรอการตอบกลับอย่างรวดเร็วของคุณ ขอแสดงความนับถือ Micheal Benson

2020.11.26 15:18

เบสท์

ว้าว...ดีจังเลยค่ะที่ไม่ต้องมาจ่ายเบี้ยประกันเมื่อเราเกิดอุบัติเหตุจนพิการ และครอบครัวก็ไม่ต้องมาจ่ายประกันแทนเราด้วย แล้วก็ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้รู้รึยังว่า ประกันนี้สามารถนำมาลดหย่อนภาษีได้ถึง100,000บาทเลยนะคะ แต่จะลดหย่อนภาษีได้ถึง100,000บาทหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับว่าเราจ่าเบี้ยประกันไปมากน้อยแค่ไหนค่ะ

2020.12.05 10:56

Piany

ก็เป็นเงื่อนไขที่ดีนะคะ เพราะว่าถ้าเราเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาเราก็หารายได้ไม่ได้อยู่แล้ว กลายเป็นคนขาดรายได้ ยังไงก็คงจ่ายเบี้ยประกันต่อไม่ไหว หรืออาจจะจ่ายได้แต่ไม่เต็มจำนวน ก็ดีนะคะก่อนทำประกันชีวิตสมบูรณ์เรื่องนั้นเรื่องนี้ขึ้นมาคิดทบทวนก่อนว่าถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนั้นแบบนี้ขึ้นมาเราจะทำยังไงกับการจ่ายเบี้ยประกันดี เป็นการคิดถึงปัญหาก่อนจะได้แก้ไขได้ง่ายขึ้น

2021.01.11 8:43

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

เราทำประกัน เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 เอาไว้แล้วถ้าเราอยากจะขอเวนคืนทุนประกัน จากกรมธรรม์ที่เราทำไว้ ช่วงปีไหนที่ดีที่สุดที่เราจะขอเวนคืน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เราเห็นโฆษณาประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ทางทีวี ถ้าเราจะทำเพื่อลดหย่อนภาษีจะดีไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

สนใจอยากทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายเมื่อเทียบกับประกันอื่นๆเป็นยังไงบ้าง

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าพิการจากอุบัติเหตุ ประกันภัยที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อัลตร้าเซฟวิ่งจะคุ้มครองเราไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

แผ่นดินไหวต้องแรงขนาดไหนครับ ประกันภัยถึงจะจ่ายเรา?

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

ประกันภัยบ้านจะคุ้มครองไหม ถ้าฟ้าผ่าบ้านเรา?

ทำประกันภัยบ้าน จะได้ความคุ้มครองอะไรบ้างครับ?