Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจที่อยากจะซื้อประกันชีวิตสักตัว เลยมองๆของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น เอาไว้เป็นยังไงบ้างสำหรับตัวนี้

ตอนนี้ดิฉันทำงานได้ประมาณ3ปีแล้วคะ กำลังวางแผนที่จะเงินเก็บเป็นก้อนคือไม่อยากแก่ไปแล้วไม่มีเงินคะ เลยมองๆการซื้อประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น เอาไว้คะ ที่เป็นแบบ 99/20 นะคะ ดูแล้วส่งปีละประมาณ 2-3หมื่นบาท ก็โอเคนะคะ แถมยังได้เงินมากเป็นล้านเลยนะคะ คิดยังไงบ้างคะกับประกันชีวิตตัวนี้ของเมืองไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ZEE

คุ้มครับแนะนำเลยครับ ไม่ต้องคิดนาน ผมเองก็ทำประกันชีวิตกับเมืองไทยสมาร์ทโพรเทคชั่นเหมือนกันแต่เป็นแบบแผนอื่น ผมว่ามันเหมาะกับคนทำงานอย่างเราเหมือนกันนะครับถึงแม้เราจะมีรายได้ต่อเดือนไม่มากเหมือนนักธุรกิจแต่ก็ยังสามารถชำระเบี้ยประกันของเมืองไทยสมาร์ทโพรเทคชั่นได้อยู่แถมมีให้เลือกจ่ายเบี้ยประกันหลายแบบด้วยทั้งรายปีและรายเดือน

2020.11.05 12:27

กระติ๊บ

ฉันคิดว่าเป็นประกันที่ดีมากๆเลยค่ะเพราะเบี้ยประกันก็ไม่แพง จ่ายเบี้ยประกัน20ปี แต่คุ้มครองยาวถึง99ปีเลยนี่ฉันชอบมากๆ เพราะว่าเมื่อเราแก่ตัวไปเราจะได้ไม่ลำบาก หรือเมื่อเกิดอุบัติเหตุคนในครอบครัวจะได้มีเงินใช้ นอกจากนั้นเบี้ยประกันที่เราจ่ายยังสามารถนำไปใช้ลดหย่อนภาษีได้อีกด้วย นับว่าคุ้มค่าจริงๆ กับการทำประกันตัวนี้ค่ะ

2020.12.08 4:24

Gang_Som

เห็นด้วยกับ comment ข้างบน 2 comment ก่อนหน้านี้นะคะ เด็กที่ว่าประกันชีวิตตัวนี้มีเบี้ยประกันที่ไม่ได้แพงมาก อยู่ในระดับที่พอจะจ่ายกันไหวค่าสำหรับ คนทั่วๆไปหรือพนักงานประจำเงินเดือน 10,000 บาท หรือ 2,000 บาทตอนแรก ส้มเองก็สนใจประกันตัวนี้ค่ะ แต่มาเจอ covid ระบาดซะก่อนก็เลยยังมือเอาไว้ยังไม่ซื้อประกันชีวิตจะดีกว่า

2021.01.12 6:57

เชอรี่

@zee อยากจะถามคุณหน่อยค่ะว่าคือตอนนี้ส่วนตัวก็กำลังมองหาประกันชีวิตอยู่เหมือนกันดูอยู่หลายบริษัทเมืองไทยประกันชีวิตก็น่าสนใจประกันตัวนี้เองก็สนใจเหมือนกันแต่อยากจะถามเรื่องการเตรียมเป็นยังไงคะเพราะว่าบริษัทประกันหลายที่เงื่อนไขหรือว่ารายละเอียดของกรมธรรม์ประกันก็ดีดีทุกอย่างเลยแต่มักจะติดปัญหาอยู่ตรงที่เรื่องของการเคลมหลายที่และเข็มยากอยากจะรู้ว่าประกันตัวนี้เคลมง่ายไหมคะ

2021.03.03 14:47

แดน

อิจฉาคนมีเงินเยอะจังเลยนะครับตอนนี้ เพราะว่าตอนนี้เงินของผมเนี่ย พูดประโยคนี้ได้เลยว่ากระเป๋าแบนแฟนทิ้ง เดี๋ยวจะบอกว่ากรอบตัวเบามากเลยก็ได้ครับ การทำประกันยิ่งไม่ต้องพูดถึง แล้วยิ่งถ้าเป็นประกันชีวิต บอกเลยว่าทำได้ยากจริงๆช่วงนี้ แต่จขกทคงจะเป็นคนมีฐานะหรือมีรายได้มากอยู่เหมือนกันนะ เห็นบอกว่าจ่ายเบี้ยหลักหมื่น เท่านั้นเท่านี้ก็โอเคสบายๆ

2021.06.07 14:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าให้เลือกประกันชีวิตของเมืองไทย จะเลือก อะไรดี ระหว่าง แบบ 99/20 กับ 80/10 จะเอาอันไหนดีที่ไดเผลตอบแทนมากกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านพี่ๆน้องๆ มาแนะนำให้เราทำประกันชีวิตของเมืองไทยเหมือนกับพวกเขา เราจะทำดีไหมคะ มีตัวแนะนำไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อเราซื้อ ประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น แบบ 99/20 ไปแล้วเราสามารถที่จะซื้อประกันส่วนควบได้กี่ปี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ชื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น จ่ายค่าเบี้ยไปแล้ว 4ปี แต่ปีนี้เงินส่งไม่มีเลยอยากเวนคืนกรมธรรม์ เราสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 99 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี