Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเราซื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่นไปแล้ว ถ้าอายุไม่ครบ99ปี สามารถเอาผลประโยชน์ออกมาใช้ได้ไหมคะ

คือเราสงสัยนะคะว่า เมื่อเราซื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่นไปแล้ว ถ้าอายุไม่ครบ99ปี สามารถเอาผลประโยชน์ออกมาใช้ได้ไหมคะ เพราะว่าในสัญญาระบุว่า จะได้รับผลประโยชน์ได้ในสองกรณีคือเสียชีวิตกับอายุครบ99ปี ซึ่งเราคิดว่า ถ้ารอให้อายุ99ปี เราคงตายก่อนแน่นอนคงไม่ได้เงินก้อนนี้แน่นอน เราคิดว่าสัก 70ปี จะเอามาใช้ เราสามารถทำแบบนี้ได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

FOXY

ก็ทำได้นะครับผมเห็นหลายๆคนที่ทำประกันชีวิตเมืองไทยสมาร์ทโพรเทคชั่น ที่เลือกทำแผนประกัน 99 อันเนี้ย หลายคนก็เลือกที่จะเวนคืนประกันนะครับแต่มันก็ขึ้นอยู่กับความต้องการตั้งแต่แรกในการทำประกันว่าคุณน่ะอยากจะได้เงินก้อนมาใช้จ่ายหรืออยากจะทำ ประกันชีวิตเพื่อที่จะ ให้คนในครอบครัวได้รับผลประโยชน์หลังจากคนเสียชีวิตไปครับ

2020.11.05 12:33

กล้วยไข่

หลายคนก็ทำแบบคุณนะครับ เพราะว่าพวกเขาก็มีปัญหาเรื่องการส่งประกันไม่ไหว แล้วก็อยากได้เงินจากการส่งประกันเพราะคิดว่าตัวเองจะอยู่ไม่ถึงจนครบการคุ้มครองของกรมธรรม์ แต่คุณรู้ไหมครับสิ่งที่คุณอยากทำเกี่ยวกับการเวนคืนประกัน เงินที่จะได้จากการเวนคืนนั้นจะได้น้อยกว่าเบี้ยประกันที่ได้ชำระไปแล้ว เมื่อเปรียบเทียบกับการถือกรมธรรม์จนครบสัญญา คิดว่าคุ้มไหมครับถ้าทำแบบนี้

2020.12.09 8:33

Tomyum

ก็ถ้าจ่ายเบี้ยประกันหมดแล้วคิดที่จะเวนคืน ก็สามารถทำได้ไม่ขาดทุนอะไรมากนัก อันนี้ถ้าในกรณีที่เกิดเงินสะดวกขึ้นมาเราต้องการเงินจากเบี้ยประกันที่จ่ายไปออกมาใช้จ่ายนะครับแต่ถ้าคุณไม่ได้สะดุดเรื่องเงินอะไร ก็อยากให้เธอกรมธรรม์ไปจนครบสัญญา แทนที่จะเวนคืนผมว่าคุณจะได้เงินตอบแทนเยอะกว่านะครับ ส่วนใครที่จ่ายเบี้ยไม่ไหวจะเวนคืนก่อนจ่ายเบี้ยหมดก็เตรียมตัวขาดทุนได้เลย

2021.01.12 7:31

เลอรี่

@กล้วยไข่ ถ้าทำแบบนี้ส่วนตัวเราก็คิดว่าถ้าเจ้าของกระทู้ธรรมก็ไม่ค่อยคุ้มกับเงินค่าเบี้ยประกันที่จ่ายไปนะคะ แต่ได้ยินมาว่าอันนี้ไม่มั่นใจว่าประกันตัวนี้ใช้ได้ไหม เพราะส่วนใหญ่แล้วลูกค้าที่ซื้อประกันชีวิตหรือว่าประกันภัยสามารถกู้ยืมเงินจากค่าเบี้ยประกันที่เราส่งไปแล้วได้แถมดอกเบี้ยก็ถูกด้วยเพราะว่าแต่เดิมมันก็เป็นเงินของเราอยู่แล้วแถมระหว่างที่ยืมเราก็สามารถได้รับความคุ้มครองด้วย อันนี้เผื่อไว้นะคะ

2021.03.03 14:51

กล้วยไข่

@Foxy ดีเลยค่ะ เดี๋ยวจะเวนคืนก่อนครบกำหนดสัญญา สักตอนที่อายุ 60 ปีขึ้นไปคงได้เงินก้อนมาใช้จ่ายหน่อย ไม่ต้องมีความคุ้มครองชีวิตแล้ว เพราะถ้าเป็นอะไรขึ้นมา ลูกคงมีเงินจัดการได้ แต่ในช่วงเกษียณไม่อยากรบกวนเงินลูกต้องมาเลี้ยงดู ก็เลยว่าจะเอาเงินประกันที่เวนคืนมาได้มาใช้จ่ายค่ะ อาจจะเหลือด้วยนะ ไม่น่าจะใช้หมด

2021.05.28 15:31

ตินติน

พูดถึงเรื่องความคุ้มครองประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่นให้ความคุ้มครองนานนะ คุ้มครองไปจนถึงอายุ 90 ปีเลย เราว่านะเราอยู่ไม่ถึงหรอก แต่ถ้าจะเอาผลประโยชน์ออกมาใช้ก่อนก็ทำได้ แล้วแต่ผู้เอาประกันภัยน่ะค่ะ เพราะว่าถ้าเวนคืนกรมะรรม์นี้มาแล้ว หลังจากนั้นคุณจะไม่ได้รับความคุ้มครองจากบริษัทประกันนั้นแล้วนะ

2021.05.31 3:42

ยุ้ย

@กล้วยไข่ คิดว่าคุณกล้วยน่าจะเป็นเจ้าของกะทู้นะคะ ก็เวนคืนได้อย่างที่คุณ @Foxy เค้าบอกมาแล้ว แต่ที่คุณกล้วยอยากเวนคืนตอนอายุ 60 อะ อยากแนะนำให้เลื่อนไปอีกหน่อยดีกว่านะคะ แบบอีกสัก 10 - 20 ปี แบบตอนที่อายุ 70 หรือ 80 ปี จะดีกว่า เพราะตอนนั้นเราจะมั่นใจมากกว่าว่าเราอายุยืนจริงๆ แล้วค่อยเอาเงินออกมาใช้

2021.06.08 13:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าให้เลือกประกันชีวิตของเมืองไทย จะเลือก อะไรดี ระหว่าง แบบ 99/20 กับ 80/10 จะเอาอันไหนดีที่ไดเผลตอบแทนมากกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านพี่ๆน้องๆ มาแนะนำให้เราทำประกันชีวิตของเมืองไทยเหมือนกับพวกเขา เราจะทำดีไหมคะ มีตัวแนะนำไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อเราซื้อ ประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น แบบ 99/20 ไปแล้วเราสามารถที่จะซื้อประกันส่วนควบได้กี่ปี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ชื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น จ่ายค่าเบี้ยไปแล้ว 4ปี แต่ปีนี้เงินส่งไม่มีเลยอยากเวนคืนกรมธรรม์ เราสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 99 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี