เมื่อเราซื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่นไปแล้ว ถ้าอายุไม่ครบ99ปี สามารถเอาผลประโยชน์ออกมาใช้ได้ไหมคะ

คือเราสงสัยนะคะว่า เมื่อเราซื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่นไปแล้ว ถ้าอายุไม่ครบ99ปี สามารถเอาผลประโยชน์ออกมาใช้ได้ไหมคะ เพราะว่าในสัญญาระบุว่า จะได้รับผลประโยชน์ได้ในสองกรณีคือเสียชีวิตกับอายุครบ99ปี ซึ่งเราคิดว่า ถ้ารอให้อายุ99ปี เราคงตายก่อนแน่นอนคงไม่ได้เงินก้อนนี้แน่นอน เราคิดว่าสัก 70ปี จะเอามาใช้ เราสามารถทำแบบนี้ได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

FOXY

ก็ทำได้นะครับผมเห็นหลายๆคนที่ทำประกันชีวิตเมืองไทยสมาร์ทโพรเทคชั่น ที่เลือกทำแผนประกัน 99 อันเนี้ย หลายคนก็เลือกที่จะเวนคืนประกันนะครับแต่มันก็ขึ้นอยู่กับความต้องการตั้งแต่แรกในการทำประกันว่าคุณน่ะอยากจะได้เงินก้อนมาใช้จ่ายหรืออยากจะทำ ประกันชีวิตเพื่อที่จะ ให้คนในครอบครัวได้รับผลประโยชน์หลังจากคนเสียชีวิตไปครับ

2020.11.05 12:33

กล้วยไข่

หลายคนก็ทำแบบคุณนะครับ เพราะว่าพวกเขาก็มีปัญหาเรื่องการส่งประกันไม่ไหว แล้วก็อยากได้เงินจากการส่งประกันเพราะคิดว่าตัวเองจะอยู่ไม่ถึงจนครบการคุ้มครองของกรมธรรม์ แต่คุณรู้ไหมครับสิ่งที่คุณอยากทำเกี่ยวกับการเวนคืนประกัน เงินที่จะได้จากการเวนคืนนั้นจะได้น้อยกว่าเบี้ยประกันที่ได้ชำระไปแล้ว เมื่อเปรียบเทียบกับการถือกรมธรรม์จนครบสัญญา คิดว่าคุ้มไหมครับถ้าทำแบบนี้

2020.12.09 8:33

Tomyum

ก็ถ้าจ่ายเบี้ยประกันหมดแล้วคิดที่จะเวนคืน ก็สามารถทำได้ไม่ขาดทุนอะไรมากนัก อันนี้ถ้าในกรณีที่เกิดเงินสะดวกขึ้นมาเราต้องการเงินจากเบี้ยประกันที่จ่ายไปออกมาใช้จ่ายนะครับแต่ถ้าคุณไม่ได้สะดุดเรื่องเงินอะไร ก็อยากให้เธอกรมธรรม์ไปจนครบสัญญา แทนที่จะเวนคืนผมว่าคุณจะได้เงินตอบแทนเยอะกว่านะครับ ส่วนใครที่จ่ายเบี้ยไม่ไหวจะเวนคืนก่อนจ่ายเบี้ยหมดก็เตรียมตัวขาดทุนได้เลย

2021.01.12 7:31

เลอรี่

@กล้วยไข่ ถ้าทำแบบนี้ส่วนตัวเราก็คิดว่าถ้าเจ้าของกระทู้ธรรมก็ไม่ค่อยคุ้มกับเงินค่าเบี้ยประกันที่จ่ายไปนะคะ แต่ได้ยินมาว่าอันนี้ไม่มั่นใจว่าประกันตัวนี้ใช้ได้ไหม เพราะส่วนใหญ่แล้วลูกค้าที่ซื้อประกันชีวิตหรือว่าประกันภัยสามารถกู้ยืมเงินจากค่าเบี้ยประกันที่เราส่งไปแล้วได้แถมดอกเบี้ยก็ถูกด้วยเพราะว่าแต่เดิมมันก็เป็นเงินของเราอยู่แล้วแถมระหว่างที่ยืมเราก็สามารถได้รับความคุ้มครองด้วย อันนี้เผื่อไว้นะคะ

2021.03.03 14:51

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สนใจอยากที่จะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ให้กับแม่ แต่ปัญหาคือตอนนี้แม่60ปีแล้ว ยังทำได้ไหมคะ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

กำลังมองหาประกันดีๆ อย่าง ประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ให้กับแม่ ตอนนี้แม่55ปีแล้วไม่ทราบว่าผมยังทำให้ได้ไหม

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

จะชื้อประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น99/20 ให้เป็นของขวัญกับ ลูกสาว คิดว่าเป็นยังไงบ้างคะ

ตอนนี้ที่บ้านกำลังเครียดเรื่อง ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายให้กับ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น คะ มีทางออกอะไรบ้างไหมคะ

ถ้าให้เลือกประกันชีวิตของเมืองไทย จะเลือก อะไรดี ระหว่าง แบบ 99/20 กับ 80/10 จะเอาอันไหนดีที่ไดเผลตอบแทนมากกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ได้รับการรักษาจากโรคมะเร็งสามารถที่จะเบิกเงินชดเชยได้ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยนี้มีการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย มีการดำเนินการอย่างไรเพื่อให้การคุ้มครองกับตัวเราบ้างครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย อยากทราบความแตกต่างระหว่างแบบแผนที่ 6 กับที่ 1 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้างและเหมาะกับใคร

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับใคร มีข้อดีอย่างไร และให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ