Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กำลังมองหาประกันชีวิตสักตัวคะ อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น99/20 ตัวนี้เป็นยังไงบ้างคะ

ขอคำปรึกษาหน่อยคะ ตือเราอายุ 25ปีคะ ตอนนี้ทำงานประจำได้เงินเดือน 15,000บาท/เดือนคะ เราอยากที่จะทำประกันชีวิตแบบที่มีเงินปันผลนะคะ ตัวที่เราสนใจคือ ของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น99/20 คะ อยากปรึกษาหน่อยคะว่าประกันตัวนี้ เป็นแบบที่มีเงินปันผลค่อนข้างโอเคไหมคะ แล้ว เราจะต้องตรวจสอบอะไรบ้างคะว่าประกันตัวนี้เหมาะกับเราไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หมูตุ๋น

ถ้าคุณอยากจะได้เงินปันผล คิดว่าประกันชีวิตเมืองไทยสมาร์ทโพรเทคชั่นอันนี้ไม่ตอบโจทย์นะคะ เพราะว่ารู้สึกเขาจะเน้นให้เก็บเงินก้อนระยะยาว แล้วได้รับเงินก็ต่อเมื่อกรณีเสียชีวิต เท่านั้นซึ่งผลประโยชน์จะตกอยู่ที่คนในครอบครัวค่ะ แต่ถ้าคุณอยากจะหาหลักประกันเพื่อคุ้มครองความเสี่ยงที่ ไม่ค่อยคิดเพื่อช่วยครอบครัวผ่านพ้นปัญหาไปได้ก็อยากแนะนำกับการอันนี้ค่ะ

2020.11.06 7:5

น้ำตก

ถ้ามองหาประกันที่มีเงินปันผล ลองดูของ เอไอเอ ไหมคะ เพราะว่าตัวนี้มีลักษณะคล้ายๆกับ เมืองไทยสมาร์ท โพเทคชั่น 99/20 เลยค่ะ จ่ายเบี้ยประกัน20ปี คุ้มครองจนอายุครบ99ปี รับเงินปันผลทุกปี เริ่มตั้งแต่สิ้นปีกรมธรรม์ที่2จนครบสัญญา คุณสามารถสอบถามกับตัวแทนประกันได้นะคะว่ารายละเอียดมีอะไรบ้าง อันนี้เราแค่หาข้อมูลมาให้คร่าวๆค่ะ

2020.12.11 9:47

Me&Mum

เรามองว่าประกันชีวิตของเมืองไทยสมาร์ทโพรเทคชั่นนี้คุ้มค่าค่ะ แต่เราเองก็ไม่ได้ตัดสินใจซื้อประกันตัวนี้นะ เพราะก่อนจะซื้อประกันชีวิตเราก็ใช้เวลาเปรียบเทียบประกันตัวนู้นตัวนี้ของเจ้านู้นเจ้านี้มากมายแล้วเราก็ไปเลือกซื้อประกันที่มีเบี้ยแพงกว่าประกันชีวิตตัวนี้นิดนึง ถ้าเราเห็นว่ามันเหมาะกับเรามากกว่า พูดแล้วก็น่าเสียดายเหมือนกันถ้าซื้อประกันเมืองไทยสมาร์ทโพรเทคชั่นที่เบี้ยถูกกว่าเราคงยังจะจ่ายไหวต่อไปได้

2021.01.12 7:41

มะม่วงน้อย

@น้ำตก แล้วก็สนใจของบริษัท AIA นะคะ เพิ่งรู้ว่าประกันที่มีเงินปันผลของเมืองไทย Smart กับของไอ้เอมีตัวที่คล้ายกันอยู่ด้วย พอดีเท่าที่เราหาข้อมูลมารู้สึกว่าบริษัทเอไอเอเขาจะมีชื่อเสียงในเรื่องการทำประกันเห็นว่าเคลมไม่ยากแต่กำลังมองหลายๆตัวอยู่ ถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกัน 20 ปีเหมือนกันก็ต้องมาดูว่าค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายในแต่ละงวดเท่าไหร่แล้วก็ความคุ้มครองเป็นยังไงบ้างถ้าของ AIA ถูกกว่าก็จะดีมากเลย

2021.03.03 14:53

%%ก้อนเมฆ

กำลังสงสัยว่าประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น99/20 ให้ความคุ้มครองไปจนถึงอายุเท่าไหร่ พอดีอ่านเจอคอมเม้นท์นึงบอกละว่าคุ้มครองถึงอายุ 99 ปี คุ้มครองนานนะครับ สำหรับการจ่ายค่าเบี้ยประกัน 20 ปี ผมว่ามันก็คุ้มดีนะ แต่ไม่รู้ว่าค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ยน่ะสิ ถ้าแพงมากก็คงจ่ายไม่ไหวต้องไปดูเป็นตัวอื่นแทน

2021.04.13 13:19

นักเก็ต

@หมูตุ๋น ขอบคุณ comment นะครับที่ตอบคำถามพอดีเลยกำลังจะหาประกันที่เอาไว้ใช้รักษาสุขภาพส่วนตัวเลื่อนมาเจออันนี้คิดว่ากำลังจะอ่านต่อแต่พอเห็นคอมเม้นก็บอกว่าเอาเก็บเงินก้อนไว้ตลอดชีวิตเลยคิดว่าจะไม่ได้ทำประกันตัวนี้เพราะว่าส่วนตัวอยากได้ประกันตัวที่ใช้ไปแล้วก็จ่ายไปมันกลับค่อยๆผ่อนสภาพไปเรื่อยๆแต่ถ้าไปรอได้ตอนเสียก็ลูกรู้ว่าคนที่อยู่ข้างหลังน่าจะได้ขอบคุณครับที่ทำให้ข้อมูลกระจางมากขึ้น

2021.04.21 15:9

Leo

@น้ำตก ประกันจาก AIA ที่มีเงินปันผลที่คุณแนะนำน่าสนใจนะคะ มีใครเคยทำประกันตัวนี้บ้างไหมขอช่วยมาแชร์ประสบการณ์หน่อย เพราะบางครั้งก็น่าสนใจแต่ก็แค่รู้ว่าทำไปแล้วจริงๆจะเป็นยังไงบ้าง จากคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตมาก่อนค่ะแต่ก็อยากมีประกันชีวิตที่ได้รับเงินปันผลด้วยเหมือนกัน คิดว่าคนในวัยทำงานทุกคนน่าจะอยากมีประกันชีวิตแบบนี้

2021.04.26 15:54

ม้าหมุน

@น้ำตก ประกันชีวิตแบบที่คุณแนะนำมาของ AIA น่าสนใจนะครับ มีชื่อแบบแผนว่าอะไรครับผมจะได้ไป Search หาข้อมูล อยากทำประกันชีวิตที่ได้รับเงินปันผลทุกปีจะได้เอาไว้หมุน เพราะว่า รอเงินก้อนใหญ่ทีเดียวแบบนั้นคงไม่ค่อยไหวครับ เราคนอื่นๆถ้ามีประกัน ที่ได้รับเงินปันผลทุกๆปีมาแนะนำอีกก็ได้นะครับ แนะนำกันมาเยอะๆเลย

2021.05.18 14:57

Sajee::

ประกันที่เจ้าของกระทุ้ถามมาน่าสนใจนะ ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 น่ะ น่าสนใจตรงที่จ่ายค่าเบี้ยประกันภัย 20 ปีแล้วได้รับความคุ้มครองไปจนถึงอายุ 99 ปีค่ะ ดูจากชื่อแผนประกันน่าจะตามนี้ที่เราคิดใช่ปะ แต่เรื่องค่าเบี้ยประกันไม่รู้ว่าจะแพงมากหรือเปล่านะ เพราะจ่าย 20 ปีแต่คุ้มครองยาวเลยอะค่ะ

2021.05.23 6:3

ยิ้ม

จขกท. ไปเอามาจากไหนว่าประกันของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น มีเงินปันผล คือเราก็พยายามไปอ่านนะ ไม่มีผลประโยชน์ตรงนี้เลย งง แทน สงสัยตาลายรึป่าว? แล้วถ้าอยากได้เงินปันผลประกันจาก AIA ก็มีอย่างที่คุณ @น้ำตก บอกมา แล้วเห็นว่า @ม้าหมุน สนใจ ก็คือ AIA ตลอดชีพ ชำระเบี้ย 20 ปี (มีเงินปันผล) แบบแผนนี้ค่ะ ลองไป Search หาดูนะคะ

2021.06.08 13:54

somsom

ได้ซื้อประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 มั้ยคะเจ้าของกระทู้ หรือว่าไปซื้อประกันฉบับอื่นแล้ว ถ้าดูตามความต้องการของคุณที่อยากได้เงินปันผลระหว่างที่ถือกรมธรรม์อยู่ ฉบับที่คุณถามมาเนี่ยไม่ตอบโจทย์จริงๆอะค่ะ ประกันชีวิตแบบมีเงินปันผลมีเยอะนะ คุณคงตัดสินใจเลือกซื้อประกันแบบที่ถูกใจได้แล้วนะคะ

2021.07.28 3:57

ปลาทู

ประกันตัวนี้จากที่ได้ลองไปศึกษาดูแล้ว เขาไม่ได้มีเงินปันผลทุกปีก็จริงแต่ว่าถ้าเราอยู่จนครบสัญญามันมีเงินคืนให้ซึ่งในนั้นรวมดอกเบี้ยอยู่ด้วยนะคะ ไม่อย่างนั้นใครเขาจะทำกันทำไมล่ะประกันชีวิตหน่ะ ถ้าเราเข้าใจผิดยังไงก็แย้งกันได้นะคะ เอาตามความเข้าใจของเราคือยังไงก็ได้รับผลประโยชน์อยู่ดีแล้วก็ได้รับความคุ้มครองด้วย เพราะเขาบอกว่าถ้าอยู่จนครบสัญญาก็จะได้เงิน 1 ล้านบาท อันนี้เราไม่แน่ใจนะว่าเราเข้าใจผิดหรือเปล่า

2021.07.31 1:46

ฉัตรสุดา

เงินเดือน 15,000 บาท สามารถทำได้เลยคะ ประกันสุขภาพส่วนใหญ่จะเสียค่าเบี้ยประกันไม่แพงหลอกคะ อย่างเราเอง อายุ 40ปี เสียค่าเบี้ยประกันปีละ4พันกว่าๆคะ แต่ที่น่าเป็นห่วงแล้วก็ต้องตัดสินใจดีๆเลยคือในเรื่องของประกันสุขภาพที่เราจะใช้งานคะ บางแผนการคุ้มครอง จ่าย หมื่นกว่าบาท หรือว่าแพงกว่านั้นก็ยังมีคะ เลือกตัวที่คิดว่าเราจ่ายไหวคุ้มครองโอเคกับเราก็พอคะ

2021.08.16 6:18

Bamboo

@ยิ้ม ลองไป Search หาดูแล้วค่ะ ส่วนมากประกันของ AIA ไม่ว่าจะเป็นแบบมีเงินปันผลหรือไม่มีเงินปันผล ประกันชีวิตของเขาแบบแผนส่วนมากค่อนข้างจะคุ้มครองชีวิตในระยะยาวนะคะ แบบตลอดชีพซะส่วนใหญ่ ก็เลยคงจะไม่ค่อยเหมาะกับคนที่อยากเก็บเงินหรือได้เงินก้อนมาไว้ใช้เร็วๆ ค่อยมีแบบแผนประกันชีวิตระยะสั้นเลย แต่ก็นะประกันชีวิตระยะยาวก็เน้นความมั่นคงนั่นแหละ

2021.09.04 15:37

-ใต้ร่มเงา-

เจ้าของกระทู้อายุยังน้อย ถ้าซื้อประกันชีวิตตั้งแต่ตอนนี้ เราว่าไม่มีปัญหาเรื่องการจ่ายเงินเพราะคุณยังคงทำงานไหวอยู่แน่นอน ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น99/20 ที่คุณถามมาเราว่าเหมาะกับคุณค่ะ จ่ายค่าเบี้ยประกันภัย 20 ปี แต่ได้รับความคุ้มครองไปจนถึงอายุ 99 ปีเลย คุณได้สมัครมาใช้หรือยังคะประกันนี้

2021.09.05 15:11

Remember_me

เจ้าของกระทู้อายุ 25 เอง กำลังเริ่มต้นใหม่ทำงานเลยนะครับ ทำไมไม่มี comment ไหนแนะนำให้จขกททำประกันชีวิตระยะสั้นบ้างล่ะครับ! ถ้าไม่มีใครแนะนำผมก็จะแนะนำเลยละกัน ประกันชีวิตมีแบบระยะสั้นด้วยนะก็คือแบบประกันชีวิตสะสมทรัพย์อะไรแบบเนี้ย เหมาะกับคนวัยทำงานดีนะครับช่วยเก็บเงินก้อนใหญ่ ให้เรามีเงินก้อนเร็วๆทันใช้ ระหว่างนั้นก็ได้ความคุ้มครองชีวิตไปด้วย

2021.09.27 14:21

สุชัญญา

ประกันชีวิต ถ้าเป็นแบบ 20ปี ของตัวไหนก็ได้คะ เราแนะนำว่าได้ทุกเจ้าเลย แต่ที่เราอยากให้เน้นคือเรื่องของสัญญาประกันสุขภาพที่เราต้องซื้อพ่วงเช้าไปคะ คุณบอกว่าอายุ 25ปีแล้ว อีกไม่กี่ปีจะต้องมีความเสี่ยงเรื่องของสุขภาพอย่างแน่นอน เราอยากให้มองๆพวกประกันสุขภาพไว้บ้างก็ดีนะคะ หรือจะเป็นประกันโรคร้ายแรงด้วยก็ได้คะ

2022.01.27 15:28

โชคปวีร์

เอาง่ายๆเลย ถ้าอยากหาประกันชีวิตที่เข้ากับที่เราต้องการต้องดูที่ชื่อเต็มๆของเขาว่า ต่อท้ายของประกันของเขาเป็นแบบไหน เขาจะมีบอกว่า ปันผล ออมทรัพย์ อะไรแบบนี้ ประกันที่เป็นแบบปันผลน่าสนใจนะครับ เพราะเป็นเหมือนการลงทุนที่ยังไงก็ได้กำไร 100% แน่นอนครับ ไม่ต้องกลัวว่าเงินลงทุนของเราหายไปไหน ถึงแม้จะได้กำไรน้อยแต่ก็โอนะ

2022.02.10 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าให้เลือกประกันชีวิตของเมืองไทย จะเลือก อะไรดี ระหว่าง แบบ 99/20 กับ 80/10 จะเอาอันไหนดีที่ไดเผลตอบแทนมากกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านพี่ๆน้องๆ มาแนะนำให้เราทำประกันชีวิตของเมืองไทยเหมือนกับพวกเขา เราจะทำดีไหมคะ มีตัวแนะนำไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อเราซื้อ ประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น แบบ 99/20 ไปแล้วเราสามารถที่จะซื้อประกันส่วนควบได้กี่ปี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ชื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น จ่ายค่าเบี้ยไปแล้ว 4ปี แต่ปีนี้เงินส่งไม่มีเลยอยากเวนคืนกรมธรรม์ เราสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 99 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี