Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจอยากที่จะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ให้กับแม่ แต่ปัญหาคือตอนนี้แม่60ปีแล้ว ยังทำได้ไหมคะ

เราสนใจเกี่ยวกับเรื่องประกันชีวิตเป็นพิเศษคะ ส่วนตัวเราก็ทำ ประกัน เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ตัวนี้อยู่คะ ตอนนี้เหลืออีก 7ปีก็จะครบตามสัญญาแล้วคะ แต่คราวนี้ เราอยากจะทำให้กับแม่เรานะ แต่ติดปัญหาคือแม่เรา อายุ 60 ปีแล้ว เราเลยไม่แน่ใจว่าเราสามารถทำตัวนี้ให้กับแม่เหมือนที่เราทำได้ไหมคะ กลัวว่าอายุจะเกินไปไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หมูตุ๋น

ก็ยังทำได้อยู่นะคะ เพราะว่าเท่าที่อ่านมาเขาบอกว่าทำได้จนถึงอายุ 70 ปีค่ะแล้วก็คุ้มครองถึงอายุ 90 แต่ว่าถ้าคุณแม่ของคุณอายุมากขนาดนี้แล้วไม่ลองมองหาประกันที่เหมาะกว่านี้อย่างเช่นผู้ประกันสำหรับผู้สูงอายุโดยตรง อาจจะตอบโจทย์มากกว่านะคะ แต่ก็ไม่รู้สถานการณ์หรือความต้องการของคุณจริงๆก็แค่อยากลองแนะนำดูค่ะ

2020.11.06 12:15

ภูมิ

ส่วนตัวผมมองว่ายังทำได้นะ อายุก็ยังไม่มากเท่าไหร่ พอเราส่งประกันครบตามสัญญาเสร็จเขาก็คุ้มครองยาวถึง99ปี แต่ว่านะก่อนจะทำประกันควรแน่ใจว่าสามารถส่งเงินประกันได้ตลอดตามสัญญานะครับเพราะอายุ60นี่ผมดูจำนวนเงินที่ต้องส่งค่อนข้างเยอะอยู่พอสมควร (ที่บอกเยอะเพราะดูจำนวนเงินเอาประกันภัยสูงสุดนะครับ) ไม่ใช่ว่าทำประกันไปแล้วๆอยากมาเวนคืนที่หลังนะเงินที่จะได้กลับคืนมามันไม่คุ้มกับที่เสียไปนะครับ

2020.12.12 6:15

Toomtam

ถ้าถามว่ายังทำทันไหม ก็ตอบได้ว่ายังทันนะครับแต่ว่ามันจะคุ้มหรือเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจ การทำประกันชีวิตถ้ามาทำในตอนที่อายุเยอะแล้วส่วนมากไม่ค่อยจะคุ้มครับ เพราะคนสูงอายุมีความเสี่ยงมากกว่าคนอายุน้อยบางครั้งยังจ่ายเบี้ยประกันภัยได้ไม่เท่าไหร่ก็เกิดเรื่องซะแล้ว ถ้าแบบนี้ความคุ้มครองก็จะได้ไม่เต็มที่ ลองศึกษาดูประกันสำหรับผู้สูงอายุก่อนดีไหมครับ

2021.01.13 7:35

ลูนี่

@ภูมิ 60 ปีจะบอกว่าไม่มากก็กระไรอยู่นะคะก็อายุมากประมาณนึงแต่ว่ายังอยู่ในเกณฑ์ที่สามารถทำประกันชีวิตได้อยู่ คืนนี้ที่สำคัญอีกอย่างหนึ่งที่ต้องดูก็คือถ้าจะทำประกันให้คุณพ่อคุณแม่จะต้องดูเรื่องสุขภาพของท่านๆด้วย กับอีกเรื่องที่ต้องดูก็คงเป็นค่าเบี้ยประกันเพราะว่าเราก็อยากรู้ว่าทุกคนอยากจะให้สิ่งที่ดีที่สุดกับพ่อแม่อยู่แล้วแต่ว่าก็ต้องดูกำลังสถานะการเงินของเราด้วยถ้าลำบากเรามากพ่อแม่ก็คงไม่ดีใจที่เราทำให้หรอกค่ะ

2021.03.03 14:54

ยอด

ก็ทำได้เหมือนที่ Comment อื่นบอกไปแล้ว อต่ผมอยากบอกให้รู้ก่อนเรื่องนึง เผื่อว่ายังไม่รู้ คือ ทำประกันนี้ตอนอายุมากแล้ว เบี้ยประกันจะแพงกว่าทำตอนอายุน้อยนะครับ รู้ไว้ซะด้วย ว่าเป็นแบบนี้ นอกจากว่าคุณจะไปเลือกแบบแผนประกันที่เบี้ยคงที่ แบบนั้นจะไม่แพง เบี้ยไม่ปรับตามอายุ หรือทำประกันสำหรับผู้สูงอายุไปเลยก็ดี @หมูตุ๋น เหมือนคุณเค้าแนะนำมา

2021.06.08 14:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าให้เลือกประกันชีวิตของเมืองไทย จะเลือก อะไรดี ระหว่าง แบบ 99/20 กับ 80/10 จะเอาอันไหนดีที่ไดเผลตอบแทนมากกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านพี่ๆน้องๆ มาแนะนำให้เราทำประกันชีวิตของเมืองไทยเหมือนกับพวกเขา เราจะทำดีไหมคะ มีตัวแนะนำไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อเราซื้อ ประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น แบบ 99/20 ไปแล้วเราสามารถที่จะซื้อประกันส่วนควบได้กี่ปี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ชื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น จ่ายค่าเบี้ยไปแล้ว 4ปี แต่ปีนี้เงินส่งไม่มีเลยอยากเวนคืนกรมธรรม์ เราสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 99 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี